Cận cảnh xe hạng sang mới của Kia

Trạng thái
Thớt đang đóng

tập_lái

Xe buýt
bác Huềnh!!!!!!!!!!! cho em mượn cái cánh cửa K7 em chém phát cho nó bằng bạn bằng bè cái.....
chẹp chẹp...... ngứa tay quá.......
à! em đang định nhờ ông Hàn làm hộ 1 em K9 biển NN bác ạ.........
bác máu thì cafe nha!

Isu_zu

Xe container
Đúng là xe Hàn kém hơn TOI một bậc về thương hiệu, có điều người đi xe Hàn vẫn thấy thích và yêu quý cái xe của mình, ngoại trừ một số trường hợp. Chất lượng thì trước đúng là Hàn kém, giờ thì cũng chưa thể khảng định hết được.
Cụ đã nhìn thấy sự thật :D, Lexus thậm chí option và độ tin cậy hơn cả xe Đức, mà vẫn chịu kém về thương hiệu. Nên chuyện xe Hàn kém xe Nhật 1 bậc là đương nhiên, và còn mất nhiều thời gian để xóa bỏ, nếu thực sự xe Hàn tốt như xe Nhật. Nhưng cá nhân e cũng thấy chất lượng xe Hàn có nhiều tiến bộ.
Còn ai cũng yêu cái xe của mình, tất nhiên. Cái Matiz đầu tiên của em cũng đầy kỷ niệm. Ngày tiễn e nó về nhà mới, con gái 5 tuổi của em khóc mãi, nó nói chỉ thích đi Matiz. Mới đó mà gần chục năm rồi...:(

hyundaii30

Xe tăng
Cụ đã nhìn thấy sự thật :D, Lexus thậm chí option và độ tin cậy hơn cả xe Đức, mà vẫn chịu kém về thương hiệu. Nên chuyện xe Hàn kém xe Nhật 1 bậc là đương nhiên, và còn mất nhiều thời gian để xóa bỏ, nếu thực sự xe Hàn tốt như xe Nhật. Nhưng cá nhân e cũng thấy chất lượng xe Hàn có nhiều tiến bộ.
Còn ai cũng yêu cái xe của mình, tất nhiên. Cái Matiz đầu tiên của em cũng đầy kỷ niệm. Ngày tiễn e nó về nhà mới, con gái 5 tuổi của em khóc mãi, nó nói chỉ thích đi Matiz. Mới đó mà gần chục năm rồi...:(
hehe, thương hiệu thì TOI nó vẫn hơn Hyndai - Kia rồi. Con gái cụ kiểu gì sau này chẳng là fan của Hàn, em dự là thế.

Bát_Quái

Xe buýt
bọn trẻ giờ toàn Fan Hàn hết, tóc tai áo quần, ngay cả kiểu tình cảm cũng như phim HÀN chứ qua rồi cái thời như cha ông ta ngày xưa.

nói đến xe thì Hyundai - Kia chưa qua dc Toy - Lexus đâu, nhưng cũng ko nên phủ nhận sự nổ lực ngày càng tiến bộ nhanh chóng của nó và Toy thì có vẻ đang chậm chạp khi Camry 2012 sắp ra bản 2.0 hộp số 4 cấp =.=!

mazspeed_han

Xe tải
Cụ lại quy chụp roài, làm sao cụ biết em là phan hàn xẻng:-B? Mình có 80 triệu dân mà có 6 trăm ngìn xe cá nhân thôi, con số này chưa đến 1% đâu ợ. trong đo có rất nhiều người tầm tuổi trung niêm họ đi xe và chỉ quan tâm đến xe của họ.
Đã có rất nhiều người nói với em: sao Rôn roj nó vừa thô vừa xấu mà lại đắt thế, thà mua Camry mà đi còn hay hơn. [-O<
Em đoán thế thôi, lý thuyết % bác đưa ra chứ em không có liên quan gì, chỉ đoán dựa trên văn của bác thôi :D.

MinhHai_nissan

Xe tải
Đèn pha led nhưng cách bố trí và hình thức hơi thô, xe khá đẹp về kiểu dáng bắt mắt

mazspeed_han

Xe tải
Nick của bác này là copy nhé. sắp tới chắc sẽ có mazspeed_bim, mazspeed_mer, mazspeed_lifan.
Họ hàng nhà em hết thôi, em có nhiều nick nhưng đều mang chung 1 họ, nhìn vào thấy ngay. Không như nhiều bác trên này, chủ yếu là sales lập nick khác nhau tung hứng cứ gọi là loạn xạ.

Bát_Quái

Xe buýt
khiếp, ko biết nick âm binh của ai mà búc xúc kinh khủng thế hehe
người VN vốn có cái bản sắc hay thấy là Đã Ng. u còn Bảo Thủ

hyundaii30

Xe tăng
Em xem mấy cái comment của mấy thằng cuồng Toy mà sợ thật. Trên đất nước VN này có những loại ngu bẩm sinh và gia truyền *** đỡ được ạ. Em nói thật là các nước mà nó công nhận xe Hàn tốt và tiết kiệm nhiên liệu nhất toàn là những nước em nghĩ trình độ nhận thức của nó hơn người VN nhiều ạ. Mấy thằng ngu đội xe Toy với xe Nhật lên đầu thì ngu vl ra ạ. Các con xe Fortuner rồi Innova toàn công nghệ lạc hậu các nước phát triển nó ko cho lưu hành mang về VN vẫn đắt khách thì em cũng bó tay. Một số cụ vì kế mưu sinh phải mua vì nó ít trục trặc và dễ sửa chữa ra thì một số thằng cạn não lại nghĩ xe Nhật là tốt nhất thế giới thì các cụ đỡ thế nào được ạ. Em nghĩ thế này mấy thằng ngu này vào threat này nói ngu thì các cụ cứ kệ m** nó ko ai trả lời thì nó tự cút thôi. Thế kỷ 21 rồi thông tin đầy ra, em nghĩ bố mẹ chúng nó còn không dạy được thì xã hội sao dạy được.
Hic, nick cụ mới quá! Bom của cụ cứ gọi là nguyên tử, làm cả anh em Hàn cũng lăn ra không đỡ được.

matiz19

Xe tăng
Em xin được tài trợ một chương trình hấp dẫn: Điền từ vào ô trống :o)

Cụ nào điền đúng từ vào ô trống có hình ba ngôi sao (***) trong comment của cụ xenaocungthich sẽ được sở hữu một phần quà có mơ cũng không được

Phần quá đó là: Công nghệ hiện đại bậc nhất của Toy năm 2012 được tích hợp trên "Fortuner Rồng đen" phiên bản đặc biệt. Công nghệ hộp số tự động 4 cấp

Rất mong nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của các cụ để góp phần nâng cao sự hiểu biết của người dân Việt Nam về thương hiệu có tên là "Toy" :o)

mazspeed_han

Xe tải
Em xem mấy cái comment của mấy thằng cuồng Toy mà sợ thật. Trên đất nước VN này có những loại ngu bẩm sinh và gia truyền *** đỡ được ạ. Em nói thật là các nước mà nó công nhận xe Hàn tốt và tiết kiệm nhiên liệu nhất toàn là những nước em nghĩ trình độ nhận thức của nó hơn người VN nhiều ạ. Mấy thằng ngu đội xe Toy với xe Nhật lên đầu thì ngu vl ra ạ. Các con xe Fortuner rồi Innova toàn công nghệ lạc hậu các nước phát triển nó ko cho lưu hành mang về VN vẫn đắt khách thì em cũng bó tay. Một số cụ vì kế mưu sinh phải mua vì nó ít trục trặc và dễ sửa chữa ra thì một số thằng cạn não lại nghĩ xe Nhật là tốt nhất thế giới thì các cụ đỡ thế nào được ạ. Em nghĩ thế này mấy thằng ngu này vào threat này nói ngu thì các cụ cứ kệ m** nó ko ai trả lời thì nó tự cút thôi. Thế kỷ 21 rồi thông tin đầy ra, em nghĩ bố mẹ chúng nó còn không dạy được thì xã hội sao dạy được.
Thực ra nếu là người khôn thì họ không dùng những từ như "vl", "cạn não", "đội xe lên đầu" v.v. cả ở ngoài đời lẫn trên mạng, vì người khôn thì luôn phải cố tỏ ra rằng mình có văn hóa, cho dù có thể họ cũng không có văn hóa cao. Dĩ nhiên bọn ngu thì cũng có những người không dùng những từ kiểu này, nhưng một khi đã dùng thì chắc chắn là ngu. Lại còn bảo các nước phát triển không cho lưu hành Fortuner với Innova thì phải nói là cực ngu luôn :D :D :D.

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
vâng, và cuộc chiến văn hóa tục tỉu của Fan 2 hãng xe Toy vs Hyundai - Kia bắt đầu đến giai đoạn căng thẳng.

bắt đầu có hiện diện của những từ ngữ chợ búa giang hồ vô trong diễn đàn và em nghĩ mọi người ko nên vi phạm nội quy.

nhưng phải công nhận đến năm 2012 vẫn chơi hộp số tự động 4 cấp trên các dòng xe bạc tỷ thì hơi bị khó đỡ.

RAVA

Xe ba gác
-Sao lại có những thằng kém văn hóa, ngu và dốt như thế này vào đây pót bài nhỉ? Não thằng này chắc toàn mứt?:o)

SonataHQ

Xe điện
Bác nghĩ thế thật à?

SonataHQ

Xe điện
Tất cả các cuộc tranh cãi về thương hiệu Hàn-Nhật bao giờ cũng thành cãi chửi nhau cả, có ai chịu ai đâu.?? Thôi đề nghị mod đóng thớt đi bao giờ em tậu được K9 em lại làm bài giới thiệu sau.

Chỉnh sửa cuối:

autobahn-hanoi

Xe tăng
-Bác mới nghe quảng cáo thì nói làm gì, cứ thử cầm lái chạy thì biết ngay. Ko tin bác cứ trèo thử lên mấy em Lexus, sau đó chuyển sang Bim hay Mec cùng phân khúc thì thấy khác ngay, đẳng cấp là ở đó đấy! Mà Kia thì tuổi gì mà đòi so với Lexus !:-"
ui.... lexus còn chả dám so với mec bim chứ chưa nói k9

Trạng thái
Thớt đang đóng