[Cần mua] Cần mua xe đạp cho con đi học tầm giá 4 đến 5 tr đông

Dũng DGVN

Xe tải
Chào các Cụ ah

Con nhà em năm nay lớp 8 nên đang tính mua cho cháu cái xe đạp tốt để nó đi học được lâu dài

tầm tiền dự tính khoảng 4 đến 5 triệu đồng ah

chứ mấy cái xe của thống nhất và xe tàu em tính ko ổn

Mong các Cụ chia sẻ và giúp em

Em cảm ơn ah

Vsthanh

Xe tải
Nếu cháu cao trên 1.5m thì cụ mua cỡ lớp 26, size S, trẻ con đi ít khi giữ gìn xe, do đó cụ nên mua dòng MTB vì dòng này bền bỉ hơn.
Theo ý cụ thì có lẽ cụ muốn mua xe bãi (xe cũ mông lại).
Tuy nhiên, Xe đạp 4-5 tr thì không phải ít tiền, tầm tiền đó em nghĩ cụ nên mua xe mới cho cháu đi, đãm bảo 5 năm cụ không phải sửa gì ngoài bơm căng lốp và tra dầu xích. Xe Thống Nhất cũng bền lắm cụ ạ, không dễ hỏng đâu. Em cũng từng đi một con Thống Nhất MTB 26-05, lúc mua hơn 2tr, đi hơn 5 năm nhưng không hỏng gì. Sau này em bán lại dc 1.2 tr.
Ngoài Thống Nhất thì cụ có thể lựa chọn Asama, Totem, Forrnix, Jett... Xe TQ thì có Trin X hoặc Galaxy.
Xe thương hiệu Đài loan, Nhật, Mỹ thì tầm giá 4-5 tr hơi khó mua.

2xe4banh

Xe hơi
Em ít kinh nghiệm về xe đạp nhưng mạnh dạn góp ý cụ nên mua xe chỉ 1 đĩa, 1 líp là ổn nhất. Tuổi học trò cụ biết rồi đấy! Phải đơn giản, chắc chắn.

Dũng DGVN

Xe tải
Nếu cháu cao trên 1.5m thì cụ mua cỡ lớp 26, size S, trẻ con đi ít khi giữ gìn xe, do đó cụ nên mua dòng MTB vì dòng này bền bỉ hơn.
Theo ý cụ thì có lẽ cụ muốn mua xe bãi (xe cũ mông lại).
Tuy nhiên, Xe đạp 4-5 tr thì không phải ít tiền, tầm tiền đó em nghĩ cụ nên mua xe mới cho cháu đi, đãm bảo 5 năm cụ không phải sửa gì ngoài bơm căng lốp và tra dầu xích. Xe Thống Nhất cũng bền lắm cụ ạ, không dễ hỏng đâu. Em cũng từng đi một con Thống Nhất MTB 26-05, lúc mua hơn 2tr, đi hơn 5 năm nhưng không hỏng gì. Sau này em bán lại dc 1.2 tr.
Ngoài Thống Nhất thì cụ có thể lựa chọn Asama, Totem, Forrnix, Jett... Xe TQ thì có Trin X hoặc Galaxy.
Xe thương hiệu Đài loan, Nhật, Mỹ thì tầm giá 4-5 tr hơi khó mua.
tks Cụ đã tư vấn, em muốn mua xe mới cho cháu nó, đồng ý là tuổi học trò chúng nó làm gì giữ gìn đc xe đâu Cụ, khéo hỏng thì bố là người mang đi sửa, chính vì thế em muốn mua cho nó cái xe thât tốt để đủ cho nó đi học 5,6 năm như Cụ nói đấy, nhuiwng mà em không thích xe Tàu ( China)

Còn xe thống nhất thì em không có cảm tình lắm, Em tinh mua cho nó cái dòng xe cào cào như học sinh hay đi là nó cũng thích và em cũng thích

Nhưng cũng chưa biết mua thương hiệu Nhật mỹ ở đâu tại HN đây

Dũng DGVN

Xe tải
Em ít kinh nghiệm về xe đạp nhưng mạnh dạn góp ý cụ nên mua xe chỉ 1 đĩa, 1 líp là ổn nhất. Tuổi học trò cụ biết rồi đấy! Phải đơn giản, chắc chắn.
Em cũng thích chắc chắn nhưng vẫn phải tốt mới không bị hỏng vặt cụ ah, tuổi học trò càng phải như vậy

Tks Cụ đã chia sẻ.

Vsthanh

Xe tải
rò chúng nó làm gì giữ gìn đc xe đâu Cụ, khéo hỏng thì bố là người mang đi sửa, chính vì thế em muốn mua cho nó c
Em thì ủng hộ cụ mua xe dòng MTB cho cháu, dòng này thiết kế cho đi đồi núi nên rất bền và chắc chắn.
Dòng xe Cào cào thì em không nắm được, mong các cụ khác có kinh nghiệm tư vấn giúp

Meo Thamlam

Xe lăn
Cụ nói đúng, xe 1 đĩa tầm 4 triệu được xe ngon,

Dũng DGVN

Xe tải
Em tra google thấy có Maruishi của Nghĩa Hải trên Tôn Đức Thắng có bán xe cào cào của nhật từ 4 đến 5 trđ, Xe này thương hiệu nhật nhưng sx tại trung quốc

Không biết có cụ nào mua ở đây chưa ah, chất lượng dịch vụ thế nào, Em cảm ơn

baocaothitruong

Đi bộ
Website
goodgood.vn
Bé nhà em con gái. Cao khoảng 1m45. thì mua loại nào thì hợp lý hả cụ. Giá cũng tầm 4-5 tr quay đầu thôi ah. Mua cho cháu đi học.

Dũng DGVN

Xe tải
Bé nhà em con gái. Cao khoảng 1m45. thì mua loại nào thì hợp lý hả cụ. Giá cũng tầm 4-5 tr quay đầu thôi ah. Mua cho cháu đi học.
1,45m thì học lớp mấy? nếu cấp hai thì hơi còi,, con nhà em học lớp 8 cao 1,60m rồi, cao hơn cả mẹ kkk hôm nào nó thi xong ra Nghĩa Hải 77 Tôn Đức Thắng mua cho nó cái xe đạp Maruishi của Nhật tầm 5,6 củ quay đầu ra đấy Cào Cào Mini... có đủ tất của hãng Maruishi Nhật

Đúng là học sinh nó đi thì không giữ dc nhưng cơ bản nhất xe nó phải ổn định, chắc chắn và bền quan trong là hệ thống phanh, bộ chuyển động và hệ thống đề nếu đều của Shimano thì phải tầm đấy xèng nhưng bù lại sẽ phục vụ chúng nó trong khoảng 7 năm với đk hoạt dộng bình thường thì chỉ thay săm lốp thôi

Mấy hnay nghĩ mãi và cũng tìm hiểu nên quyết định như vậy Marushi nó có hơn 100 năm lịch sử của Nhật rồi cụ ah, Xe bãi thì hên xui thôi và cũng ko biết bên Nhật họ đi bao nhiêu năm con xe đó rồi nữa

Xác định mình ko nắm chắc thì cứ mới 100% mà phang

Đấy là quyết định của em còn tùy cụ mua cho con cái nào tùy ý