Căn nhà hình thang vuông muốn nghe các bác xem xét giúp

KingLibra

Xe máy
E tìm nhà thấy căn này, mà dị cái hinh thang vuông, nhà 2.5 tầng, mặt tiền 12m mà đít có gần 5m. Theo phong thủy nhà này k tốt các bác nhỉ, vậy nếu mình lấy vuông (đầu và đít đều 4m85) thì có tốt hơn k các bác?

Megaton

Xe buýt
E tìm nhà thấy căn này, mà dị cái hinh thang vuông, nhà 2.5 tầng, mặt tiền 12m mà đít có gần 5m. Theo phong thủy nhà này k tốt các bác nhỉ, vậy nếu mình lấy vuông (đầu và đít đều 4m85) thì có tốt hơn k các bác?

Theo phong thuỷ thì nhà thóp hậu vận xấu làm ăn lụi bại. Nhưng còn nhiều yếu tố khác còn quan trọng hơn như hướng nhà, vị trí, độ thoáng... có phù hợp với gia chủ ko nữa. Nói chung nhiều yếu tố quyết định, chứ ko đơn giản. Đôi khi nhà nở hậu mặt tiền rộng có khi kinh doanh lại thuận tiện.
Thực ra khi thiết kế hoặc xây nhà có nhiều biện pháp để xử lý lô đất thóp hậu, biến ngôi nhà thành nở hậu, vì quan trọng là ko gian sử dụng chính, rồi nếu cần có thể chuyển cửa sang hướng hợp lý... việc nở hậu ngoài bề rộng còn cả theo chiều cao nữa... nhiều yếu tố nói dăm ba câu ko hết đc.
Cá nhân e thấy lô này hướng đông nam khá thoáng mát, kích thuớc lô đất có nhiều cách xử lú đc cho cụ. Nếu cụ thích thì cứ lấy, nhè cái vụ thóp hậu mà ép giá cho e. Lấy xong nếu cần xây lại thì thuê thiết kế xử lý vụ thóp hậu là ngon hết. Cẩn thận phong thuỷ chút thì hỏi lại thầy phong thuỷ rồi quyết chốt