Thảo luận Cần sự giúp đỡ trong hoàn cảnh này !!

Quynhnhan

Đi bộ
Các bác cho em hỏi ?!
Chuyện là xe của em bị hư, đầu tháng này em có đi mua xe mới. Bạn bè khuyên em nên tham khảo giá xe ở các hệ thống xem chêch lệch như thế nào. Em thì ở sài gòn quận 5 sau thời gian dò giá tìm hiểu, em được một bạn ở cửa hàng xe máy bình dương tư vấn. Lúc đầu em cũng không tính đi xuống dưới vì đường xa xe lớn nhiều nhưng mà do bạn í bảo đang có chương trình ưu đãi cho gói cước đó giá hợp lí để đóng hằng tháng cho những bạn làm cty như em. Em mới suy nghĩ kĩ rồi quyết định xin nghỉ 1 ngày chạy xuống dưới mua xe, khi xuống dưới các bạn lại tư vấn bảo là khoảng lương thực lãnh của em không đủ điều kiện để tham gia gói cước ưu đãi đó. Trong khi đó lúc tư vấn qua Zalo bạn không hề nói lương phải ở mức đó mức đó mới đc áp dụng trong gói ưu đãi đó, em còn nói lương của em ăn theo hoa hồng nên bị chênh lệch tiền tháng ít tháng nhiều. Bạn bảo không sao đâu quan trọng làm cty lương đều đều rồi dặn e sao kê 6 tháng lương xong giờ bảo không đậu do lương ít quá không đủ điều kiện. Em dự tính nếu không đc thì thôi nhưng các bạn bán xe và các bạn bên ngân hàng nhiệt tình giúp đỡ em về gói cước ưu đãi khác. Các bạn cũng bảo đường xa thôi thì mua luôn đi mắc công đi công cóc về tay không. Em trước giờ cũng mua trả góp nhiều, trả rất đúng hạn nên hồ sơ duyệt rất nhanh. Khổ cái mua xe thì lẹ mà bản số thì lâu. Các bạn bán xe thì bảo biển số tầm 2 đến 3 tuần là có. Mà hôm em mua tính đến nay là 2 tuần rồi, em điện lên hỏi thì lại bảo chờ thêm 2 tuần nữa. Các bác biết không em mua xe để đi làm chứ đâu phải để trưng xem, từ hồi mua về em phải tốn thêm khoản phí đi grab để đi làm đỡ. Chưa kể sắp tới lễ 30/4 - 1/5 cty cho nghĩ thêm 4,5 ngày muốn về quê cũng không có phương tiện để đi. Mà lúc mua xe em cũng bảo đợi biển số chắc cũng lâu nếu đc để tự em đi bấm biển, trước đó em cũng có mua 1 chiếc xe trả góp. Xong hồ sơ nhận xe là 3,4 ngày sau tự e lên quận bấm số là có biển trong ngày đó luôn rồi. Bên bán xe nói nếu tự em bấm biển là phải từ SG lên BD để bấm biển thui mắc công để bên họ bấm rồi có biển chuyển ship về cho em. Từ hồi mua xe đến giờ chạy không đc vì sợ công an bắt lỗi không có biển số, xe lấy về để ở nhà không à. Chuyện này chưa xong chuyện khác ập tới, cty e phát tờ khai thuế thu nhập cá nhân. Giờ đem lên quận làm bắt buộc phải photo căn cước mà căn cước gốc với hộ khẩu bên xe giữ của em mất rồi để làm biển số. Em cũng năn nỉ bảo họ cty bắt làm hạn chót là cuối tháng 4 mà họ nói em là tháng 5 chắc mới xong. Trời ơi em hoang mang quá, đáng lí ra mua xe là chuyện vui mà sao em thấy không vui nổi luôn. Em không biết làm sao luôn các bác đã từng mua xe đợi biển rồi thì có cách nào chỉ em làm sao để hối họ nhanh chóng giấy tờ cho mình không. Trước mắt đưa biển trước cũng được để ng.ta có xe đi làm tham gia giao thông đúng quy định còn về cà vẹt thì bổ sung sau cũng được 😭😭