[Thảo luận] Cẩn thận khi đi qua ngã tư Đại Cồ Việt - Bạch Mai

camry2030

Xe buýt
Chào các bác
em đi qua đây chưa bị bắt lần nào, nhưng hầu như lần nào qua cũng thấy 4b bị xxx tuýt lại, vì vậy em để ý thấy các bác có thể mắc những lỗi sau:
- hướng đi từ Đại Cồ Việt về ngã tư để đi Trần Khát Trân, hoặc rẻ phải di Bạch Mai, rẽ trái đi Phố Huế:
+ hướng đi này hay bị bắt nhất, do gần đến ngã tư có thêm 1 đèn tìn hiệu giao thông nữa, ngăn chiều đi thẳng để nhường cho các xe từ Mai hắc Đế rẽ vào, không để ý là các bác hay bị dính đèn đỏ
+ lỗi sai làn: em thấy xe rẽ trái đi Phố Huế hay tận dụng rẽ trái 1 đoạn ngược chiều trên đường Đại Cồ Việt, kể cả khi có CA đứng ở đấy, vì nhiều khi đường vắng XXX phân làn sang đấy cho nhanh, nhưng không phải lúc nào cũng được đi như thế, nhiều bác thấy đông xe đi như thế bắt trước theo là bị xxx vịn ( *** nó, nó làm cứ như là bẫy, cho rát nhiều xe đi, thi thoảng anh lại bắt 1 chú, như kiểu của để dành )
+ ngoài ra các lỗi sai làn khác thì vẫn giống như các ngã tư khác.
Vậy các bác lưu ý để đừng mất tiền oan.

30L-5543

Xe hơi
Chào các bác
em đi qua đây chưa bị bắt lần nào, nhưng hầu như lần nào qua cũng thấy 4b bị xxx tuýt lại, vì vậy em để ý thấy các bác có thể mắc những lỗi sau:
- hướng đi từ Đại Cồ Việt về ngã tư để đi Trần Khát Trân, hoặc rẻ phải di Bạch Mai, rẽ trái đi Phố Huế:
+ hướng đi này hay bị bắt nhất, do gần đến ngã tư có thêm 1 đèn tìn hiệu giao thông nữa, ngăn chiều đi thẳng để nhường cho các xe từ Mai hắc Đế rẽ vào, không để ý là các bác hay bị dính đèn đỏ
+ lỗi sai làn: em thấy xe rẽ trái đi Phố Huế hay tận dụng rẽ trái 1 đoạn ngược chiều trên đường Đại Cồ Việt, kể cả khi có CA đứng ở đấy, vì nhiều khi đường vắng XXX phân làn sang đấy cho nhanh, nhưng không phải lúc nào cũng được đi như thế, nhiều bác thấy đông xe đi như thế bắt trước theo là bị xxx vịn ( *** nó, nó làm cứ như là bẫy, cho rát nhiều xe đi, thi thoảng anh lại bắt 1 chú, như kiểu của để dành )
+ ngoài ra các lỗi sai làn khác thì vẫn giống như các ngã tư khác.
Vậy các bác lưu ý để đừng mất tiền oan.
Cái làn mà bác bẩu để tận dụng rẽ trái ra phố huế đới chỉ khi nào giờ cao điểm tan tầm thì các xxx chốt sẽ trực tiếp ra hiệu lệnh cho các bác đi vào thì mới được đi , còn kô thì đừng ngu gì và chú ý có 2 cái đèn các bác dễ nhầm lém

quang74

Xe buýt
Cũ rồi cụ chủ ợ! :)

mai.thanh10

Xe container
Cái lỗi "sai làn" mà cụ chủ mô tả, không phải là sai làn đâu, xxx mà quy tội thì kiểu gì cũng ra lỗi đi vào đường cấm, nặng hơn nhiều.

Sprinter 1626

Xe buýt
Em cũng hay rẽ từ ĐCV đi phố HUẾ,toàn đi vào đường cấm như cụ nói nhưng chưa thấy bị sao.hay là cụ nhầm xxx bắt lỗi đi ngược chiều từ LĐH ra?chả lẽ xxx lại ch' đến thế, bởi vì nếu đi đúng đường thì sẽ cản trở những người đi thẳng TKC

Chỉnh sửa cuối:

tqppmpc

Xe buýt
Em cũng hay rẽ từ ĐCV đi phố HUẾ,toàn đi vào đường cấm như cụ nói nhưng chưa thấy bị sao.hay là cụ nhầm xxx bắt lỗi đi ngược chiều từ LĐH ra?chả lẽ xxx lại ch' đến thế, bởi vì nếu đi đúng đường thì sẽ cản trở những người đi thẳng TKC
chỗ dừng đèn đỏ DCV nó phân rất rõ 2 làn, đi thẳng và rẽ trái, còn rẽ phải thì đi vào làn trong cùng, có dải phân cách cứng rồi, thông thường đèn ở cột dưới thấp đỏ thì đèn trên cao sẽ xanh thêm khoảng 10s để những người đã qua đèn đỏ thứ nhất đi tiếp, đi đường này chỉ cần nhìn đèn đỏ ngay ngã tư thôi, đèn trên cao dùng chung cho cả ngã MHD, còn rẽ trái phố Húe thì đc phép đi làn trong, ko bao giờ xxx bắt, các các bị bắt chẳng qua đậu làn trái, bị xe bus che mất đèn đỏ thấp, chỉ chăm chăm nhìn đèn trên cao chỗ ngã tư, dính là chắc

Quangve

Xe hơi
2 cái đèn tín liệu lệch nhau đúng là củ chuối các cụ ạ. Cháu đi = 2 bánh quá có lần không để ý tý thì dính ạ . Cái ở ngã tư vẫn xanh, còn cái trước đó thì đỏ. Nhiều bác 4 b và 2 b lên là bị vịn ngay!
Trong TH đó có phải là phi lên ngã tư ( tầm 15-20m gì đó) rồi xin-nhan rẽ trái phải không các cụ ( Chiều DCV >Phố Huế) ??

ThienRacer

Xe buýt
Nói thật với cụ là ỡ ngã tư này có đi nhiều, quen đường có khi còn dính chứ chưa nói gì đến lạ đường. Mật độ chỗ này quá đông, rồi thì lại đèn đỏ kép nên rất khó đi ợ

thule6

Xe điện
Cháu phọt lại cho cụ ít nghía trên OF này đọc lại :
http://www.otofun.net/threads/259661-re-trai-tu-dai-co-viet-=-pho-hue-nhu-the-nao-la-dung/page2

Nhà cháu thấy nhìu cụ théc méc về cái ngã 4 này quá nên cháu ngồi đồ lại dư lày cho cụ nào chưa chắc chắn khi đi qua đây theo chiều mũi tên (hướng Đại Cồ Việt - Phố Huế) thì chú ý:

Như hình trên tình huống 1 theo đúng luật và xxx không hướng dẫn thì các cụ đi theo hướng mũi tên xanh để rẽ trái (qua đèn 3) để đi phố Huế.

Tình huống 2 theo hướng xxx chỉ cạp nong (khi này theo luật xxx có quyền cao nhất) các cụ có thể đi theo mũi tên màu cam, hoặc theo mũi tên xanh đều được. Khi đó cụ nào đứng trước đèn 1 có quyền bỏ qua đèn 2+3 mà tiến thẳng về phố Huế.
Nhưng khi xxx không hướng dẫn thì các cụ đừng dại mà đi theo mũi tên cam nhé sập bẫy đấy
Còn vụ theo đèn nào thì các cụ cứ căn cứ theo đèn gần nhất, nghĩa là trước khi đến đèn 1 thì theo đèn 1, khi qua đèn 1 thì theo đèn 2 (đèn 2 và 3 cùng nhau).

Còn mũi tên xanh rẽ phải để đi về phố Bạch Mai là "làn chỉ dành cho các phương tiện rẽ phải" có biển ở chỗ bắt đầu chia làn nhé, các cụ chú ý!

Chúc các cụ vững tâm khi qua ngã tư này!

Cụ nào hảo tâm thấy hay thì cho nhà cháu xin 1 chén cháu gõ mỏi tay, nhạt mồm quá !

camry2030

Xe buýt
http://www.otofun.net/threads/259661-re-trai-tu-dai-co-viet-=-pho-hue-nhu-the-nao-la-dung/page2

Nhà cháu thấy nhìu cụ théc méc về cái ngã 4 này quá nên cháu ngồi đồ lại dư lày cho cụ nào chưa chắc chắn khi đi qua đây theo chiều mũi tên (hướng Đại Cồ Việt - Phố Huế) thì chú ý:

Như hình trên tình huống 1 theo đúng luật và xxx không hướng dẫn thì các cụ đi theo hướng mũi tên xanh để rẽ trái (qua đèn 3) để đi phố Huế.

Tình huống 2 theo hướng xxx chỉ cạp nong (khi này theo luật xxx có quyền cao nhất) các cụ có thể đi theo mũi tên màu cam, hoặc theo mũi tên xanh đều được. Khi đó cụ nào đứng trước đèn 1 có quyền bỏ qua đèn 2+3 mà tiến thẳng về phố Huế.
Nhưng khi xxx không hướng dẫn thì các cụ đừng dại mà đi theo mũi tên cam nhé sập bẫy đấy
Còn vụ theo đèn nào thì các cụ cứ căn cứ theo đèn gần nhất, nghĩa là trước khi đến đèn 1 thì theo đèn 1, khi qua đèn 1 thì theo đèn 2 (đèn 2 và 3 cùng nhau).

Còn mũi tên xanh rẽ phải để đi về phố Bạch Mai là "làn chỉ dành cho các phương tiện rẽ phải" có biển ở chỗ bắt đầu chia làn nhé, các cụ chú ý!

Cụ nào hảo tâm thấy hay thì cho nhà cháu xin 1 chén cháu gõ mỏi tay, nhạt mồm quá !
Cụ đưa hình rất chuẩn, cháu muốn nói đến các xe đi theo chiều mũi tên màu cam ấy, thỉnh thoảng xxx chỉ dẫn cho xe được đi như thế, nhưng khi nó không chỉ thì các cụ đừng có dại mà đi vào, vựa thóc nhà nó đấy

windys

Xe tăng
Các cụ nhầm vụ đi ngược chiều rồi.

Đoạn này xxx chưa bao giờ bắt đi ngược chiều, do từ hồi mới bắt đầu lắp cột đèn ở đây, xxx đã hướng dẫn đi vào đường ngược chiều vì nếu không là tắc ngay. Nên các cụ đi theo hướng màu cam là thoải mái.

Ở đắt nhiều nhất là việc vượt đèn đỏ ở đèn đỏ thứ nhất, hồi trước thì đèn đỏ thứ nhất thiếu một cột bên trái, chỉ sáng cột bên phải, xxx bắt ầm ầm cả ngày k hết việc. Bây giờ 2 cột đều sáng rồi, nên cũng ít bắt rất nhiều.

Lỗi nữa là lỗi đi ngược chiều từ Lê Đại Hàng về ngã tư.

Các cụ chú í có 2 lỗi chính đấy, còn lại thì cũng như ngã tư khác.

Matizcoi

Xe cút kít
Nói thật với cụ là ỡ ngã tư này có đi nhiều, quen đường có khi còn dính chứ chưa nói gì đến lạ đường. Mật độ chỗ này quá đông, rồi thì lại đèn đỏ kép nên rất khó đi ợ
hơ hơ, các cụ tham gia giao thông phải nhìn trên, nhìn xuống, nhìn xa xa 1 tí kẻo có ngày mang hoạ ...

QUYNHCHI

Xe buýt

Em hay rẽ trái từ TKC vào Bạch Mai, ghét nhất là 2B đi vào làn rẽ phải (từ ĐCV - BM) và vượt đèn đỏ để đi thẳng sang TKC. Chẳng hiểu bọn óc 3:-O đấy chúng nó nghĩ gì, nhiều lúc em chỉ muốn chân ga sát sàn bọn này thôi

minhto

Xe hơi
Em hay rẽ trái từ TKC vào Bạch Mai, ghét nhất là 2B đi vào làn rẽ phải (từ ĐCV - BM) và vượt đèn đỏ để đi thẳng sang TKC. Chẳng hiểu bọn óc 3:-O đấy chúng nó nghĩ gì, nhiều lúc em chỉ muốn chân ga sát sàn bọn này thôi

Ấy..ấy...cụ lại nóng rồi.
(b) hạ hỏa đị cụ.

ngonamtri

Xe tăng
Em đi đường này toàn đi tắt đại cồ việt để rẽ trái vào phố huế mà chưa bao giờ bị xxx vịn các cụ ạ, mặc dù nhiều lần xxx đứng 1 đống ngay ngã tư này.

A380

Xe tăng
Cũ với cụ nhưng mới với người khác.
Chuẩn ợ , ngày nào em đi làm về cũng thấy XXX vịn 4B thậm chí cả 2B vượt đèn đỏ chặng thứ nhất , nếu ko quen đường chắc chắn bị dính vì mọi người chỉ chú ý tín hiệu đèn ở ngã tư chính .

vam

Xe buýt

Đoạn này xxx chưa bao giờ bắt đi ngược chiều, do từ hồi mới bắt đầu lắp cột đèn ở đây, xxx đã hướng dẫn đi vào đường ngược chiều vì nếu không là tắc ngay. Nên các cụ đi theo hướng màu cam là thoải mái.

Ở đắt nhiều nhất là việc vượt đèn đỏ ở đèn đỏ thứ nhất, hồi trước thì đèn đỏ thứ nhất thiếu một cột bên trái, chỉ sáng cột bên phải, xxx bắt ầm ầm cả ngày k hết việc. Bây giờ 2 cột đều sáng rồi, nên cũng ít bắt rất nhiều.

ở đó vẫn còn biển ngược chiều nên khi xxx bắt là cụ ko thể cãi được. Chắc cụ toàn đi giờ tan tầm, hôm nào cụ muốn thử thì chọn buổi trưa đi xem xxx xin cụ bữa ăn trưa thịnh soạn ngay thôi.

pghoan

Xe tải
Ngã tư này các bác hay bị tóm khi đi từ đại cồ việt rẽ trái ra phố Huế hoặc đi thẳng
nguyên nhân là các đèn xanh, đỏ bố trí chỉ cách nhau 50m nên các bác dễ bị lẫn!
nêu không để ý.

cupidangel3112

Xe tải

Cụ có nhầm không? cụ thấy cái biển 1 chiều to đùng ở đấy không? em đi thì toàn đi lên trên rồi rẽ chứ không rẽ tắt, em gặp rất nhiều trường hợp bắt lỗi đi ngược chiều rồi ạ. nói chung là xxx không bắt là để thả câu, hôm nào đói kém quá do gặp nhiều bác thông thạo đường thì mới bắt cái lỗi đường cấm này. có hôm em ăn ở lotteria, ngồi đấy 2 tiếng buổi trưa mà xxx không vịn được anh nào vượt đèn đỏ thế là làm một phát 3 em 4b (do chỉ có 3 xxx) đi vào đường ngược chiều.