[Funland] Cần tư vấn mua máy rửa bát Bosch

88Fun

Xe buýt
Vậy em kết luận là: Một hãng lớn như Bosch, sản xuất ra một sản phẩm toàn cầu thì thiết kế nó phải mát điện, bị giật, và người tiêu dùng phải tiếp đất ạ. Em thấy có gì đó sai sai
TCVN có mà cụ :)
Còn tiêu chuẩn tiếp đất/tiếp địa cho các loại đâu chả có. Lúc làm điện nhà chắc cụ k yêu cầu nên thợ ko kéo/ kéo dây mà mặt hạt công tắc lại chọn loại 2 chấu chăng
Để sửa dễ thôi

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
xin hỏi cụ đã mua được hàng chưa ạ, để e gửi cụ vài mẫu Bosch đang có giá tốt cuối năm cụ tham khảo

hieukon

Xe container
nhà e dùng 8 bộ của Texigo đc tròn 1 năm, thấy ưng phết các cụ ak
Texigo là hãng nào? là mấy ông VN mình đặt TQ, dán tên, về phát triển thương hiệu, bán, chăm sóc....
e mua vì nó 8 bộ, đặt đc trên mặt bếp, dùng cơ bản 1 năm qua, rất ổn ạ :)
các cụ tham khảo nhé

thinhtd

Xe container
Các cụ cho hỏi, MRB có rửa được các vết khô dính ở nồi khi kho thịt cá kiểu Vn ko.
nhà em tính mua,
Không đâu cụ ạ. Nhà em hay luộc thịt, nó có bọt, để khô là rửa nó không sạch được. Phải đánh sạch ở ngoài rồi mới cho vào.

giaydep

Xe buýt

beomap2

Xe container
Em chỉ thắc mắc là: tại sao tivi, tủ lạnh, máy giặt... các đồ dùng điện khác không cần tiếp đất, mà tất cả các máy rửa bát của Bosch lại cần tiếp đất. Em hiểu là ổ cắm 3 chân và tiếp mát là giải pháp an toàn cho thiết bị điện. Nhưng ko có nghĩa là sản phẩm thiết kế ra đã bị mát điện. Như vậy là thiết kế của Bosch rõ ràng có vấn đề
Bạn đảo chiều phích cắm điện nguồn 220V xem có hết không

SOULFEEDMAN

Xe máy
Vậy em kết luận là: Một hãng lớn như Bosch, sản xuất ra một sản phẩm toàn cầu thì thiết kế nó phải mát điện, bị giật, và người tiêu dùng phải tiếp đất ạ. Em thấy có gì đó sai sai
Dính đến nước non dứt khoát phải có dây thứ 3 có màu vàng xanh nhé. Xem cái phích cắm của nó và tự hỏi trước khi type chữ nhé.

tieunhupha

Xe điện
Fine. Em không cần giải thích. Lần sau em mua Electrolux :)
Thuật ngữ chuyên ngành gọi là chạm vỏ mợ ạ. Vậy nên với những thiết bị điện có vỏ thép dù là mạ, sơn …như máy giặt, sấy, tủ lạnh… thì cũng nên có tiếp địa. Với các nhà, chung cư mới có sẵn tiếp địa thì ổ cắm có 3 chân, mợ làm đoạn lõi nhôm nhét vào phích cắm ( nếu là loại 2 chân bỏ đầu tiếp địa) rồi cắm vào là xong. Đồ chỉ có 2 chân ko có đầu chờ tiếp địa chỉ đơn giản là hàng chất lượng kém xuất cho thị trường kém chứ ko phải nó ko bị giật đâu mợ ạ.

new bee

Xe tải
Em hiểu các nguyên tắc an toàn và nhất trí là nên có tiếp địa với các sp điện tử. Tuy nhiên, cái em muốn nói là: nếu ngay từ khi sx ra, 100% các sản phẩm bị hở điện thì có nghĩa là sản phẩm bị lỗi trong thiết kế, chất lượng kém. Hai việc này là hai việc khác nhau. Theo em biết, thì tất cả các máy rửa bát Bosch mới mua nếu không tiếp mát thì đều hở điện ra vỏ.

Parejo_10

Xe điện
Máy rửa bát Bosch nhà bạn em bảo rửa đc nồi vs xoong chảo mà cho bào máy rửa không sạch. Muốn sạch phải rửa qua gần sạch mới cho vào máy.
Nhà em dùng máy Panasonic Jav thấy ngon hơn.

phuongmit

Xe cút kít
Máy rửa bát Bosch nhà bạn em bảo rửa đc nồi vs xoong chảo mà cho bào máy rửa không sạch. Muốn sạch phải rửa qua gần sạch mới cho vào máy.
Nhà em dùng máy Panasonic Jav thấy ngon hơn.
Bạn cụ k biết cách xếp để máy nó rửa sạch chứ k liên quan đến thương hiệu

smart_sharp

Xe tăng
Ổ cắm của nó có chân tiếp mát (3 chân, tùy loại chuẩn chân cắm mà chân mát là chân đực hay cái, tròn hay dẹt). Máy Bosch em thấy thường chân mát là chân tròn nhưng là kiểu cái. Quan trọng là ổ cắm điện nhà cụ có sẵn dây mát không và có phù hợp với chân cắm máy rửa bát Bosch sx hay không thôi.

thinhtd

Xe container
Ổ cắm của nó có chân tiếp mát (3 chân, tùy loại chuẩn chân cắm mà chân mát là chân đực hay cái, tròn hay dẹt). Máy Bosch em thấy thường chân mát là chân tròn nhưng là kiểu cái. Quan trọng là ổ cắm điện nhà cụ có sẵn dây mát không và có phù hợp với chân cắm máy rửa bát Bosch sx hay không thôi.
Ý của mợ ấy việc yêu cầu nối đất không phải là tính năng mà nó là lỗi. Sản phẩm chuẩn của mợ ấy là có hay không nối đất không quan trọng, mà mợ ấy có thích nối đất hay không thôi.

Mayman181

Xe đạp
Thuật ngữ chuyên ngành gọi là chạm vỏ mợ ạ. Vậy nên với những thiết bị điện có vỏ thép dù là mạ, sơn …như máy giặt, sấy, tủ lạnh… thì cũng nên có tiếp địa. Với các nhà, chung cư mới có sẵn tiếp địa thì ổ cắm có 3 chân, mợ làm đoạn lõi nhôm nhét vào phích cắm ( nếu là loại 2 chân bỏ đầu tiếp địa) rồi cắm vào là xong. Đồ chỉ có 2 chân ko có đầu chờ tiếp địa chỉ đơn giản là hàng chất lượng kém xuất cho thị trường kém chứ ko phải nó ko bị giật đâu mợ ạ.
Đoạn cuối cụ nói chuẩn này, em mua tủ lạnh mà đu xem hàng của thằng Pana cái hơn 30tr cũng chỉ 2 chân .Đợt đó e cũng nghĩ bon Pana này làm cái phích cắm đểu như vậy hay là tủ lạnh thì ko cần.

formula_one

Xe tăng
Ý của mợ ấy việc yêu cầu nối đất không phải là tính năng mà nó là lỗi. Sản phẩm chuẩn của mợ ấy là có hay không nối đất không quan trọng, mà mợ ấy có thích nối đất hay không thôi.
Thôi em can các cụ để cho trời yên biển lặng đê ;))

3077

Xe container
Các cụ cho hỏi, MRB có rửa được các vết khô dính ở nồi khi kho thịt cá kiểu Vn ko.
nhà em tính mua,
Không cụ ạ, hoặc e rửa chung bát k được, rửa riêng nồi tăng nước nóng lên thì có thể hoặc cụ ngâm nước 1 buổi cho mềm rồi mới rửa thì chắc ok