[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

tieunhupha

Xe điện
Fine. Em không cần giải thích. Lần sau em mua Electrolux :)
Thuật ngữ chuyên ngành gọi là chạm vỏ mợ ạ. Vậy nên với những thiết bị điện có vỏ thép dù là mạ, sơn …như máy giặt, sấy, tủ lạnh… thì cũng nên có tiếp địa. Với các nhà, chung cư mới có sẵn tiếp địa thì ổ cắm có 3 chân, mợ làm đoạn lõi nhôm nhét vào phích cắm ( nếu là loại 2 chân bỏ đầu tiếp địa) rồi cắm vào là xong. Đồ chỉ có 2 chân ko có đầu chờ tiếp địa chỉ đơn giản là hàng chất lượng kém xuất cho thị trường kém chứ ko phải nó ko bị giật đâu mợ ạ.

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win cho em hỏi chút.
Em dùng bosch sr 6, độ 2 năm gần đây dùng muối viên của Ấn Độ. Em dùng cối đâm muối ra bột mới bỏ vào máy. Mà máy nó vẫn cứ báo lỗi thiếu muối, em thử nếm nước trong ô muối thì thấy mặn lắm rồi. Trường hợp này thay muối khác nó có mất lỗi ko cụ nhỉ?
Cụ ngoáy lên cho nó không bị đóng bánh.

thinhtd

Xe container
Hôm vừa rồi bên bán máy có cho thợ qua bảo dưỡng máy nhà em, chỉ đơn giản là tháo mấy đường nước xem có bẩn không. Em thấy chỗ dưới nó có bột bám 1 mảng to ở 2 cái lỗ này, không biết nó là cái gì cụ lucky.win nhỉ?

Có nhà dùng để bẩn thế này thì cũng sợ thật :))

network

Xe buýt
Hôm vừa rồi bên bán máy có cho thợ qua bảo dưỡng máy nhà em, chỉ đơn giản là tháo mấy đường nước xem có bẩn không. Em thấy chỗ dưới nó có bột bám 1 mảng to ở 2 cái lỗ này, không biết nó là cái gì cụ lucky.win nhỉ?

Bẩn thế này thường là do cho ít bột rửa quá, và không vệ sinh tối thiểu 6 tháng 1 lần bằng dung dịch chuyên dụng cụ à.

new bee

Xe tải
Em hiểu các nguyên tắc an toàn và nhất trí là nên có tiếp địa với các sp điện tử. Tuy nhiên, cái em muốn nói là: nếu ngay từ khi sx ra, 100% các sản phẩm bị hở điện thì có nghĩa là sản phẩm bị lỗi trong thiết kế, chất lượng kém. Hai việc này là hai việc khác nhau. Theo em biết, thì tất cả các máy rửa bát Bosch mới mua nếu không tiếp mát thì đều hở điện ra vỏ.

lucky.win

Xe điện

Là mỡ bám thôi cụ. Nhiều nhà bẩm thậm tệ nữa mà.

Cụ bảo họ tháo bơm nước ra vệ sinh nữa.

thinhtd

Xe container
Là mỡ bám thôi cụ. Nhiều nhà bẩm thậm tệ nữa mà.

Cụ bảo họ tháo bơm nước ra vệ sinh nữa.

Dạ họ tháo chỗ tay quay như ảnh với gioăng cao su cửa để lau chứ không tháo bơm ạ. Nhìn thế này chắc hôm nào em phải yêu cầu thế.

Parejo_10

Xe điện
Máy rửa bát Bosch nhà bạn em bảo rửa đc nồi vs xoong chảo mà cho bào máy rửa không sạch. Muốn sạch phải rửa qua gần sạch mới cho vào máy.
Nhà em dùng máy Panasonic Jav thấy ngon hơn.

phuongmit

Xe cút kít
Máy rửa bát Bosch nhà bạn em bảo rửa đc nồi vs xoong chảo mà cho bào máy rửa không sạch. Muốn sạch phải rửa qua gần sạch mới cho vào máy.
Nhà em dùng máy Panasonic Jav thấy ngon hơn.
Bạn cụ k biết cách xếp để máy nó rửa sạch chứ k liên quan đến thương hiệu

smart_sharp

Xe tăng
Vậy em kết luận là: Một hãng lớn như Bosch, sản xuất ra một sản phẩm toàn cầu thì thiết kế nó phải mát điện, bị giật, và người tiêu dùng phải tiếp đất ạ. Em thấy có gì đó sai sai
Ổ cắm của nó có chân tiếp mát (3 chân, tùy loại chuẩn chân cắm mà chân mát là chân đực hay cái, tròn hay dẹt). Máy Bosch em thấy thường chân mát là chân tròn nhưng là kiểu cái. Quan trọng là ổ cắm điện nhà cụ có sẵn dây mát không và có phù hợp với chân cắm máy rửa bát Bosch sx hay không thôi.

thinhtd

Xe container
Ổ cắm của nó có chân tiếp mát (3 chân, tùy loại chuẩn chân cắm mà chân mát là chân đực hay cái, tròn hay dẹt). Máy Bosch em thấy thường chân mát là chân tròn nhưng là kiểu cái. Quan trọng là ổ cắm điện nhà cụ có sẵn dây mát không và có phù hợp với chân cắm máy rửa bát Bosch sx hay không thôi.
Ý của mợ ấy việc yêu cầu nối đất không phải là tính năng mà nó là lỗi. Sản phẩm chuẩn của mợ ấy là có hay không nối đất không quan trọng, mà mợ ấy có thích nối đất hay không thôi.

Mayman181

Xe đạp
Thuật ngữ chuyên ngành gọi là chạm vỏ mợ ạ. Vậy nên với những thiết bị điện có vỏ thép dù là mạ, sơn …như máy giặt, sấy, tủ lạnh… thì cũng nên có tiếp địa. Với các nhà, chung cư mới có sẵn tiếp địa thì ổ cắm có 3 chân, mợ làm đoạn lõi nhôm nhét vào phích cắm ( nếu là loại 2 chân bỏ đầu tiếp địa) rồi cắm vào là xong. Đồ chỉ có 2 chân ko có đầu chờ tiếp địa chỉ đơn giản là hàng chất lượng kém xuất cho thị trường kém chứ ko phải nó ko bị giật đâu mợ ạ.
Đoạn cuối cụ nói chuẩn này, em mua tủ lạnh mà đu xem hàng của thằng Pana cái hơn 30tr cũng chỉ 2 chân .Đợt đó e cũng nghĩ bon Pana này làm cái phích cắm đểu như vậy hay là tủ lạnh thì ko cần.

formula_one

Xe tăng
Ý của mợ ấy việc yêu cầu nối đất không phải là tính năng mà nó là lỗi. Sản phẩm chuẩn của mợ ấy là có hay không nối đất không quan trọng, mà mợ ấy có thích nối đất hay không thôi.
Thôi em can các cụ để cho trời yên biển lặng đê ;))

3077

Xe container
Các cụ cho hỏi, MRB có rửa được các vết khô dính ở nồi khi kho thịt cá kiểu Vn ko.
nhà em tính mua,
Không cụ ạ, hoặc e rửa chung bát k được, rửa riêng nồi tăng nước nóng lên thì có thể hoặc cụ ngâm nước 1 buổi cho mềm rồi mới rửa thì chắc ok

tomania

Xe buýt
MRB Bosch phích cắm 2 chân, có dây tiếp đất riêng, nối từ vỏ máy

Parejo_10

Xe điện
Bạn cụ k biết cách xếp để máy nó rửa sạch chứ k liên quan đến thương hiệu
Dạ không cụ ạ. Bát rửa thì sạch nhưng nồi với chảo khi đun nấu dinh đồ ăn ở đáy nếu không rửa qua trước thì cho vào máy rửa không sạch hoàn toàn.

smart_sharp

Xe tăng
MRB Bosch phích cắm 2 chân, có dây tiếp đất riêng, nối từ vỏ máy
Cụ có thể chụp cái phích cắm máy nhà cụ lên đây giúp em được không? Của em là 3 chân và hầu hết máy Bosch khác em nhìn thấy đều vậy. Vì thế em không cần dây tiếp đất riêng vì đường điện nhà em đã có nối đất rồi.

thichlexus

Xe điện
Dạ không cụ ạ. Bát rửa thì sạch nhưng nồi với chảo khi đun nấu dinh đồ ăn ở đáy nếu không rửa qua trước thì cho vào máy rửa không sạch hoàn toàn.
Vẫn sạch được nếu cụ dùng cả viên rửa bát (bình thường chỉ nửa viên là đủ) và đặt chế độ intensive, lúc này nhiệt độ rửa khoảng 60-65 độ nên sạch bong luôn.

Nletgo

Xe buýt
Bosch cứ p mua loại có sấy zeolith
E mua con series 6 dùng dc 2 năm thì cứ chạy lúc tắt, xong tự bật, xong cứ bật tắt
Gọi bảo hành tới kêu gián vào bo mạch
Thay bo mạch + lắp lưới chống gián hết 4 củ
Sau vài hôm lại bị lại
E tự tháo cái bảng điều khiển ra, e nghi ngờ bị rò mát, e dán băng dính vào mấy điểm tiếp xúc + mua cái ổ cắm wifi hẹn giờ bật tắt theo khung giờ để hạn chế cắm điện cả ngày
Dc nửa năm k thấy bị lỗi lại

rjkota

Đi bộ
Nhà 6 người lớn 4 trẻ em mua bộ 12 bộ có đủ không các cụ !