Cần tư vấn thời điểm mua xe?

Kimi2009

Xe đạp
Em đang định lấy chiếc ford focus 1.8
Hôm trước ra mấy đại lý hỏi thì họ bảo là có nhưng phải cộng 1000$.
đến lúc làm giấy tờ đặt cọc thì họ ko dám chắc là lấy đc xe trong tháng 12
này hay ko... thế là mình lại hoãn lại bảo trả lời sau..
Em đang phân vân ko biêt đặt cọc luôn thì trong năm có lấy đc ko. hay để sang năm lấy cho nó chắc ..:^)
Nhờ các bác tiền bối chỉ giáo giùm em. thanks các bác rất nhiều.:)

VW*

Đi bộ
Vụ này chả ai dám "chỉ giáo" cho bác đâu, vì khả năng thành công là rất ít. Ngoài việc mất tiền với ĐL thì bác cần phải tìm đc quan hệ và mất tiền đúng chỗ cho nhà máy Ford Hải Dương thì mới được việc. Nếu không quá "máu" thì bác cứ ký HĐ bình thường và đợi sang năm lấy xe, mất thêm 3k usd 1 cách an toàn, vẫn hơn mất 2k usd một cách rủi ro. :D

Kimi2009

Xe đạp
Vấn đề em phân vân là bọn đại lí nói nộp tiền cọc nhưng lại ko cam kết thời hạn giao xe.
Đúng là trên thế giới này chỉ có VN mới có chuyện bán hàng là thượng đế...:77:

vôlangday

Xe tăng
em cứ để sang hẳn tháng 3 hoặc tháng 4 sang năm em mua. Hic..hic...lúc đó em mua sẽ không phải nì nèo gì cả. Cụ nào sâu tốt em chọn! hi hi ....ăn chơi cũng chẳng sợ gạch rơi vào đầu. Em chán cảnh đi nịnh bợ rồi nhâng lên rồi đặt xuống rồi !:^)

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Giờ này đi mua xe LD em e là quá muộn. Khả năng mất tiền oan là rất cao. Cái khoản tiền kênh là tiền bất hợp pháp chả có giấy tờ chứng nhận gì, nên trừ khi bác là đầu gấu thì đừng mong gì đòi lại của sâu khi họ không giao xe trong tháng này cho bác. Nếu cần xe mà không nhất thiết là Focus, em khuyên bác kiếm con xe 2ndhand hay xe nhập mà mua.