Cần tư vấn về giám sát hành trình xe

duchienan

Xe đạp
Website
vuathitruong.com
Nhà mình xe ít đi nên định chuyển sang làm taxi gia đình. Mình thuê một tài xế để chạy. Vì tài xế là có rất nhiều khách quen và đặt xe ở trên bệnh viện nên một ngày có nhiều lượt đi mọi nơi. Nay mình muốn các cụ tư vấn cho e một thiết bị giám sát hành trình xe để quản lý xe đơn giản và hiệu quả.

phongbach

Xe hơi
E thấy trên thị trường hiện tại có nhiều hãng làm mảng này lắm cụ ạ! Nếu cụ muốn dùng Vietmap mời cụ qua 22 Xã đàn nhờ họ tư vấn giúp về mảng này, e biết mỗi trụ sợ của Vietmap thôi, các hãng khác nhờ các cụ ở OF vậy! :)

oto.com.vn

Xe tải
Em thấy lắp camera hành trình vào rồi hàng ngày kiểm tra cũng được chứ nhỉ ?

Muon_biet

Xe cút kít
Nhà mình xe ít đi nên định chuyển sang làm taxi gia đình. Mình thuê một tài xế để chạy. Vì tài xế là có rất nhiều khách quen và đặt xe ở trên bệnh viện nên một ngày có nhiều lượt đi mọi nơi. Nay mình muốn các cụ tư vấn cho e một thiết bị giám sát hành trình xe để quản lý xe đơn giản và hiệu quả.
Không cần lắp thiết bị giám sát hành trình làm gì. Cụ chỉ cần yêu cầu lái xe ghi nhật ký hành trình số km hàng ngày và thỉnh thoảng kiểm tra đột xuất sổ ghi chép này. Nếu lái xe không tự giác thì thay ngay lái xe khác. Tuy nhiên cụ cũng phải tạo điều kiện cho lái xe sống được bằng cách ngoài việc trả lương tháng ra, cần thưởng số km phụ trội theo tháng, số km mà lái xe khai thác được khách hàng.

nguyenthangbb

Xe hơi
Bẩm cụ là Tại Điều 12 Nghị định 91/2009/NĐ-CP bắt buộc các
1. Đơn vị kinh doanh vận tải hành khách bằng xe ô tô theo tuyến cố định, xe buýt, kinh doanh vận tải hành khách theo hợp đồng, kinh doanh vận chuyển khách du lịch, kinh doanh vận tải hàng hóa bằng công-ten-nơ phải lắp đặt và duy trì tình trạng kỹ thuật tốt của thiết bị giám sát hành trình của xe
. Hạn chót là ngày 1/7/2013, nếu ko sẽ bị phạt.
Không cần lắp thiết bị giám sát hành trình làm gì. Cụ chỉ cần yêu cầu lái xe ghi nhật ký hành trình số km hàng ngày và thỉnh thoảng kiểm tra đột xuất sổ ghi chép này. Nếu lái xe không tự giác thì thay ngay lái xe khác. Tuy nhiên cụ cũng phải tạo điều kiện cho lái xe sống được bằng cách ngoài việc trả lương tháng ra, cần thưởng số km phụ trội theo tháng, số km mà lái xe khai thác được khách hàng.