Cần tư vấn về ô tô chở xe máy

29M-1732

Xe buýt
Em sắp có việc đi các tỉnh miền núi phía bắc, các điểm phải đến có nhiều nơi là các bản làng khó đi, ô tô sẽ khó khăn, em dự định mua một em Suzuki Blind Van chở theo một chiếc xe máy để phục vụ cho những cung đường xấu, xin ý kiến các cụ về vấn đề này có hợp lý không, cụ nào đã từng lái con xe này cho em hỏi Suzuki Blind Van đi đèo dốc có vấn đề gì không ạ, thấy nó hẹp ngang mà lại cao nên cung hơi ngại.

Peto

Xe điện
Em sắp có việc đi các tỉnh miền núi phía bắc, các điểm phải đến có nhiều nơi là các bản làng khó đi, ô tô sẽ khó khăn, em dự định mua một em Suzuki Blind Van chở theo một chiếc xe máy để phục vụ cho những cung đường xấu, xin ý kiến các cụ về vấn đề này có hợp lý không, cụ nào đã từng lái con xe này cho em hỏi Suzuki Blind Van đi đèo dốc có vấn đề gì không ạ, thấy nó hẹp ngang mà lại cao nên cung hơi ngại.

Đi đường nhựa thì ok chứ có tý bùn là hỏng đới cụ ah..
cụ phải chơi con bán tải.

Chỉnh sửa cuối:

kstuan198

Xe tải
Nếu cụ đi miền núi mà muốn dùng con xe Suzuki Blind Van này để chở xe máy thì em khuyên cụ là nghiên cứu mua tiếp 1 con xe ô tô khác để chở Suzuki Blind Van nhé.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn

Dòng xe này ko phải sản xuất cho đường đồi núi cụ ợ. Còn nếu cụ vẫn thích dòng xe nhỏ leo núi thì theo em cụ.....chế tác cho em CD5 ...nhà cụ cho đỡ....tốn xiền :)) . Chúc cụ sớm lựa chọn đc :)

thanhxuan21

Xe buýt
Em không bình luận vụ chở xe máy, em chỉ bình luận xe Suzuki Blind Van. Em mới được ngồi 1 em mới kính coong, chạy trên 60km/h, xe nảy tưng tưng, nhiều khi đầu muốn chạm trần luôn. Bác mà có mua em này thì em khuyên đem lên Lạng sơn, họ độ lại bộ phận giảm xóc, vào cua 90km/h vô tư, êm như xe toyota lun. Xe này 1 thời tung hoành xứ Lạng chở hàng từ biên giới nhiều vô đối, công an muốn đuổi hơi mệt.

29M-1732

Xe buýt
Đi đường nhựa thì ok chứ có tý bùn là hỏng đới cụ ah..
cụ phải chơi con bán tải.

Em đi cùng gấu, chỉ có 2 người mà đưa đuọc xe máy lên em này thì quả là khó khăn

bmw318i

Xe tăng
Em đi cùng gấu, chỉ có 2 người mà đưa đuọc xe máy lên em này thì quả là khó khăn
Cụ có thể tháo xe máy ra làm nhiều cục ở nhà rồi xếp lên xe. Đến nơi cụ lại đưa nhiều cục ấy xuống xe, ráp lại thành chiếc xe máy hoàn chỉnh.

29M-1732

Xe buýt
Cụ có thể tháo xe máy ra làm nhiều cục ở nhà rồi xếp lên xe. Đến nơi cụ lại đưa nhiều cục ấy xuống xe, ráp lại thành chiếc xe máy hoàn chỉnh.
Việc này với em càng khó hơn, mỗi điểm đến đôi khi em chỉ sử dụng xe máy vài tiếng rồi lại di chuyển, tháo lắp thế thì em chết.

Peto

Xe điện
Việc này với em càng khó hơn, mỗi điểm đến đôi khi em chỉ sử dụng xe máy vài tiếng rồi lại di chuyển, tháo lắp thế thì em chết.
Rất đơn giản cụ ah. Em chỉ cần đúng 2 người mà lên ngon lành đấy, cụ làm như sau.
1, hạ bưởng sau của xe, lúc này bưởng xe cách mặt đất khoảng 80cm.
2, mỗi người bê 1 bên bánh trước và gác bánh trước lên bưởng xe.
3, Một người đứng dưới giữ xe, 1 người nhảy lên thùng và dữ ghi đông xe,
4, người ở dưới đứng về phía đuôi xe, dùng 2 tay bám vào giá đèo hàng và nâng đuôi xe lên. người bên trên giữ xe và di chuyển xe.

Với 1 em xe nhỏ như Wave, Dream thì lại đơn giản hơn nhiều, tất nhiên sẽ ko làm được với mấy em xe ga.

Viking

Xe điện
Rất đơn giản cụ ah. Em chỉ cần đúng 2 người mà lên ngon lành đấy, cụ làm như sau.
1, hạ bưởng sau của xe, lúc này bưởng xe cách mặt đất khoảng 80cm.
2, mỗi người bê 1 bên bánh trước và gác bánh trước lên bưởng xe.
3, Một người đứng dưới giữ xe, 1 người nhảy lên thùng và dữ ghi đông xe,
4, người ở dưới đứng về phía đuôi xe, dùng 2 tay bám vào giá đèo hàng và nâng đuôi xe lên. người bên trên giữ xe và di chuyển xe.

Với 1 em xe nhỏ như Wave, Dream thì lại đơn giản hơn nhiều, tất nhiên sẽ ko làm được với mấy em xe ga.
Sao phải khó khăn thế
Ra hàng sắt thuê nó hàn cho cái cầu gập đôi lại để luôn lên thùng.
Khi nào cần cho xe lên thì hạ cầu xuống, phi thẳng xe lên lun

dht

Xe điện
Cho xe máy lên van là cả một ấn đề lớn, chưa kể xe máy bẩn thì làm bẩn cả khoang xe van rửa xe mệt lắm.

Cụ chủ đã có con Kia chế giường ngủ rồi thì nên cải tạo thêm giá để xe máy phía sau hay hơn.

sparkvan

Xe điện
cụ chủ chịu khó đi nhỉ. lên rừng xuống biển suốt​

dht

Xe điện
Vài cách đưa xe lên giá:

Viking

Xe điện
Cho xe máy lên van là cả một ấn đề lớn, chưa kể xe máy bẩn thì làm bẩn cả khoang xe van rửa xe mệt lắm.

Cụ chủ đã có con Kia chế giường ngủ rồi thì nên cải tạo thêm giá để xe máy phía sau hay hơn.

Con này đi ở VN thì phải có thêm 1 con xe tải chở biên bản đi kèm

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Con này đi ở VN thì phải có thêm 1 con xe tải chở biên bản đi kèm
Hôm em vứt cái xe đạp lên nóc con Vịt, các bạn giao thông đã lườm yêu rồi, chở kiểu mấy bạn tây thế kia thì đúng là toi thật, nhất là đi tỉnh.

Nói chung em thấy chẳng khó vụ này, vấn đề chỉ là tính toán một chút sao cho hợp lý, ví dụ như cái đầu tiên phải tính xem xe máy nó vừa với lòng xe van không ? Nếu OK thì làm vài cái móc dây chằng để ổn định xe tránh va đập, cộng với cái hãm bánh xe là chuẩn.
Chuyện nâng lên hạ xuống thì càng dễ, như cụ Viking đã tư vấn, hạn chế tối đa việc vác cả cái xe, cụ ra hàng sắt bẩu họ hàn một cái cầu để lên xuống.

29M-1732

Xe buýt
Cụ nào đã và đang chạy con này cho em xin ý kiên về em nó với, nếu không quá tệ thì em vãn muốn cho xe máy lên em này, có vẻ gon nhẹ

tuyenmatis

Xe hơi
xe này cụ chở thêm xe máy đằng sau đi đường đèo núi mà vào các đoạn cua tay áo và dốc ngược lên thì có mà lật xe đới cụ lên cân nhắc xe bán tải đi nó hợp lý đấy

tuyenmatis

Xe hơi
bác cho xe máy lên em này đi đường hơi xăng bác có đủ dũng cảm để ngửi không đừng nói với em là bác hạ kinh xuống cả đoan đường từ hà nội đên các tỉnh miền núi phía bắc đấy nhé