Cảnh báo các cụ lỗi đè vạch phân cách liền bùng binh đường đi ba vì và tx sơn tây

Comeback86

Xe buýt
Chả là mây hôm trước em đi công tác trên tuyến tây đằng ba vì hà tây cũ.em đi hướng từ viện 5 sơn tây lên ba vì đi qua bung binh ( 1 hướng cũng đi vào tx sơn tây ) em rẽ trái đi lên ba vì , mải nói chuyện nên chả để ý là đè qua vạch phân cách làn để đi vào làn ngoài cho xe con ( em cứ ung dung đi ) đc 1 đoạn thì có chú xxx trẻ chỉ cạp nong vào,em chấp hành ngay,xi nhan phải ( tâm lý e đi đúng làn , đúng tốc độ.) chú xxx : Chào anh a cho kiểm tra tớ giầy , em : A cho tôi hỏi tôi lỗi gì vậy . Xxx : A đè vạch liền phân làn hướng đi thẳng và rẽ trái , e quay lại nhìn thì đúng thật. Bình thường thì xe muốn rẽ trái đi ba vì thi phải đi qua vach liền phân cách với hướng ngược lại mới đc rẽ trái ,cuối cùng sau 1 hồi nói chuyện hỏi han e cũng mất 3 tờ mỗi chú 1 tờ, cảnh báo các cụ qua đây nên chú ý vì có rất nhiều các cụ mắc ở cái bẫy này , vach rất mờ và vẽ trông rất bất tiện so với hướng di chuyển .mong ko ai bị giống em nữa ,

luugutv1

Xe tăng
Chuẩn không cần chỉnh.
Tuyến HN đi Trung Hà em đã cảnh báo các cụ tại 4 điểm xxx hay bắt
1. Lỗi đè vạch ở ngã ba Hoà Lạc, ngay chân cầu vượt đi vào Bảo tàng các Dân tộc VN (bắt tại chỗ)
2. Đè vạch liền ở đường 21 đoạn giữa Hoà Lạc và Sơn Tây
3. Đè vạch liền ngay tại ngã ba đường 32 -Đường vành đai Sơn Tây
4. Bắn tốc độ chỗ rẽ vào chùa Mía hướng từ Trung Hà về ST (bắt đầu nội thị Sơn Tây)
5. Bắn tốc độ thì trấn Tây Đằng (thi thoảng mới bắn).

bodong

Xe đạp
ơ, tuần trước mình cũng lên suối hai có việc, minh đi ung dung hưng không gặp anh xxx nao cả, nói dại hôm đấy mà gặp chăc chết rùi .Tks cụ lần sau sẽ cảnh giác

toanthangcs

Xe điện
Lỗi đè vạch? xxx cứ rình những chỗ người dân gần như bắt buộc phải đè vạch: do vạch mờ, do vẽ không hợp lý...
Có Cụ nào đó trên OF nói nghị định 34 không có lỗi đè vạch mà chỉ có lỗi đi sai làn đường. Trường hợp vì phải tránh xe khác, người dân đè lên vạch có phạt không nhể?
Chả lẽ để xe không liếm vạch, ta cứ xô thẳng vào xe khác ạ??????????

Comeback86

Xe buýt
vote các cụ 1 chén nhé .hehehe. xxx hà tây cũ là hay làm ăn kiểu hà Tây lắm cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
cảnh báo các cụ qua đây nên chú ý vì có rất nhiều các cụ mắc ở cái bẫy này , vach rất mờ và vẽ trông rất bất tiện so với hướng di chuyển .
Nhẽ ra cụ vận dụng đúng luật thì cụ sẽ được tha bổng và không làm tha hóa cán bộ chiến sỹ đang làm nhiệm vụ nhá. Đúng là vạch mờ thì cụ không có lỗi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nhẽ ra cụ vận dụng đúng luật thì cụ sẽ được tha bổng và không làm tha hóa cán bộ chiến sỹ đang làm nhiệm vụ nhá. Đúng là vạch mờ thì cụ không có lỗi.
Biển khuất nữa cụ nhỉ?

Nhưng vấn đề là cái mốc để khẳng định vạch mờ nó mông lung quá!

Em nói mờ, xxx bảo quá rõ thì làm sao đây ạ?

Website
www.facebook.com
Lỗi đè vạch? xxx cứ rình những chỗ người dân gần như bắt buộc phải đè vạch: do vạch mờ, do vẽ không hợp lý...
Có Cụ nào đó trên OF nói nghị định 34 không có lỗi đè vạch mà chỉ có lỗi đi sai làn đường. Trường hợp vì phải tránh xe khác, người dân đè lên vạch có phạt không nhể?
Chả lẽ để xe không liếm vạch, ta cứ xô thẳng vào xe khác ạ??????????
Hôm nay mới biết đến cái thớt này.

Phần chữ đậm trên là sai, các kụ ạ. NĐ 34 có phạt lỗi đè vạch.

[FONT=&quot]Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ[/FONT]
[FONT=&quot]1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:[/FONT]
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, ...