[VHGT & ATGT] Cảnh báo các cụ vạch liền+ đứt ở vòng xuyến trên đường từ cầu Vĩnh Thịnh ra QL2

minh431

Xe tăng
Cảnh báo các cụ đường đi từ cầu Vĩnh thịnh đến QL2 có cái vòng xuyến đi thẳng ra QL2, rẽ trái đi TT Vĩnh Tường cũ, rẽ phải đi TT Vĩnh tường mới, trong vòng xuyến chia thành 2 làn, vạch phân làn khoảng 5-6m đứt + với 5-6m liền. Nếu các cụ sơ ý cán vào đoạn liền hoặc tách làn sớm để rẽ đè phải đoạn vạch liền thì ra khỏi vòng xuyến sẽ có xxx đón. Em vẽ sơ đồ cho các cụ dễ hiểu: (vạch trắng nhờ nhờ chắc bị bẩn hoặc mòn em chọn vì nền hình vẽ màu trắng mất rồi)

Lần đầu tiên em thấy kẻ vạch kiểu này nên hôm qua 14/4/2017 bị "xin cốc nước" (nguyên văn chú Xxx nói thế). Ngay sau khi em "rót 200k tiền nước" cũng có 1 cụ bị xin "nước". Vạch kiểu này chắc nhiều cụ "Mất nước" đây.
Các cụ đi đường này chú ý cẩn thận.

Chỉnh sửa cuối:

redTop

Xe điện
Cảnh báo các cụ đường đi từ cầu Vĩnh thịnh đến QL2 có cái vòng xuyến đi thẳng ra QL2, rẽ trái đi TT Vĩnh Tường cũ, rẽ phải đi TT Vĩnh tường mới, trong vòng xuyến chia thành 2 làn, vạch phân làn khoảng 5-6m đứt + với 5-6m liền. Nếu các cụ sơ ý cán vào đoạn liền hoặc tách làn sớm để rẽ đè phải đoạn vạch liền thì ra khỏi vòng xuyến sẽ có xxx đón. Em vẽ sơ đồ cho các cụ dễ hiểu: (vạch trắng nhờ nhờ chắc bị bẩn hoặc mòn em chọn vì nền hình vẽ màu trắng mất rồi)

Lần đầu tiên em thấy kẻ vạch kiểu này nên hôm qua 14/4/2017 bị "xin cốc nước" (nguyên văn chú Xxx nói thế). Ngay sau khi em "rót 200k tiền nước" cũng có 1 cụ bị xin "nước". Vạch kiểu này chắc nhiều cụ "Mất nước" đây.
Thằng vẽ vạch ngu, còn thằng phạt thì láo

Quynhkun

Xe tăng
Cụ đè vào vạch nào hả cụ ơi? Nghe cụ miêu tả vậy em chưa rõ lắm ạ. Tks cụ :D

bipboemlaxichlo

Xe điện
phạt láo thôi.
hoặc cụ chủ ra khỏi vòng xuyến ko xi nhan
nguyên tắc : vào vòng xuyến ko phải xi nhan , ra khỏi vòng xuyến phải xi nhan tách ra đường mình đi. (cho dù có đi thẳng qua vòng xuyến ) vì ít nhất là mình cũng đã đi vào vòng xuyến nên cần tuân thủ theo vòng xuyến, nếu ko xi nhan thì chỉ có chạy vòng tròn quanh mãi cái vòng xuyến đó.
p/s: vòng xuyến cầu chui đường 5 có 3 4 làn. trong vòng xuyến cũng có phân chia xe đi làn nào dc đi ra hướng nào rất rõ ràng, các cụ chú ý. chỗ đó chưa làm, cơ mà sẽ có ngày xxx làm.

phongviet5987

Xe buýt
Em nghĩ là do cụ ko xi nhan ạ. em đi đoạn này suốt cụ ạ. thấy có con matit đỗ ngay ở vòng xuyến phía về VT mới quay camera đó cụ

Đá Ốp Lát

Xe điện
Vạch ngu này mà xxx nó phạt thì cụ chửi cho nó vuốt mặt không kịp chứ sợ gì.
Phạt ở vòng xuyến thường xxx nó chỉ phạt khi cụ không signal thôi (signal trái khi vào vòng xuyến, signal phải khi ra ra khỏi vòng xuyến).

Thuy_CK

Xe điện
Phạt lỗi chuyển làn, chuyển hướng không xi nhan thôi :D

tn8888

Xe đạp
lỡ có đè vạch thì oto 100k-200k, lập bb xé vé 150k tại chỗ, cụ xỉa luôn 2 lốp ngon quá - làm gì mà xxx chả phục ở đây

minh431

Xe tăng
Cụ đè vào vạch nào hả cụ ơi? Nghe cụ miêu tả vậy em chưa rõ lắm ạ. Tks cụ :D
Khi vào vòng xuyến em vào và đi ở làn bên phải, lúc đó có 1 xe con màu trắng từ TT Vinh tường mới, (bên phải em), vào vòng xuyến và có vẻ không định nhường đường theo đúng quy tắc nên em phải chuyển vào làn trong và Em đè vào đoạn vạch liền chia vòng xuyến thành 2 làn ấy, thông thường vạch chia làn trong vòng xuyến thường là vạch đứt ai ngờ có cái bẫy này.
Em xi nhan vào ra đầy đủ khi ra vào vòng xuyến, chuyển làn, nhập làn thành thói quen rồi nên không bao giờ phạm lỗi này đâu các cụ ạ! Ở Tây mà phạm lỗi này thì bây giờ có khi không ngồi gõ phím với các cụ dượcđâu.

minh431

Xe tăng
lỡ có đè vạch thì oto 100k-200k, lập bb xé vé 150k tại chỗ, cụ xỉa luôn 2 lốp ngon quá - làm gì mà xxx chả phục ở đây
Em đi viếng đám tang mà lúc này cũng gần 4h00PM rồi vội đi cho kịp đến thắp hương, nhớ mang máng lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường đâu khoảng 200k, nên khi XXX "xin cốc nước 300k" em giải quyết luôn 200K, XXX nhận luôn còn chúc "Bác đi đường an toàn nhé!". Lịch sự phết, như cảnh sát bên Tây.

Quynhkun

Xe tăng
Ý cụ là cụ đè vào vạch liền mấy chỗ em gạch màu đỏ ấy ạ? :D

Em đi viếng đám tang mà lúc này cũng gần 4h00PM rồi vội đi cho kịp đến thắp hương, nhớ mang máng lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường đâu khoảng 200k, nên khi XXX "xin cốc nước 300k" em giải quyết luôn 200K, XXX nhận luôn còn chúc "Bác đi đường an toàn nhé!". Lịch sự phết, như cảnh sát bên Tây.

Krampus

Xe tải
p/s: vòng xuyến cầu chui đường 5 có 3 4 làn. trong vòng xuyến cũng có phân chia xe đi làn nào dc đi ra hướng nào rất rõ ràng, các cụ chú ý. chỗ đó chưa làm, cơ mà sẽ có ngày xxx làm.
E đi từ NVC - Ngô Gia Tự qua cầu chui (đi thẳng) toàn phải vòng sang phải thật mạnh, nếu ko mà đi vào mấy làn trong (2 làn trong cùng) chỉ cho phép rẽ trái thôi...

minh431

Xe tăng

ducanhtian

Xe hơi
30/4 e về việt trì, lộ trình đi qua cầu vĩnh thịnh - TT vĩnh tường cũ, nhưng kiểu như thế này chắc e phải cắm thẳng ql2 cho chắc cú

Chevroletspack4D

Xe tải
E đi từ NVC - Ngô Gia Tự qua cầu chui (đi thẳng) toàn phải vòng sang phải thật mạnh, nếu ko mà đi vào mấy làn trong (2 làn trong cùng) chỉ cho phép rẽ trái thôi...
Cụ chạy qua đây với tốc độ bao nhiêu thế? Hôm 15/4 tui vừa từ hướng cầu Đông Trù qua đó về hướng cầu Chương Dương dính phát 36/30 (hóa ra trước đoạn vào vòng xuyến có biển hạn chế 30). Xong đi qua gầm cầu chui lại thấy biển hết hạn chế tốc độ tối thiểu 30.....?????????????..... May có thời gian, nên đứng phân trần quyền mất 40 phút và được cho đi. Mất thời gian quáx-(

datto70

Xe điện
Vừa đi về lúc 4h chiều qua ( 16/4), chiều từ Vĩnh Thịnh ra Vĩnh tường, chả thấy gì, chỉ thấy có con GranI10 đỗ mé đường hạ kính che = tầm che màu bạc.

ubisapro

Xe trâu
Kiểu bùng binh này (kẻ vạch phân làn vòng tròn đồng tâm kiểu này) thì chắc chắn phải: vào xi nhan trái, ra xi nhan phải. Cái này ko phải gọi là thao tác nhập tách bùng binh j cả. Đơn giản bởi vì: có vạch phân làn => cắt qua thì cần xi nhan chuyển làn. Còn cái vạch liền xen kẽ vạch đứt ở vòng tròn, cụ bảo xxx lập biên bản xem dám lập ko. Thằng kẻ ngu => thằng vợt ko dám láo đâu (nếu lái xe biết)