[Thảo luận] Cảnh báo rẽ phải từ Giải phóng sang Đại Cồ Việt (xxx làm việc cả buổi tối)

Wakeup

Xe điện
8h30' tối qua rẽ phải từ Giải phóng sang Đại Cồ Việt thấy có 1 xe Kia Morning hay Getz (em đi nhanh không để ý kỹ) bị xxx tóm ở cổng ĐH BK.
Lỗi này là vượt đèn đỏ từ GP -> ĐCV vì rất nhiều xe không để ý, nhất là đoạn rẽ này hơi dài, mà xxx lại đứng tít cổng ĐH Bách khoa.
Bình thường ban ngày thì đã có nhiều xe 2B, 4B bị dính rồi nên chắc cũng biết, nhưng bây giờ xxx lại phục cả tối nữa.
Anh em lái xe đi đến chỗ này lưu ý cẩn thận tránh bị túm.

Chỉnh sửa cuối:

3_banh

Xe điện
Vodka cụ vì đã cảnh báo, dưng xxx có mấy người? theo quy định là phải đủ 1 đội, nhiều bọn bắt ban đêm là xxx đểu đấy cụ à.

toanvinh_forever

Xe điện
1 đội chắc phải có 3 người hả cụ, em thấy xxx bắt toàn 2 người thôi, chắc sai hết, mà giải phóng rẽ phải ĐCV thì sai gì nhỉ, hay là lỗi đè vạch

doanhvi

Xe hơi
Em thấy ngã tư này rất chuối , đáng ra làn đó phải cho các phương tiện rẽ phải đằng này thì nó lại lắp cái đèn đỏ ở đó , ko biết thằng nào nó nghĩ ra cái đèn đấy sao mà ngu thế? bực nhất là đi từ LÊ DUẨN rẽ sang XA DAN khi xếp hàng dừng đèn đỏ thì xe lai dừng ngay trên đường tàu ,nếu chẳng may có tàu đi tơi thì tránh vào đâu.

Wakeup

Xe điện
Lỗi này là rẽ vượt đèn đỏ. Rất nhiều cụ không để ý có đèn đỏ từ GP -> ĐCV vì thường chú ý đèn đỏ rẽ trái sang Xã đàn hoặc đèn đỏ đi thẳng phía công viên.
Đây là tổ xxx xịn vì có 4 chú đi cả xe tải cơ, không phải xxx đểu.
Em để ý là có nhiều xe bị dính buổi tối rồi. Đoạn trước cổng ĐH BK rất tối nên nhiều người không để ý cứ vượt đèn đỏ nên bị túm cả.

Chỉnh sửa cuối:

1x8x

Xe đạp
ở đó có đèn xanh đỏ mà bác, chắc vượt đèn

BVH0509

Xe tải
8h30' tối qua rẽ phải từ Giải phóng sang Đại Cồ Việt thấy có 1 xe Kia Morning hay Getz (em đi nhanh không để ý kỹ) bị xxx tóm ở cổng ĐH BK.
Lỗi này là vượt đèn đỏ từ GP -> ĐCV vì rất nhiều xe không để ý, nhất là đoạn rẽ này hơi dài, mà xxx lại đứng tít cổng ĐH Bách khoa.
Bình thường ban ngày thì đã có nhiều xe 2B, 4B bị dính rồi nên chắc cũng biết, nhưng bây giờ xxx lại phục cả tối nữa.
Chỗ này thỉnh thoảng còn tóm cả ban đêm. Có 2 lỗi: vượt đèn đỏ và đè vạch. Sáng nay em có việc đi xuống Cầu Diễn. Lâu lắm mới thấy xxx mật phục đi sai làn từ Hồ Tùng Mậu đến nghĩa trang Mai Dịch các bác ạ. Chỗ này thỉnh thoảng thôi, nhưng các bác phải cẩn thận nhé

quangdieu05

Xe buýt
Nhà cháu lâu không đi đường đó.
Thanks cụ đã cảnh báo.

Cái ngã tư này, cháu cũng ức chế lắm.
Tối qua tý oánh nhau với một tên đi ô tô.

Chuyện là: cháu đi 2B cháu từ Lê Duẩn đi ra, Dừng đèn đỏ chuẩn bị rẽ vào Đại Cồ Việt.
Đang dừng đèn đỏ, cháu đứng trước một cái xe con.
Khi đèn xanh đi thẳng sáng, đèn đỏ rẽ trái vẫn còn nguyên, thằng kia bóp còi loạn lên, rồi nhấn ga ủn cả vào *** cháu, tý dập thớt.
Đã thế nó lại còn chửi là sao không đi đi.
TSb nhà nó chứ, may mà cháu còn bình tĩnh với lại 9h rồi chứ không thì đã cho nó phát gạch vào kính rồi.

Vuvit

Xe tăng
Cái này thì chú xxx chỉ rình lúc nào bà con mình mất cảnh giác thôi cụ ợ

co_beo

Xe đạp
đoạn này rẽ rât hay đè vạch hoặc vượt đèn đỏ,mà thường là vượt đèn đỏ,vì bình thường đoạn đường nào có đường rẽ trái hoặc phải không hề có đèn giao thông,nhưng tự nhiên đoạn rẽ từ GP ra ĐCV lại lòi đâu ra đèn giao thông,đi không chú ý là bị xxx vẫy ngay,trước em cũng không để ý nhưng do có lần vượt đèn đỏ ở đây bị xxx vẫy (nhưng do chạy nhanh nên thoát)

Độc Dã

Xe máy
Có CA hay không có CA thì nguyên tắc nhà e ra đường vẫn tuân thủ tín hiệu đèn, 7h sáng cũng thế mà 2h sáng cũng thế (trừ phi người chỉ huy giao thông có hiệu lệnh khác); mặc dù em thấy em hơi khác người nhưng em luôn tự an ủi rằng mình đang sống để vươn tới cái văn minh cho con mình sau này (em không muốn con cháu em sẽ sống với cái tư duy "man rợ trong giao thông" thế này nữa). Tư duy của người tham gia giao thông ở Việt Nam hiện nay em nói thật là "cưỡi xe trâu". Nếu cứ kiểu tư duy này thì có thể suy ra là, sáng có mặt CA thì không ăn cắp, tối đến vắng mặt CA thì cướp, giết, hiếp thoải mái á?
Bác chủ thớt nên giật tít là: "Không vượt đèn đỏ trong mọi trường hợp: Những ví dụ ở ngã tư Giải Phóng - Đại Cồ Việt" thì mang tính xây dựng hơn là cái tít "blah blah ... (xxx làm việc cả buổi tối)" --- tức là xxx không làm việc thì xã hội này loạn tất á?
@quangdieu05: Lần sau bác gặp thằng như thế cứ đàng hoàng, đỗ xe quay lại chỉ mặt nó chửi "Đồ Mọi rợ" cho em. Biết vần cái vô lăng mà sao ngu si thế ... Xin lỗi các bác không liên quan nhé. Trực bão lụt căng thẳng quá nên cho e xả trét tý ...

nhphuc7610

Xe hơi
Theo em biết đèn đỏ từ Giải Phóng ra Đại Cồ Việt là đèn dành cho người đi bộ sang đường vì hầm đường bộ ở ngã tư này chưa xong. Vì thế nên thời gian đèn đỏ là rất ngắn các bác cố chờ một chút thôi. KHông là mất mấy tờ ngay ạ.

cantona

Xe container
Cụ chủ biển OF đẹp thế, cái vụ bắt tối này e thấy 99% là kiếm thêm, giờ đó làm gì có chuyện đứng núp nữa chứ, trừ CSCĐ ra :D. E dừng đèn đỏ thành quen rồi, việc gì phải cảnh báo hả cụ, vượt thì bị phạt là chuẩn rùi, chả nhẽ cứ phải nhòm xem có xx không rồi có nên vượt hay không ạ? Tham gia gt mà thế thì nhọc óc lắm, để tinh thần làm việc khác hay hơn. đời sao phải khổ.

xe365vn

Xe container
thế hả cụ. chết thật tối mà cugnx làm ăn chết ae 4b. thank cụ nhé

Wakeup

Xe điện
Cụ chủ biển OF đẹp thế, cái vụ bắt tối này e thấy 99% là kiếm thêm, giờ đó làm gì có chuyện đứng núp nữa chứ, trừ CSCĐ ra :D. E dừng đèn đỏ thành quen rồi, việc gì phải cảnh báo hả cụ, vượt thì bị phạt là chuẩn rùi, chả nhẽ cứ phải nhòm xem có xx không rồi có nên vượt hay không ạ? Tham gia gt mà thế thì nhọc óc lắm, để tinh thần làm việc khác hay hơn. đời sao phải khổ.
xxx bắt tối thì kiếm thêm là chắc chắn rồi, vì bắt cả 2B, 4B cơ mà.
Nếu ai cũng đi cẩn thận thì không nói làm gì nhưng rất nhiều người không để ý chỗ rẽ phải này nên bị dính cũng khá.
Vậy em post bài nhắc nhở mọi người tuân thủ theo luật GT 24/24 chứ không phải chỉ một vài giờ trong ngày mà bị dính mất tiền oan.

windys

Xe tăng
Có CA hay không có CA thì nguyên tắc nhà e ra đường vẫn tuân thủ tín hiệu đèn, 7h sáng cũng thế mà 2h sáng cũng thế (trừ phi người chỉ huy giao thông có hiệu lệnh khác); mặc dù em thấy em hơi khác người nhưng em luôn tự an ủi rằng mình đang sống để vươn tới cái văn minh cho con mình sau này (em không muốn con cháu em sẽ sống với cái tư duy "man rợ trong giao thông" thế này nữa). Tư duy của người tham gia giao thông ở Việt Nam hiện nay em nói thật là "cưỡi xe trâu". Nếu cứ kiểu tư duy này thì có thể suy ra là, sáng có mặt CA thì không ăn cắp, tối đến vắng mặt CA thì cướp, giết, hiếp thoải mái á?
Bác chủ thớt nên giật tít là: "Không vượt đèn đỏ trong mọi trường hợp: Những ví dụ ở ngã tư Giải Phóng - Đại Cồ Việt" thì mang tính xây dựng hơn là cái tít "blah blah ... (xxx làm việc cả buổi tối)" --- tức là xxx không làm việc thì xã hội này loạn tất á?
@quangdieu05: Lần sau bác gặp thằng như thế cứ đàng hoàng, đỗ xe quay lại chỉ mặt nó chửi "Đồ Mọi rợ" cho em. Biết vần cái vô lăng mà sao ngu si thế ... Xin lỗi các bác không liên quan nhé. Trực bão lụt căng thẳng quá nên cho e xả trét tý ...
Em hoàn toàn đồng í với cụ, chuẩn luôn. E cũng là người luôn tuân thủ tín hiệu đèn, và vạch với làn. Nhưng quả thật ở VN đi đúng luật rất khó, chưa kể chuyện làn vạch lờ mờ và lung tung.

Tuy nhiên riêng về cái vụ đèn đỏ rẽ phải ở đấy, e thấy hơi phí lí, có đoạn rất đông thì lại cho đèn đỏ rẽ phải, chỗ này đường thoáng, lưu lượng cũng không đông thì lại phải chờ đèn, chả ra sao cả.

An Dong

Xe điện
Ngày nào cháu chả đi qua đây. Lỗi bắt chủ yếu là vượt đèn đỏ và lấn sang làn của xe đạp ( lỗi này cũng giống như lỗi cụ đi từ hướng Nguyễn Lương Bằng-Tây Sơn sau đó rẽ phải ở chân cầu vượt ngã tư Sở thôi). Theo cháu, anh em nhà OF đàng hoàng, cứ đúng luật mà lăn bánh thì chả ngại xxx đứng ngày hay đứng đêm.

Ashimo08

Xe hơi
Các bác lưu ý từ sau 19h nếu bị xxx ở đoạn này giữ lại đề nghị các bác cứ thẳng thắn hỏi giấy tờ công vụ của xxx nhé. Nếu chuẩn các bác mới bắt đầu trình bày ạ.
Đoạn này xxx rởm nhiều vì gần đường Lê duẩn sẵn quân phục xxx lắm đó.

Website
www.geotextile.com.vn
Đường có đèn đỏ mà còn vượt thì xxx bắt là đúng rồi mà cụ. OF không ủng hộ chuyện vượt đèn.

f1_hn

Xe container
Chỗ này nhiều khi là lơ đãng thôi...lần trc e cũng tí tèo, lúc rẽ rồi thấy mấy chú CA đứng nên giật mình bóp phanh lại, 1 chú biển 33 vượt e thế là bị vịn còn e thì quay xe lại :)