Cảnh báo tái khai thác mỏ vàng Sai làn đường 5 - Đã cắm hàng loạt biển 412 khu vực HN

TYFN

Xe tăng
Cụ Sa Thạch cho em hỏi: Đứng làn sát trái đợi đèn xanh để đi thẳng và nhường cho xe rẽ trái đi được là được hở cụ? Đội ơn cụ ợ

ngoc.an.bka

Xe tải
em vừa đi xong.đến ngã tư xe con chuyển làn đi làn giữa bình thường các cụ nhé.Nhưng vụ này em chưa chắc là đúng.Hôm nay tắc đường kinh .Đoạn trạm cân Hải Dương biển giới hạn 60 đã được thêm biển phụ xe tải.Sau biển này có biển giới hạn 40 với các loại xe và cảnh báo đi chậm.Đây là cái bẫy các cụ nhé.vì các cụ chủ quan chỉ hạn chế với xe tải.Đi đường mà như đánh trận đau đầu quá các cụ ạ

thuongmai24h

Xe máy
hữu ích...kính cụ ly nhé

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Huqa e vẫn đi làn trái ngoài xong đến đoạn đèn thì tạt vào làn trong nhường xe rẽ trái. :( thừa nhận là biển đây cắm loạn quá.

Đến đèn đỏ mà đi thẳng cứ đứng làn sát trái các cụ ạh. Vì vạch chỉ dưới mặt đường được rẽ trái và đi thẳng các cụ ạh
Nếu vạch chỉ dưới mặt đường được rẽ trái và đi thẳng thì e phải theo cụ rồi...:D giao thông ở sứ thiên đường khó hơn bên tư bản giãy chết các cụ nhỉ:D

sathach2010

[Tịch thu bằng lái]
Nếu vạch chỉ dưới mặt đường được rẽ trái và đi thẳng thì e phải theo cụ rồi...:D giao thông ở sứ thiên đường khó hơn bên tư bản giãy chết các cụ nhỉ:D
Khì đúng là VIỆT NAM QUÊ HƯƠNG TÔI... CÁI gi gỉ gì gi... cũng cong hình chữ $...

toyota_ls

Xe tải
có đoạn đèn đỏ chỉ được rẽ trái thì cụ đi kiểu gì đỗ làn kia thì nó bắt sai làn đỗ vặch rẽ trái mà đi thẳng thì cũng chết em vẫn băn khoan không biết đi kiểu gì xin phép cho em chửi TSB cái bọn c.hó

dungnguyen1001

Xe hơi
Các chỉ giáo giúp em với, em đi đoạn đg5 từ nút cầu chui (chỗ vòng xuyến) hướng về hải dương đến đoạn gầm cầu Thanh Trì e mới thấy có 1 cái biến KDC. Như vậy từ cầu chui đến biển khu KDC này em phóng tẹt ga 80km không ah, hay vẫn 50 ah
Em cũng thắc mắc cái này!

anhtho

Xe ngựa
andang112 viết
Các chỉ giáo giúp em với, em đi đoạn đg5 từ nút cầu chui (chỗ vòng xuyến) hướng về hải dương đến đoạn gầm cầu Thanh Trì e mới thấy có 1 cái biến KDC. Như vậy từ cầu chui đến biển khu KDC này em phóng tẹt ga 80km không ah, hay vẫn 50 ah
Em cũng thắc mắc cái này!
Cụ đi từ nội thành HN ra mà chưa gặp biển hết khu ĐDC thì vẫn chỉ 50, trừ phi có biển hạn chế tốc độ khác.

ZINGGE

Xe tăng
Hoa hết cả mắt, chóng hết cả mẹt. Em cũng ít đi đường này lên chẳng biết thế nào. Vào ngồi nghe các bác chỉ dẫn mà thấy sợ quá chẳng biết đi thế nào cho khỏi bị mấy con... ó đó vịn cả/

minhhung0309

Xe hơi
Cụ chut mhieetj tình chỉ bảo quá. Em xin ghi nhớ tránh mất tiền oan.

Website
www.facebook.com
Cảnh báo các cụ, chiều qua 29-5 anh # đã cho cắm hàng loạt biển 412 phân làn xe con, xe tải và xe máy trên đường 5 địa phận HN, qua ngã tư đều có biển nhắc lại, như vậy các cụ đi theo thói quen hết sức để ý vì theo lộ trình từ Hp-HN, từ Hp đến Hưng yên xe con đi thoải mái làn 1 và làn 2, bắt đầu vào địa phận HN, xe con bắt buộc đi làn 1 sát dải phân cách, sau khi cắm biển, mỏ vàng đã được tái khai thác lúc 17h tại nhà thi đấu Gia Lâm. XXX đội 5 đã triển khai bắt xe sai làn ngay sau khi cắm biển, Các cụ đi hết sức lưu ý, ngày hôm nay chắc chắn sẽ cắm nốt chiều đi HP còn lại.

Kết quả đây, cụ nào tranh cãi được vào giúp cụ Camry 30F-4144 với nhé :D. Con xe khách Đất cảng cũng sai mà chúng nó bỏ qua, chắc đóng phí theo tháng

Hôm nay nhà cháu mới đọc được thớt này. Nhà cháu xin đưa lại thông tin với mục đích để các kụ lái mới, vô tình lạc vào thớt này, chưa hiểu rõ về loại biển mới cắm trên đường 5 naỹe hiểu rõ vấn đề hơn.

Xin khẳng định cùng các kụ, biển báo trong 2 hình trên, còn gọi là "biển gộp nhiều hình" không hề có trong luật. Đó cũng không phải là biển 412.

Ban chỉ huy Phòng csgt đường bộ Tp HCM đã có thư trả lời công dân, rằng csgt không có cơ sở pháp lí khi sử dụng biển gộp nhiều hình không có trong luật như trên để phạt lái xe lỗi sai làn.

Link đây, mời các kụ tham khảo lại nhé. (Xem tại còm #1, từ dòng "Cập nhật ngày 25/3/2014")

http://www.otofun.net/threads/478543-khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di?highlight=

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Trên cao là chuyện trên cao :D...cụ đọc kỹ đi, nội dung khác trên cao đấy nhé, ko cẩn thận mất tiền oan. Em đã nhấn mạnh là đi từ Hp về HN phải đi theo 2 cách bên trên rồi đấy. Các biển treo trên giá long môn mới được cắm trên đường 5 xe con được phép đi cả 2 làn, riêng khu vực HN xe con chỉ được phép đi làn 1 sát giải phân cách, đi theo thói quen ăn đòn ngay

Em up cái ảnh phân làn trục đường 5 để cụ tiện so sánh :D

Còn biển "Mũi tên thăng thiên" này không hề có trong luật. Biển cắm như trong hình là sai luật.
Biển này không phải là biển số 417(a,b,c), và cũng không có chức năng phân làn.
Xxx không có cỏ sở pháp lí khi dựa trên biển không có trong luật như này để phạt lái xe lỗi sai làn.

[post lại]

Nhà cháu có 3 ý kiến như sau về biển giống biển 417 cắm như trong hình kụ chủ:

1- Biển (giống biển 417) cắm như trong hình là sai luật. Các biển đó cũng không có trong luật, không phải là biển 417(a,b,c).

Biển 417 (a,b,c) chỉ cắm ở nơi giao cắt, trong đó có một nhánh đường có cắm biển cấm một loại xe cụ thể (thường ở nơi cầu yếu nên cấm xe tải nặng). Vì thế trước giao cắt phải cắm biển 417(a,b,c) để hướng dẫn loại xe bị cấm kia phải đi sang hướng khác để khỏi bị đi vào đường cấm phía trước.

Trên đường 5 không cấm xe, gtcc cắm biển này là sai nghiêm trọng, xxx dựa vào đó phạt sai làn đường là không có cơ sở.

2- Biển giống như biển 417 như trong hình là loại biển chỉ dẫn thông tin, không phải là biển cấm phương tiện đi trên làn đường, cũng không phải là loại biển quy định làn đường dành riêng cho một loại xe nào đó.
Csgt không có cơ sở pháp lí khi dựa trên biển giống biển 417 (nhưng không có trong luật) kiểu này để lập biên bản xử phạt lái xe lỗi "đi sai làn đường", "đi sai phần đường".

3- Khi bị xxx dừng xe áp lỗi "đi sai làn đường", nếu là nhà cháu, nhà cháu sẽ giải thích với xxx như nêu tại 1, 2 ở trên.
Nếu họ vẫn cố tình phạt, nhà cháu sẽ yêu cầu họ lập biên bản, ghi rõ lỗi "đi sai làn đường phần đường quy định". Nhà cháu sẽ ghi ý kiến cá nhân "tôi không đồng ý với lỗi trên, vì tôi đi vào làn xe không có biển cấm xe ô tô, không có biển 412 làn đường dành riêng cho xe khác không phải ô tô con". Rồi chụp ảnh cái biển, bên dưới có ảnh ô tô của mình.
Sau đó nhà cháu sẽ làm đơn khiếu nại, và để lãnh đạo đội csgt đó chứng minh lỗi của nhà cháu (họ sẽ không thể chứng minh được, sẽ phải giải toả biên bản, trả giấy tờ và xin lỗi nhà cháu".

http://www.otofun.net/threads/477321-ve-bien-phan-lan-o-dau-duong-5-huong-hn-hp-hoac-doan-tu-hy-vao-hn?p=12570585#post12570585

Chỉnh sửa cuối:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em oánh dấu để dùng khi cần lý lẽ với xxx

BTC_CTB

Xe máy
Thế đi cao tốc bắc ninh thì sao cụ??? E đi chiều hP-hn,rẽ phải vào cao tốc thì vẫn phải chuyển làn trc ngã tư đúng ko cụ?
Em có cùng câu hỏi với cụ này. Em đi xe con chiều HP về HN đến ngã tư rẽ phải đi cao tốc về phía Bắc Ninh. Chuyển làn trước ngã tư có đúng luật không ạ? Mong các cụ giải ngố giúp.

namthieunam

Xe tăng
Biển số 417 (a,b,c) là biển chỉ hướng đường mà cụ! đâu phải biển phan làn đường đâu ạ! :D