[Thảo luận] Cảnh báo về kiểu ăn cướp mới xuất hiện

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Em xin đăng lại bài viết của bác truongthuyminh bên OS, vì em nghĩ là anh em OF cũng nên biết để phòng tránh và tóm bọn này, nội dung như sau:

Hiện tại đang có một kiểu ăn cắp mới đang được bọn rác rưởi áp dụng tại các TP
- Đối tượng: đi xe hơi một mình, bên trong xe có để đồ nhìn thấy rõ
- Hình thức: bọn chúng thường đợi xe đến ngã tư đèn đỏ sau đó bắn đinh. Đinh là một lá sắt mỏng gập lại rỗng ở giữa vì vậy sau khi bị bắn chỉ đi một đoạn là lốp bị hết hơi (Thường chúng bắn ở bánh sau bên phải - cái này cũng được bọn nó nghiên cứu). Sau khi chúng ta dừng lại bên đường để thay lốp chúng sẽ đến mở xe và lấy trộm đồ bên trong. (Kể cả khoá xe mình cũng ko kịp)
Chúng bắn đinh lốp bên phải để khi chúng ta thay lốp sẽ mở cửa phía ngoài lấy đồ sau đó đồng bọn chạy qua và tẩu thoát. Có thể chúng còn hỗ trợ mình thay lốp nữa đó nên các bác phải cẩn thận.

Ông bạn tôi bị tại chợ Bến Thành, mặc dù sau khi đánh xe vào lề đường, cẩn thận khoá xe mà vẫn còn bị phá cửa vừa mất đồ, mất cả tiền thay khoá. Người dân nhìn thấy hô hoán mà còn ko kịp với bọn nó. Hôm rồi mặc dù tôi đã được ông bạn gọi cảnh báo mà vẫn bị dính ở Giảng Võ Hà Nội, bọn chúng bắn đinh tại ngã tư Láng Hạ đường Láng, tôi đi thêm một đoạn rồi dừng ở bên đường thay lốp. Tại thời điểm đó mình đã nghĩ ngay đến trường hợp của ông bạn, cẩn thận cất túi máy tính xuống hàng khe ghế thứ 3. Vậy mà vẫn mất do bọn chúng còn cho cả thằng đến ra vẻ giúp mình. Nói chung bọn nó dàn dựng rất chuyên nghiệp.

Mong các bác nào lốp bị hết hơi là phải cảnh giác cao độ nhé (Có thể bọn nó còn cướp giật đó). Tôi biết rồi mà vẫn dính. Đau quá các bác ạ!
Bác nào đầu gấu một chút, mà rơi vào trường hợp này gọi điện cho người thân chặn đường trước rồi giả vờ ko biết, đợi cho bọn nó mở cửa xông ra đánh bỏ mẹ chúng nó đi. Dạo này tội phạm nhiều quá.

Mong BDH OS làm thế nào đó để cảnh báo anh em gấp. Bạn tôi vừa bị tuần trước ở TP HCM, tôi bị tuần này ở HN. Nguy cấp rồi đó các bác.

Nguồn http://www.otosaigon.com/forum/m1392701.aspx

quynhtrieu

Xe hơi
Chia buồn với bác chủ thớt, đời biết đâu mà lần.

convoi

Xe buýt
Thanks bác đã cảnh báo cho offer

Lexus fan

Xe điện
Bọn xxx chết 8o|
Muốn cầm cái gì đó đập chết chúng nó quá các bác ạ
Thế biện pháp đối phó là gì ạ : mang theo hàng nóng, ngồi yên trên xe ?
Thx bác tienna nhé !

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
cách giải quyết : sau khi bị xịt lốp,đánh xe vào lề đường,ngồi yên trên xe alo cho người thân đến giúp.tiện thế mang theo đồ (mang cái gì gọn nhẹ dễ gây thuơng tich càng tốt :21: )thằng nào có ý định chôm chỉa là phang nhiệt tình luôn.cần alo em đến giúp :69::6:

pipi

Xe hơi
Đẻo mẻ chúng nó. thế này thì loạn hết rồi, lúc nào cũng phải đi 2 người

bachkhoak40

Xe điện
chia buồn với bác chủ thớt, khi được một bài học chúng ta phải mất một cái gì đó.

NguoiGia

Xe tăng
Thanks bác đã dặn dò anh em. Chúng em hứa sẽ cẩn thận hơn khi gặp trường hợp này.

Riêng em cũng rút kinh nghiệm là không quá nhiệt tình với bác nào bị xịt lốp nữa - Vớ vỉn các bác tưởng mình abc bác ấy lại bem mình trước thì oan bác nhẩy?

lonewolf

Xe đạp
Giặc cướp nổi như ong rồi các bác ạ. Em cứ nghĩ đến con số 3tr người thất nghiệp(trên giấy tờ thôi đấy nhá) là sợ chết khiếp

chauchau

Xe điện
Chuyện này hoàn toàn có thể xảy ra thật, có lẽ OF lập đội phản ứng nhanh đối phó với vụ này được.

Gọi 113 không biết có giúp gì được không?

NgoThuyHai1986

Đi bộ
Ôi trời bọn tội phạm bây giờ nhiều thủ đoạn tinh vi thật.Choáng quá các bác nhỉ.Đúng là sống ở đời chẳng tin ai được.Đôi khi tưởng người ta đến giúp đỡ mình, nhưng rốt cuộc cũng chỉ là một kịch bản được bọn chúng chuẩn bị sẵn.Đúng là cẩn thận không bao giờ thừa.:)

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Thanks bác đã dặn dò anh em. Chúng em hứa sẽ cẩn thận hơn khi gặp trường hợp này.

Riêng em cũng rút kinh nghiệm là không quá nhiệt tình với bác nào bị xịt lốp nữa - Vớ vỉn các bác tưởng mình abc bác ấy lại bem mình trước thì oan bác nhẩy?
Chuẩn, làm người tốt cũng khó :21:

Okane

Xe container
Hô hô, giờ bọn chóa chết ấy có lắm chiêu nhể, mà cái súng bắn đinh ấy chạy kiểu j nhể, e cũng muốn sắm 1 cái để trong xe, gặp thằng nào chơi mình, mình bòm lại, cho chết bu chúng nó đi.