Cảnh báo về xăng rởm báo hại em LAC !

Hat De

Xe hơi
Kính thưa các bác !
Hôm nay tròn 10 ngày em buồn chán vì em Lac SE của em đang yên đang lành báo đèn check engin và mất vòng tua máy liên tục. Động tí chết máy và máy yếu kinh khủng làm em sợ quá ! Mang xe đi khám thì bên GM 168 Phạm Văn Đồng báo hỏng cảm biến trục cơ ! Phải thay nếu đi xe còn hiện tượng trên xảy ra, và phải báo trước mới có đồ thay và phải để xe lại cho nguội máy, rồi may mà giờ ,thay chỉ mổ moi chứ trc các bác ấy phải dỡ máy gì đó ! Nói chung nghe thấy nghiêm trọng thật .
Vậy là tạm thời em đi xe về , hôm nào bị bệnh thì báo trước khi lên bản mổ ! Hôm sau em ra gara lấy xe thì ôi thôi, khởi động phát đã thấy đèn vàng động cơ sắng quắc, vòng tua máy lên phát rồi ngỏm củ tỏi . Chết toi em rồi , định bốc máy gọi bác sỹ GM thì nghi nào lại thôi! Tặc lưỡi cứ đi cho mày chết giữa đường rồi ông gọi bác sỹ GM chưa muộn ! ...em đi một đoạn bò ra đường , đỗ lại tí , tất máy rồi lại nổ máy , chu choa , cái vòng tua máy kim chổng ngược! Hic s lại đi tiếp ...và cứ thế em đi rồi check ở các gara Tay Ho cũng báo cảm biến trục cơ, rồi thì ng nói lỗi này ko nổ dc máy, rồi ng kia nói vẫn nổ dc. Rồi em qua bác Vietvoi thì chủ nhật bác ấy nghỉ, nói đi nói lại thì đúng là ý định thứ hai em mang tới bác sỹ GM cho ống ấy mổ moi... Nhưng ko hiểu thế nào, rồi em cứ đi cho tới gần hết cái bình xăng thì bỗng dưng một lần khi khởi động máy nó lại chẳng thấy cái bệnh gì !
Em lúc đó gần hết xăng rồi lên mới đi đổ đầy bình xăng tiếp và đi cho tới hôm này ko thấy xe có hiện tượng như trước nữa . Phù..vậy lỗi tại xăng rồi ..! Xẳng rởm khốn lạn thật!ko bít chúng nó pha cái gì vào xăng mà để vợ hai em bị ỉa chảy đau bụng bủn rủn chân tay cả tuần ko phục vụ em dc, mà cũng làm em vã mồ hôi!,,!
Nguồn cơn là 10 ngày trước em có đổ xăng A95 tại cây xăng trên đường Hoàng Hoa Thám, "nói chung là tính em cẩn thận, chẳng dùng xăng A92 bao giờ , dầu thì toàn dùng mobil gold, mà em chăm xe em lắm".
Ấy vậy mà ... Mẹ cha cái lũ cây xăng Hoàng Hoa Thám ! Các bác cẩn thận với mấy cái cây xăng nhé !
Thế mới biết xe em đi 4 năm rồi chẳng có hỏng cái gì, ngay cả ắc quy cũng chưa hỏng, mả em thấy nhiều ng đổ tiếng ác cho Lacetti GM quá trời . Cái xe này tuyệt lắm đó ! :D

oto16ahn

Xe điện
bình thường lỗi do chất lượng xăng nó nổi check,sao mất vòng tua là dư thế nào ạ.các cụ giải ngố em với

laumam

Xe tăng
Lỗi này bên LPC chúng em phổ biến lâu rồi. Nên cầu toàn khi đổ xăng, chỉ nên dùng 1 hãng thôi chớ có dùng lẫn lộn là mệt với hệ thống cảnh báo của xe lắm.

trunghieu27

Xe tải
Đúng là Lac SE bền, e cũng đi 4 năm mà chỉ thay mỗi ắc quy. Em cũng một lần bị báo đèn vàng, đổ đầy xăng lại hết giống bác.

Hat De

Xe hơi
Hên sui đó các bác ! Từ ngày mua xe em toàn đổ xăng ở Cây xăng Hoàng Hoa Thám vì chỉ ở đó mới có xăng A95 và một cây nữa dưới Thuy Khuê.
Ấy vậy mà vẫn bị dính chưởng ! Giờ xã hội ở ta xuống dốc thật giả chẳng biết đâu mà lường !
Mà em thấy rất nhiều bác đi xe giống em bị bệnh hiện đèn check engine rồi cho là bệnh lọ tật kia tùm lum. Thực ra xe chẳng có cái bệnh gì mà ko may mang ra gara, thợ cứ đè ra thay mất tiền oan !
Em sợt google thấy nhiều bác bị lắm, rồi cũng bị thợ vặt lông nhiều lắm !

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Tổ chức đốt cây xăng đó đi các cụ ơi.

tienhunglt192

Xe hơi
tai sao no may ma vong tua may ko bao, xe di thi rat yeu nhung tat may tam 5' lai dc

Lacet_ti

Xe container
Ôi giời, vụ này em dính 2 lần
Lần 1, xe dc 3 vạn, đổ xăng đi xe cứ lịm đi, phải ga thật to mới ko chết máy.
May mà xe số nên đạp côn ga to thoải mái:)
Đi 1 lúc thì hết. Đoan là xăng pha nc, nc năng
Nên chìm xuống
Lần 2, bị lúc 6 vạn.
Giống hệt th cụ chủ, máy yêu kinh hoàng. Mang đến gara bảo phải thay lọc+ bơm xử án xăng( loại xe này 2 trong 1) hết 5t. Choáng, bảo kệ, cứ đi.
Đúng là hết xăng, lại ngon
Tổ sư bọn xăng dầu vn
Kinh nghiệm: khi bị th như vậy, các cụ đừng đi cố, hại xe. Nên hút xăng bẩn đi. Đổ xăng mới là ok
Cám ơn Em vợ 2 . 7 vạn. 4 nấu năm, thay mỗi ắc quy. Ngon

lamhv

Xe tăng
Hơn tháng nay em đổ xăng cho con 2b cũng bị xăng rởm mất garanty, tháo ra làm mấy lần không hết. Đổ cây Petrolimex xịn luôn đấy ạ.
Đầu tuần này thằng cu em chạy con 2b AB cũng bị tương tự, tháo ra vệ sinh các kiểu lắp lại cũng chỉ được nửa ngày. Cũng đổ cây Petrolimex xịn.
Chiều nay do trời mưa to chưa về được em dỗi hơi nổ máy tại chỗ mới để ý cái vòng tua con 4b của em nó nhảy số tăng giảm liên tục, tắt điều hòa đi vẫn thế, chạy đề pa lên dốc thì cứ giật khục như hỏng côn. Cũng đổ cây Petrolimex xịn.
Tối nay đọc bài cụ chủ thớt.
Chốt lại là: chúng nó nhập xăng đểu cả hoặc nhà máy Dung Quất có vấn đề. Chán thật

BMW_X7

Xe điện
em hay đổ một cây thôi, em cũng bị 1 lần cho em 2 bánh mà em dở khóc dở cười giữa đường, nghĩ mà cay thật, đã thấ lúc đấy bực quá em còn đạp cái xe mấy phát, nhưng lỗi do mình mua xăng đểu cho nó uống chứ có tại nó đâu

Mộc Chi Khanh

Đi bộ
Thanks bác cảnh báo nha

langtulanhlung

Xe điện
Xăng 92-95 thì khác qué gì nhau là mấy, có 3 đơn vị ốc tan. Cái khác là Ron 92 bị tụi xăng rởm nó cho còn có 85-86 chính vì vậy mà khi đi 95 xe thấy khác biệt.
Bây giờ toàn condensate rồi pha lẫn reformate vào là nhiều. Xăng dởm pha ethanol để đạt chỉ số RON.

trunggenius

Xe điện
Xăng 92-95 thì khác qué gì nhau là mấy, có 3 đơn vị ốc tan. Cái khác là Ron 92 bị tụi xăng rởm nó cho còn có 85-86 chính vì vậy mà khi đi 95 xe thấy khác biệt.
Bây giờ toàn condensate rồi pha lẫn reformate vào là nhiều. Xăng dởm pha ethanol để đạt chỉ số RON.
Bác nói gì em không hiểu lắm... thôi em cứ A92 cho lành, toàn đổ 1 nơi cho yên tâm. Mỗi tháng 2 lần, chẹp :D

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cụ này nói chuẩn, sự khác biệt giữa A95 và A92 là ko nhiều, nhưng vì A92 bị pha ethanol nhiều nên giữa A92 chuẩn và A92 pha ethanol để đạt đủ chỉ số Octan là khác hẳn nhau. Kinh nghiệm của em là chỉ đổ xăng tại một cây mà mình thấy đi ổn nhất, chứ đổ lung tung toi là bình thường.

oto16ahn

Xe điện
tai sao no may ma vong tua may ko bao, xe di thi rat yeu nhung tat may tam 5' lai dc
hôm qua em check cho 1 cụ trên OF Mer c230 đời 2008 cũng dính chất lượng xăng,em dùng máy check thì ra 2 lỗi là cho chất lượng nhiên liệu ảnh hưởng đến hệ thống.làm con bù ga có vấn đề lên phải tháo vệ sinh và reset lại mới đc.
Tình hình xăng kiểu này k ổn rồi,các cụ lên đổ cây xăng quen và uy tín k có ngày phải mổ tung vợ 2 cũng mệt ạ

Hat De

Xe hơi
Theo em thì chúng nó ko pha nc vào xăng mà pha cái deo gi ý !
Thực ra chỉ tại vợ hai con nhà lính nhung tinh nhà quan thôi chứ may cai toy,honda, bla bla đắt tiền gấp vạn mà chúng nó ăn xăng rởm cứ ầm ầm chạy đếch có sao !