[Thảo luận] Cảnh báo xe vi phạm trong bãi đỗ sân bay Nội Bài!

lrudec

Xe tải
Cháu chào các bác!

Hôm qua nhận lệnh sếp lên Nội Bài đón khách do lx xin nghỉ vì vợ đẻ, cháu có mấy pic chia sẻ với các cụ để lưu ý các cụ khi lên nội bài này:

Nhưng mà nhìn ảnh cháu có mấy thắc mắc như này nhé:
1. Chú xe Mec bên cạnh chú Toy đen sao lại ko bị vi phạm nhỉ?
2. Tại sao chú Getz bị bắt?
3. Chú Chào buổi sáng sao lại ko bị bắt ( giống Mec)

1 và 3 cháu dự là quân cảnh nội bài hết khóa....8-x

Ảnh cháu chụp bằng điện thoại 2 megapixels, giá 2 củ tròn. Đố các bác đoán là máy gì?
.... mẹ ơi sao ảnh to thế này....

Chỉnh sửa cuối:

vnitmaster

Xe buýt
Nhà cháu chả hiểu vì sao có xe bắt xe không nhưng mà máy nhà cụ thì là samsung 740SC, chắc của Softbank ah.

duongha00711

Xe tải
những xe bị khóa là những xe đỗ qua đêm cụ ạ, chứ cháu dự là an ninh Nội Bài thì thiếu gì khóa xe hả cụ, châu cũng hay lên NB, cũng hay gặp cảnh này lắm. Mà các cụ í đỗ như thế thảo nào NB lúc nào cũng đông, lắm hôm phải tìm toát mồ hôi mới tìm được chỗ đỗ í chứ.

Maybach Tàu

Xe container
Đỗ thì thoải mái, kể cả đỗ hơi bựa một chút cũng chẳng ai nói, quá lắm thì các LX tự chởi nhau thôi. Vụ khóa xe này là bị qua đêm cụ ạ.

Lần trước trên cái cầu đưa khách lên ga xuất phát, có bác đỗ chỗ trống để ngắm máy bay lên xuông cũng bị khóa xe luôn

billnantes

Xe container
xe bị khóa là vì đỗ qua đêm hoặc quá thời gian quy định thôi ,cái này có bài cảnh báo rồi .

lrudec

Xe tải

SU-CAMRY

Xe tải
Đúng là HN rễ kiếm tiền nhể. Ăn thế là Bẩn hay Sạch nhể?
E dự mấy xe kô bị khóa là CHIM MỒI >:/>:/

RoadStar

Xe tải
Bãi trong sân bay chỉ cho đỗ trong ngày, cấm qua đêm. Qua đêm là AN khóa ngay.
Hôm trước cậu em em dính vụ này, vào phòng AN mất 7 lít, hỏi sao nhiều thế thì AN bảo tiền phạt qua đêm có 60k thôi, còn lại là phí kiểm tra an ninh, máy dò thuốc nổ hết hơn 600k, chả biết nó có dò thật không nhưng nghe cũng có lý, có biên lai đàng hoàng.
Vào phòng AN của nó mới thấy camera chi chít cả bãi đỗ, xe nào vào giờ nào nó biết hết đấy ạ

cuongdt86

Xe tăng
Bãi trong sân bay chỉ cho đỗ trong ngày, cấm qua đêm. Qua đêm là AN khóa ngay.
Hôm trước cậu em em dính vụ này, vào phòng AN mất 7 lít, hỏi sao nhiều thế thì AN bảo tiền phạt qua đêm có 60k thôi, còn lại là phí kiểm tra an ninh, máy dò thuốc nổ hết hơn 600k, chả biết nó có dò thật không nhưng nghe cũng có lý, có biên lai đàng hoàng.
Vào phòng AN của nó mới thấy camera chi chít cả bãi đỗ, xe nào vào giờ nào nó biết hết đấy ạ
Cháu đồng ý với cụ ạ. Chứ chẳng phải chim mồi hay cò mồi gì ở bãi đỗ đâu các cụ ơi. Nhà cháu có lần đi lên sân bay đúng 12h đêm, đang nằm vắt chân lên vô lăng thấy mấy thằng cu AN đem khóa ra khóa mấy chú, Q7 hay Mẹc S cũng k tha, đâm ra nhà cháu hoảng vì lúc đó coi như là qua đêm, sang ngày mới rồi. Nhưng rồi cũng trấn tĩnh lại nghĩ bụng chắc mấy chú này đỗ từ chiều, đón được người xong có khi đi xyz chưa về, qua đêm là vi phạm nên bị xử lí rồi. AN nó có cam theo dõi hết nên biết giờ giấc ra vào các cụ ạ. Các cụ nhà mình lưu ý kẻo lại dính nhé!

trieuanhtuan

Xe tải
tất cả là lỗi qua đêm thôi, có hôm e làm hơn 20 việc tốt là chỉ cho mấy bác đi sai làn lùi lại, các bác xxx đứng xa nhìn thấy cú. keke.

NguyenTienDung

Xe hơi
Không cùm mấy ông để qua đêm thì làm gì mà có chỗ để đỗ đón khách nữa chứ.

Nhanh chậm 15 -20 phút đi gửi gần đấy ngon choét.

Thích bay hôm nào về cũng ok.>:D<

cargoman

Xe điện
Qua đêm bị cùm là đúng, đã có quy định rồi. Các bác cũng lưu ý xxx Sóc sơn & an ninh sân bay cũng hay đi soi đăng kiểm của các xe đỗ ở bãi này lắm, tất nhiên mình còn hạn thì sợ gì. Bác nào lỡ hết hạn mà có việc đưa người lên sân bây đỗ phải cẩn thận đấy, ko thì xuống quá một đoạn mà gửi cho lành.

dinhthieugia

Xe đạp
Có nghĩa là nếu tối muộn mình mới lên thì quá 12h cũng ko sao ah các cụ? Chỉ xe nào để lâu quá mới bị khóa thôi ah?

Emchaien

Xe buýt
Em chưa hiểu qua đêm là như nào, nếu như e đến lúc 14h mà người nhà e 2h sáng hôm sau mới xuống với hàng nghìn lý do để trễ bay thì cũng bị tính qua đêm ạ hay nếu thế thì đúng 24h đánh xe ra rồi lại vòng lại cho thành 1 ngày mới :D.Nếu có 1 ông chuyên ăn với ngồi theo dõi xe nào đỗ qua đêm thì cũng mệt phết, nhớ sao nổi :D.Lần sau e lên sân bay sẽ mang theo máy cắt sắt loại nhỏ chạy bằng điện ắc quy, cụ nào bị khóa e cắt hộ cho ;)), thêm nữa là cụ nào mà bị khóa chắc chắn bị phạt rồi thì cụ lấy 1 chìa khóa vứt đi cắm vào ổ rồi bẻ gãy đi cho nó thiệt hại 1 cái khóa và sau khi cụ nộp phạt xong nó không mở được thì phải cắt =)) xong đứng làm um lên là mất thời gian (trò này hồi đi học hay chơi), trước khi làm cụ phải né camera nhé :P hoặc cho cháu nào 2 chục nhờ ra làm hộ =))

KarinMoon

Xe tăng
Getz Bạc đỗ đúng mà sao vẫn khóa nhỉ? Nếu bắt qua đêm thì nhỡ 23h em đến mà 1h ngừoi nhà mới ra thì sao :))

Chỉnh sửa cuối:

quang74

Xe buýt
Thế mà cũng hỏi :P ở sân bay đầy đủ các loại biển báo. Có vẻ như nhiều người lái xe mà không quan sát biển báo nhỉ??? ^:)^

Yeuphunu

Xe điện
Dại thì đi viện chứ bệnh tật chi đâu.

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này ko tha ai cả, hôm nọ thằng cu em đưa chú V. tổng cục trưởng ... đi SG mà còn bị khóa chân nữa là, nhưng rồi thì khóa vào lại phải tự mở ra.Còn em cách đây hơn 1 tháng, 1 chú thượng sĩ và 1 chú trung úy đi con wave đỏ còn đòi khám xe em nữa cơ, em hỏi lệnh khám đâu thì mặt ngẩn tò te ra ( nếu mà khám xe thật thì em quay chết 2 ông em luôn - sai luật ), sau 1 hồi kêu cho em kiểm tra giấy tờ xe, xe có ti vi phạm nên chú trung sĩ kêu em đánh xe ra đồn ( chỗ chân biển quảng cáo Panasonic ), em đưa bằng lái và nói anh ko gây tai nạn, chỉ là sai về thủ tục hành chính nên anh ko phải đánh xe đi đâu cả, còn thích gì thì lát anh ra sau khi anh đón người nhà xong và ko quên nói với 2 chú em : "anh gọi cho người quen đc ko?" - "anh cứ gọi".Đón người nhà xong em vút thẳng về HN, 2 ngày sau có người mang bằng qua trả! :P.Hơn 2 tuần sau em lên đón người nhà em còn thấy 2 chú rình ở lối ra để bắt xe sai làn nữa cơ!