[Thảo luận] Cảnh báo xxx bắt lỗi không bật tín hiệu khi rẽ ở Lê Đức Thọ (Mỹ Đình)

shikari

Xe tải
Các cụ lưu ý khi rẽ vào đường Lê Đức Thọ đi Mỹ Đình thì các xxx đứng phục khuất sau bùng bình, bác nào rẽ vào quên bật đèn xi nhan báo rẽ sẽ bị xích, rất nhiều cụ bị dính, kể cả 2B và nhiều người bác không biết bắt lỗi gì. Không hiểu sao dạo này đường này đầu giờ sáng và cuối giờ chiều là có phục binh, nhớ cận thận chứ hôm kia em bị dính chú xxx dọa phạt 700k giữ bằng 30 ngày, may em biết cách nên thoát được. Xin cảnh báo anh em OF biết.

ke0kul

Xe buýt
ơ, khủng nhỉ! bh ở đây lại có xxx ạ? xxx mà chịu khó đi vào trong khu đô thị thì có mà tóm ko MBH đầy.

BALTIC

Xe container
E cũng bị bọn xxx ở ngã tư KS Deawoo bắt lỗi không xi nhan, lúc ý e đang đi xe máy mà là đi làn riêng cho phương tiện rẽ phải từ hướng Liễu Giai ra Kim Mã mới tức chứ - nói chung là bọn ăn bẩn, có giỏi thì bắt mấy thằng đua xe ý, đúng là bọn hãm!

silverhair117

Xe tăng
Cảnh giác với XXX chẳng bao giờ thừa! Nhưng trước hết chuyển hướng kiểu gì cũng phải singal ! Vodka kụ!

thuysinh.tl

Xe container
Cụ chủ phải nói chính xác là ngã tư Lê Quang Đạo - Mễ trì mới đúng. XXX đứng ở ngã tư này khoảng 1 tuần nay rồi. Thường đứng sau mấy cây to phía bên đường Lê Quang Đạo nên chiều đi từ Mễ Trì thường không nhìn thấy. Nhiều hôm em đi làm về khoảng hơn 6h vẫn chưa thấy rút nhưng đa phần là rút trước 6h. Nhà em thì rẽ luôn có xi nhan rõ ràng nên chẳng sợ mấy xxx này.

tudis_mr

Xe tải
Em là em cũng ủng hộ việc xxx phạt rẽ ko xi nhan. Nhưng XXX phải bắt công minh và rõ ràng!Chứ đừng có anh hùng núp là em ủng hộ!
Cơ mà em tưởng đi đường riêng là ko phải xi nhan nhỉ?

anhtho

Xe ngựa
Bây giờ chỗ nào rẽ (kể cả rẽ vào lề) các cụ cũng cứ bật xi nhan cho em, nếu xxx không vịn thì cũng làm xe sau (nhất là 2b) cực kỳ ức chế và có thể gây nguy hiểm. Em ủng hộ xxx bắt mạnh lỗi này.
Sáng nay ở ngã ba Lê Duẩn - Trần Nhân Tông cũng có 1 ông 31F-024x rẽ phải: đi sai làn và quên xi nhan, xxx xông ra mà vẫn cứ quên. Không bị vịn thì hơi phí ! Thôi , coi như 1 bài học .

mai.thanh10

Xe container
Các cụ chuyển hướng không xi nhan, bị hỏi thăm là đúng rồi. Lên đây giãi bày làm gì? Mất tiền chả oan tẹo nào, lại còn khoe "may em biết cách nên thoát được". Không biết đó có phải tinh thần OFF không? Lẽ ra phải ăn vang đỏ.

CAP_bl

Xe điện
Em ủng hộ CSGT làm mạnh, việc này sẽ giúp mọi người tham gia giao thông đúng luật hơn.

Loong Phoong

Xe điện
bác thoát được bằng cách nào chia sẻ với a e OF với

bvhadelpiero

Xe lăn
thank cụ, em rất hay đi qua đoạn này

shikari

Xe tải
Em cũng ủng hộ xử phạt nghiêm những hành vi cố tình vi phạm luật, k có văn hóa giao thông nhưng thái độ và cách xử phạt phải rõ ràng, minh bạch. Cơ mà nhiều lúc cơm áo gạo tiền nhiều trong đầu cũng có lúc quên, em lập thớt này chủ yếu nhắc nhở anh em cẩn thận vừa an toàn cho mình và người khác vừa đỡ mất tiền phạt.

Mazda_TayBac

Xe buýt
hôm qua nhà cháu đi làm về cũng thấy mấy 2B bị bắt vì không bật đèn si nhan khi rẽ phải, nhưng mà là ở chân cầu vượt Cầu Giấy, chiều đi từ Phạm Hùng rẽ phải về Cầu Giấy. Các cụ chú ý nhé

ZAD Viet

Xe điện
Chỗ này nhà cháu bi 1 phat khi di 2b.
Cũng chẳng phải núp đâu. Tại chỗ này rẽ phải thưa xe, góc cua rộng, nhiều bác hay quên.
Các bác cứ chuyển làn là bật sinagl thì hơn.

niceshot

Xe container
Em cũng ủng hộ xử phạt nghiêm những hành vi cố tình vi phạm luật, k có văn hóa giao thông nhưng thái độ và cách xử phạt phải rõ ràng, minh bạch. Cơ mà nhiều lúc cơm áo gạo tiền nhiều trong đầu cũng có lúc quên, em lập thớt này chủ yếu nhắc nhở anh em cẩn thận vừa an toàn cho mình và người khác vừa đỡ mất tiền phạt.
Tất cả các xe tải, xe buýt, container... phóng nhanh vượt ẩu gây tai nạn cũng chỉ vì cái lý do đo đỏ của cụ thôi đấy ạ! Tuân thủ luật GT mọi lúc, mọi nơi, ko thể viện bất cứ lý do gì để thanh minh được cụ ạ, vì chỉ 1 giây sao lãng cũng có thể gây tai họa cho chính bản thân mình và những người khác!

niceshot

Xe container
Tất cả các xe tải, xe buýt, container... phóng nhanh vượt ẩu gây tai nạn cũng chỉ vì cái lý do đo đỏ của cụ thôi đấy ạ! Tuân thủ luật GT mọi lúc, mọi nơi, ko thể viện bất cứ lý do gì để thanh minh được cụ ạ, vì chỉ 1 giây sao lãng cũng có thể gây tai họa cho chính bản thân mình và những người khác!