[Thảo luận] Cánh báo xxx bắt xe 2 bánh và bắn tốc độ trên cầu cạn Linh Đàm - Cầu Thanh Trì

luongtk

Xe tải
Kính các cụ, ngày nào em cũng 4 lượt qua cầu cạn Linh Đàm - Cầu Thanh Trì nên xin phép cập nhật việc xxx bắt đầu bắn tốc độ trên cầu cạn và bắt xe 2 bánh cả hai phía.
Cụ thể là 2 bánh cấm trên suốt tuyến này cả hai phía nhưng từ trưa nay mới thấy xe xxx bắt 2 bánh nên một số 2 bánh quay đầu chạy ngược chiều cực kỳ nguy hiểm.
Tốc độ cho phép trên tuyến này là 80km cho xe du lịch nhưng đoạn cầu dậu xuống dốc giảm xuống còn có 20km. Em thấy là hầu hết 4B sẽ bị dính lỗi ở chỗ này, bản thân em trưa nay may mắn là 2 xe đi trước bị tuýt còi, em đi sau xe tải che khuất nên tránh được.
Kính các cụ cảnh giác và đảm bảo đi đúng tốc độ!

ntminhhn

Đi bộ
trời đất 20km/h thi thằng nào chẳng dính,may ra chỉ có xe đạp thoát được.

viciv

Xe buýt
E thấy đáng lẽ xxx cần đứng ở phía bên này cầu Dậu để chặn ko cho xe máy chạy lên cầu, chứ đằng này toàn đứng đầu kia để xe máy nhìn thấy quay đầu chạy, vô cùng nguy hiểm.

ketpo

Xe điện
E thấy đáng lẽ xxx cần đứng ở phía bên này cầu Dậu để chặn ko cho xe máy chạy lên cầu, chứ đằng này toàn đứng đầu kia để xe máy nhìn thấy quay đầu chạy, vô cùng nguy hiểm.
xxx mà làm được thế thì giao thông cũng đã cải thiện được phần nào.
em thấy xxx toàn đứng nấp chờ cho người giao thông mắc lỗi rồi ....

ankhangthinh

Xe hơi
cảm ơn bác đã cảnh báo ae OF, ................

5banh

Xe tải
Thank bác, em cũng hay đi qua chỗ này.

digikni

Xe tải
EM cũng hay đi qua đoạn này ra đường 5. Thế giờ là cấm 2 bánh cả 2 chiều ah bác ? Chiều từ đường 5 vào em ko thấy có biển cấm 2 bánh

MiniTàu

Xe buýt
Có biển cấm xe máy đấy cụ ạ, dưng mà anh em 2B ta cứ coi thường luật lệ thôi. Còn vụ hạn chế tốc độ thì... đạm cà mau :D!

cuongsym

Xe máy
Cám ơn pác đã chia sẻ thông tin.

namlieu102vnn

Xe điện
cứ thế này bảo sao nhắc tới xxx thì có mấy khi được lời khen đâu .
mà vụ bắn td 20km này thật không còn gì để nhận xét nữa , chắc giá đấu thầu đứng đường lại tăng lên hay sao ấy các cụ :(

BảoLong

Xe hơi
Lại giống vụ Đội 1 mấy tháng trước làm dưới chân cầu vĩnh tuy đang xây dở,doạn đường 5 bắn 15km/h,nhưng em nói thật,em mà bị dính quả phát này là em đòi biên bản.

gia doi

Xe điện
Lại giống vụ Đội 1 mấy tháng trước làm dưới chân cầu vĩnh tuy đang xây dở,doạn đường 5 bắn 15km/h,nhưng em nói thật,em mà bị dính quả phát này là em đòi biên bản.
Buồn cười cụ nhỉ. Thích là bắn ah :))

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cái vụ hạn chế 15 hay 20km/h (thậm chí cả 5; 25; 30km/h nữa) là không sai, các phương tiện phải tuân thủ, nhưng đó là quy định đảm bảo an toàn giao thông trên những đoạn đường đang thi công, sửa chữa thôi. Khi thi công xong phải dỡ cái biển hạn chế đó đi, sau đó sở GTVT các tỉnh, sở GTCC các Tp trực thuộc T.W. quy định lại tốc độ trên đoạn đường đó đúng theo cấp đường đã hoàn thiện. Mà đường đang thi công, việc đảm bảo an toàn GT ko phải là sân chơi của mấy con JOHN vàng!(mía chúng nớ chớ, đường đang thi công bị ách tắc thì chẳng thấy con JOHN vàng nào quanh quẩn, thi công xong đang hoàn thiện thì ở đâu ra lắm thế!). Chúng nớ thường lợi dụng vào khoảng thời gian đường vừa thi công xong đang chờ lắp hệ thống biển báo ra kiếm ăn thôi, đang trong thời kỳ loạn lạc mà (quy định thế không vi phạm thì chỉ có mấy ông lái máy lu, máy ủi và FATHER or MOTHER của mấy thằng JOHN vàng đó đi xe lăn thôi!). Em thấy rất nhiều người bị bắt lỗi tốc độ ở những đoạn đường quy định tốc độ 20km/h (khi mà đường đã hoàn thiện rồi) mà không thấy ai thắc mắc gì nhể, bị bắt các kụ thử hỏi chúng nó cấp đường, loại đường nào quy định 5; 10; 15; 20km/h xem chúng nó có trả lời được không, mà làm luật vụ này chắc tốn lắm, ít nhất cũng phải dính 50/20 còn gì.
Các kụ cứ xem, mấy cái biển 15; 20km/h... không tồn tại được lâu đâu!

Website
www.facebook.com
Hai đầu đường có cái biển cấm xe 2B to vật, cố tình phi lên bị bắt còn kêu cái nỗi gì?

Còn cái biển 20km/h là cắm sau khi hoàn thiện, chả hiểu thằng đầu đất nào chỉ đạo chỗ này.

Cái đoạn qua cầu Dậu làm ngu vãi, đường đang rộng tự nhiên hẹp lại, chỗ này chắc chắn sẽ thành 1 nút cổ chai mới.

pipilazi

Xe tăng
Nhưng em ko hiểu tại sao lại cấm xe máy nhỉ :-/

Website
www.facebook.com

Đi từ phía KDT về hay từ Linh Đàm ra đều gặp cái nút cổ chai này. Đường đang rộng tự nhiên hẹp lại thành 1 làn.

Trong khi cái chỗ dải phân cách màu xanh kia chả để làm gì cả, đặt cái đường dẫn lên/xuống cầu ở đấy có phải rộng không.

Đại ngu.

Chỉnh sửa cuối:

wallbio

Xe buýt
Chỗ xanh xanh cụ vẽ là để làm tiếp đường trên cao qua cả Phạm Hùng, e đoán nó làm thế để thi công tiếp đõ phải phá mà vẫn duy trì được giao thông.

Website
www.facebook.com
Chỗ xanh xanh cụ vẽ là để làm tiếp đường trên cao qua cả Phạm Hùng, e đoán nó làm thế để thi công tiếp đõ phải phá mà vẫn duy trì được giao thông.
He he, cái này gọi là ĐẠI DỰ ỚN.=))=))

B.Anh

Xe tải
Hai đường dẫn lên và xuống là tạm trong thời gian chờ làm tiếp cầu cạn đến tận cầu vượt mai dịch mà các cụ, chính vì vậy dải phân cách từ Linh đàm đến tận bến xe Mỹ Đình để rất to. Đoạn từ hai cái cầu dẫn đến Nguyễn trãi đang thi công, các cụ thấy rất nhiều máy móc, thời gian đến cuối 2013 hoàn thành. Theo em thì cách bố trí tình thế này tạm ổn, chỉ thấy biển báo để đi từ cao tốc Pháp Vân để lên cầu về hướng Nguyễn Trãi ko ghi rõ nên rất nhiều người nhầm. Em hqua cũng nhầm vì hết cao tốc toàn thấy biển chi đi cầu Thanh Trì và Chương Dương mà ko thấy biển chi đi hướng Linh Đàm, thành ra em lại đi theo đường cũ ra Giải Phóng. Cụ nào đi rồi chỉ em phát nhé.