[Thảo luận] Cảnh giác khi đi mua xăng, cần nhìn kỹ đồng hồ bơm xăng

wahackvn

Xe tải
Chào các bác,

Mọi người đặc biệt chú ý khi đi mua xăng nhé, hôm qua em bị dính một chưởng, may mà mình già mồm. Cụ thể như sau:

Đêm qua khoảng 22h30 em đi ra cây xăng chỗ ngã ba Hồ Tùng Mậu – Lê Đức Thọ để đổ xăng, thấy có một trạm bơm đang hoạt động, có hai chú điều khiển. Một chú đứng bơm xăng và hô “30, 40” tức là 30 nghìn, 40 nghìn để bơm xăng cho khách. Trong lúc đưa xe vào xếp hàng chờ đổ xăng em hơi bí mật ngó lên bảng điện tử thì thấy cách làm của các chú này giống hệt như trạm xăng ở Trần Khát Chân (xem đường link ở dưới). Cụ thể có em gái nói cho em bơm 40 nghìn, đồng chí bơm xăng hô “40”, thế là đồng chí điều khiển bảng điện tử reset máy và bắt đầu bơm. Rất ngạc nhiên là đến khoảng 36xxx đồng thì nghe cái kịch (giống như bình xăng bị đầy và vòi bơm tự động ngắt), sau tiếng kịch này thì đồng hồ điện tử báo luôn đúng 40,000 vnd. Đáng nhẽ ra khi bơm đến sát 40,000 vnd thì chú bơm xăng phải vừa bơm vừa nhìn đồng hồ để không bơm quá 40,000 vnd (mọi người thấy đúng không?) như vậy đáng ra càng sát 40,000 vnd thì phải bơm càng chậm. Nhưng khổ nỗi em gái kia cứ cắm mặt vào bình xăng xem thế nào và lúi húi rút tiền ra trả.

Sau em gái này là đến một bác già đi innova muốn đổ 200,000 vnd xăng, động tác của các chú kia giống hệt, em nhìn rõ ràng kim đồng hồ chỉ đến hơn 193xxx đồng thì cũng nghe cái kịch, đồng hồ gõ luôn số 200,000. Bác kia có nhìn đồng hồ đâu, cứ loay hoay mở cửa lái với ví tiền để trả.

Sau bác này là đến lượt em, em bảo là bơm đầy, thì đồng chí kia hô luôn “40”, tức là 40,000 vnd. Cũng đến gần 37xxx đồng thì nghe cái kịch, và đồng hồ chỉ luôn số 40,000 vnd. Chú bơm xăng vừa rút vòi bơm ra bị em phản ánh luôn: “Anh bơm thiếu cho em 3.000 đồng”, chú kia trả lời là đúng 40,000 vnd còn gì. Em quặc lại luôn là khi các chú bơm xăng thì em đang nhìn đồng hồ chứ em không nhắm mắt, và tôi nhìn thấy đang từ 37xxx nhảy lên 40,000 vnd luôn. Em cũng dẫn chứng luôn là số lít xăng em vừa nhìn thấy trên đồng hồ là 2.38 lít, mà anh bảo là 40,000 vnd, em lôi ngay quả điện thoại ra bấm luôn cho chú ấy thấy là 40,000 vnd phải là hơn 2.50 lit. Sau đó em nói với chú ấy là có cần em chụp lại ảnh, ghi lại tên các anh để phán ảnh với cửa hàng không? Sau đó mặt chú bơm xăng đỏ bừng và bơm thêm cho em 5.000 vnd (mình lãi hơn 1,000 đồng về vụ đó). Rất hả hê vì đứng đó gần 10 phút, xung quanh xúm vào xem mình đang làm gì.

Em thêm tý chú ý nữa, hoặc các bác đi bơm xăng cứ hô to "Bơm cho tao 3 lít, hoặc 5 lít" chứ đừng bảo là bơm cho tao 50,000. Đố chúng nó set được số lít xăng đấy ạ.

Các bác thấy hữu ích thì vuốt em cái nhé. Để em phấn khởi.

bmw74

Xe buýt
Chào các bác,

Mọi người đặc biệt chú ý khi đi mua xăng nhé, hôm qua em bị dính một chưởng, may mà mình già mồm. Cụ thể như sau:

Đêm qua khoảng 22h30 em đi ra cây xăng chỗ ngã ba Hồ Tùng Mậu – Lê Đức Thọ để đổ xăng, thấy có một trạm bơm đang hoạt động, có hai chú điều khiển. Một chú đứng bơm xăng và hô “30, 40” tức là 30 nghìn, 40 nghìn để bơm xăng cho khách. Trong lúc đưa xe vào xếp hàng chờ đổ xăng em hơi bí mật ngó lên bảng điện tử thì thấy cách làm của các chú này giống hệt như trạm xăng ở Trần Khát Chân (xem đường link ở dưới). Cụ thể có em gái nói cho em bơm 40 nghìn, đồng chí bơm xăng hô “40”, thế là đồng chí điều khiển bảng điện tử reset máy và bắt đầu bơm. Rất ngạc nhiên là đến khoảng 36xxx đồng thì nghe cái kịch (giống như bình xăng bị đầy và vòi bơm tự động ngắt), sau tiếng kịch này thì đồng hồ điện tử báo luôn đúng 40,000 vnd. Đáng nhẽ ra khi bơm đến sát 40,000 vnd thì chú bơm xăng phải vừa bơm vừa nhìn đồng hồ để không bơm quá 40,000 vnd (mọi người thấy đúng không?) như vậy đáng ra càng sát 40,000 vnd thì phải bơm càng chậm. Nhưng khổ nỗi em gái kia cứ cắm mặt vào bình xăng xem thế nào và lúi húi rút tiền ra trả.

Sau em gái này là đến một bác già đi innova muốn đổ 200,000 vnd xăng, động tác của các chú kia giống hệt, em nhìn rõ ràng kim đồng hồ chỉ đến hơn 193xxx đồng thì cũng nghe cái kịch, đồng hồ gõ luôn số 200,000. Bác kia có nhìn đồng hồ đâu, cứ loay hoay mở cửa lái với ví tiền để trả.

Sau bác này là đến lượt em, em bảo là bơm đầy, thì đồng chí kia hô luôn “40”, tức là 40,000 vnd. Cũng đến gần 37xxx đồng thì nghe cái kịch, và đồng hồ chỉ luôn số 40,000 vnd. Chú bơm xăng vừa rút vòi bơm ra bị em phản ánh luôn: “Anh bơm thiếu cho em 3.000 đồng”, chú kia trả lời là đúng 40,000 vnd còn gì. Em quặc lại luôn là khi các chú bơm xăng thì em đang nhìn đồng hồ chứ em không nhắm mắt, và tôi nhìn thấy đang từ 37xxx nhảy lên 40,000 vnd luôn. Em cũng dẫn chứng luôn là số lít xăng em vừa nhìn thấy trên đồng hồ là 2.38 lít, mà anh bảo là 40,000 vnd, em lôi ngay quả điện thoại ra bấm luôn cho chú ấy thấy là 40,000 vnd phải là hơn 2.50 lit. Sau đó em nói với chú ấy là có cần em chụp lại ảnh, ghi lại tên các anh để phán ảnh với cửa hàng không? Sau đó mặt chú bơm xăng đỏ bừng và bơm thêm cho em 5.000 vnd (mình lãi hơn 1,000 đồng về vụ đó). Rất hả hê vì đứng đó gần 10 phút, xung quanh xúm vào xem mình đang làm gì.

Em thêm tý chú ý nữa, hoặc các bác đi bơm xăng cứ hô to "Bơm cho tao 3 lít, hoặc 5 lít" chứ đừng bảo là bơm cho tao 50,000. Đố chúng nó set được số lít xăng đấy ạ.

Kinh nghiệm hay đấy bác ạ! tks bác nhé

Sóc nhỏ

Xe tăng
Kinh nghiệm đấy, nên học nên học

fan

Xe máy
Cho nó lên list luôn đi bác.

namhtc

Đi bộ
kinh nghiệm các bác khi đi mua xăng cứ đổ đầy bình thì chả sợ gì nữa

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Chào các bác,

Cái này đơn giản thôi mà , phải nhìn đầy đủ số tiền và số lít thì mới trả tiền , chúng nó bơm xăng phải cũng phải nhìn mặt đấy cụ ợ , cái này chú nhân viên của em bị 1 phát ở cổ nhái rồi , nhưng nó cũng chỉ dám ăn 1-2k 1 lần bơm thôi , vào tay em thì đừng hòng , em nhìn kỹ lắm :21: số tiền và số lít nhảy đều còn cây xăng nào có "1 lái 1 phụ" thì em soi cả 2 chú ... đêk ăn được xu nào đâu , nó mà cài chíp thì mình cũng đành thua :21::21::21:

bvc

Xe tăng
Khi vào mua xăng các bác đừng nói số tiền bơm, chỉ nói: CỨ ĐỔ ĐẦY, sau đó mình căn ước lượng số tiền cần đổ thì bảo: THÔI. Em đảm bảo bọn nó không ăn gian được.

Kinh nghiệm riêng của em:
- Đổ xăng xe máy, em bảo đổ đầy, em căn đến khoảng 48 khìn, em bảo thôi đổ 50 khìn.
- Đổ xăng ô tô, em bảo đổ đầy, em căn lượng xăng cần bơm và tính tròn tiền 300 khìn hoặc 500 khìn, em bảo thôi đổ thì dừng lại số tiền em chỉ định tròn số.

missyou13504

Xe máy
Bác chủ thớt viết như viết báo còn gì ? gửi bài này lên mấy báo của mình, kiếm tí nhuận bút rồi mời anh em (c) được ko bác ?

em chỉ có thiện ý thế thôi mà:6:

wahackvn

Xe tải
kinh nghiệm các bác khi đi mua xăng cứ đổ đầy bình thì chả sợ gì nữa
Đấy, câu này của bác đúng, nhưng mấy lần em cứ nghi ngờ là tại sao mình bảo đổ đầy bình thì bọn nó cứ hô là 40 nghìn hoặc 50 nghìn, lúc đầu em cứ nghĩ nó đổ thế cho nó chẵn tiền đỡ phải trả lại. Hóa ra là chuối củ thế đấy.

wahackvn

Xe tải
Ý e là admin stick 1 cái chủ đề, xong a/e vào đó cập nhật các cây xăng đểu từ Nam ra Bắc luôn, thế. :)
Đúng đúng, vụ này đang hot, mánh của bọn này không làm gì được anh em OF đâu, mod cho cái list đi ạ

kochino

Xe tăng
:6: em có thói quen nhìn đồng hồ nó chạy nên là chưa bị ăn cắp săng kiều này ) các bác h đi bơm xăng chú ý nhìn đồng hồ nhá, bơm xong rút ví ra trả tiền cũng chẳng sao cả , chậm hơn có tý :)

thanhoto_cd

Xe hơi
Em góp vui với các bác bọn ăn cắp xăng:
Một lần em đổ xăng ở Thanh Hoá, thằng bán hỏi đổ bao nhiêu. E thấy cây xăng điêu điêu nên em bảo nó đổ cho có 10k. E định đổ tạm để có xăng đi sang cây xăng khác. Nhưng nó nói 10k thì đáng bao nhiêu? Hic.E nhìn lên đồng hồ,nó nhảy cóc 1 phát từ 0-8k luôn.Từ 0-8k chẳng có giọt xăng nào cả. Tức là nó chỉ đổ cho em có 2k. Mất 8k trắng trợn, không đáng là bao nhưng bực mình quá.Kết quả là trong bình em có thêm dc vài giọt.
Bọn này các bác cẩn thận nhé.

bmw74

Xe buýt
Đấy, câu này của bác đúng, nhưng mấy lần em cứ nghi ngờ là tại sao mình bảo đổ đầy bình thì bọn nó cứ hô là 40 nghìn hoặc 50 nghìn, lúc đầu em cứ nghĩ nó đổ thế cho nó chẵn tiền đỡ phải trả lại. Hóa ra là chuối củ thế đấy.
em nghĩ câu này là mật khẩu của bon nó đấy,bác nào có nghề giải mã câu này xem nào !:21:

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
thanhk bác chủ thớt nhìu:41::41::41:
như vậy lâu nay bọn nó sợ bị ktra đột xuất nên không dám gắn chip, bi giờ quay sang làm ảo thuật tại chỗ.:102::102::102:
Vì vậy mọi người phải cảnh giác nhất là khi cây xăng có 2 thằng đứng ở 1 cột bơm.:)):)):))
Đề nghị các pác tiếp tục nêu tên những thằng gian dối, chúng ta se tẩy chay nó:P:P:P

lada79

Xe tải
Website
alin.com.vn
cây xăng này ở gần đại học thương mại thì phải. hôm trước em vào đổ thấy có bác đổ 10k nó bơm 7k rồi dừng, chuyển sang bơm cho bác bên cạnh 20k thì nó bơm 16k, đến lượt em đổ 30k mắt em không dời đồng hồ làm con bé ngồi bấm không dám làm gì. kết quả là bơm đủ.
kết luận: khi đổ xăng mà có 2 người 1 người bơm 1 người ngồi bấm thì nhất định phải nhìn đồng hồ nếu không nó bấm một cái thì đang 25k nhảy thành 30k ngay.

gameover1107

Xe tăng
cháu đi mua xăng ở gần nhà khi đến gần số tiền cháu yêu cầu thì vòi xăng nó cũng kịch 1 cái ạ
nhưg mà nhân viên nó vẫn bơm tiếp và tiền vẫn lên từ từ chậm chậm k nhảy như bác nói
nhưg mà đúng là có 1001 cách gian lận xăng --học cái j để mở dc 1 cây xăng nhỉ :6: -- ng # cháu chém đẹp còn ở OF mà ra mua cháu chỉ dám ăn điểu 1% thoai :21:

Ho Cong

Xe buýt
Em là em nhát lắm bác chủ thớt ạ, thấy nó lừa mình hẳn hoi cũng chả dám hé mồm đòi công lý.
Hôm nào bác đi đổ xăng thì hú em 1 tiếng để AE mình cùng đổ nhé...