Cap LTZ khi dừng đèn đỏ thấy rung

blackcat

Xe máy
Báo cáo các Bác xe E là Cap LTZ khi dừng đèn đỏ (không về số N) chỉ đạp phanh thì nghe tiếng rung (như là 1 bộ phận nhựa gì đó không chắc) xe Cap LTZ của các Bác có bị thế không, E đi kiểm tra mãi chưa biết là sao

Okane

Xe container
Xe e thì chẳng sao cả, nhưng mỗi khi chở gái thì cũng có hiện tượng này xảy ra, nên e cho bác lời khuyên nhá:

Bảo con nhỏ ngồi cạnh đã mặc jup ngắn thì đừng có rung chân, xe còn k chịu nổi nữa là con người :))

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Em chỉ thấy nếu dừng đèn đỏ mà vẫn để vị trí D thì máy sẽ hơi rung hơn là Bác về N hoặc P

phuc_thinhphan

Xe tăng
Xe e thì chẳng sao cả, nhưng mỗi khi chở gái thì cũng có hiện tượng này xảy ra, nên e cho bác lời khuyên nhá:

Bảo con nhỏ ngồi cạnh đã mặc jup ngắn thì đừng có rung chân, xe còn k chịu nổi nữa là con người :))
Hèn gì ,em cứ ngồ ngộ ,đạp am bi za hết cỡ mà xe cứ xung xoành xoạch . Cơ mà hôm ấy nó ko mặt quần ... :21::21::21:

blackcat

Xe máy
Em chỉ thấy nếu dừng đèn đỏ mà vẫn để vị trí D thì máy sẽ hơi rung hơn là Bác về N hoặc P
Theo E đoán là khi máy bị rung hơn và 1 bộ phận nào đó chưa chặt gây tiếng kêu như vậy, nhưng vẫn chưa tìm ra

doremonmattich

Xe tăng
em nghĩ xe bác bị vấn đề về hộp số tự động, lúc dừng nó ko chịu ngắt ly hợp nên nó bị gằn máy.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Nếu Bác cảm thấy bất thường thì Bác mang xuống nhà máy kiểm tra lại, nếu Bác còn có bảo hành. Nhưng em thấy chất lượng thợ không được tốt, tháng trước em vừa cho CAP nhà em xuống thay thước lái vì bị lỗi của nhà sản xuất. Em mang xuống từ trước tết, nhưng họ nói không có nên sau tết mới thay được. Em thấy CAP hay bị vấn đề này. Bác có thể thử bằng cách. đánh lái hết sang trái rồi sang phải, nếu có nghe tiếng khẹt, khẹt thì lỗi. Bác nào mua xe mới cũng nên thử bằng cách này. Nhưng khi thay xong thì vô lăng bị lệch. Em không mang xuống để chỉnh lại nữa vì thấy mấy chú thợ làm bằng phương pháp thủ công quá. Các chú dùng 1 que sắt có ựan ốc ở hai đầu rồi gắn vào rãnh của lốp để chỉnh nên nó mới bị lệnh. Tuần trước, em đem vào gara Ngọc Khánh để chỉnh lại. Ở đây mới có hệ thống xác định bằng máy. Em chỉnh tất cả độ lệch của cả 4 bánh và thước lái hết có 300K.