Cập nhật đường bộ cao tốc Bắc-Nam, giấc mơ xuyên Việt trở nên dễ dàng hơn

Mr.Chem

Xe tăng
Đúng rồi bác! năm 2017 em chạy vào đến Nha Trang mang tổng vé ra cộng là 660k cho chiều vào mà. Nếu lên máy củ thì sót quá :((:((
Em chạy HN - Quy Nhơn, vé phí cầu đường thường 640k - 670k. Mấy năm nay chạy full cao tốc Đà Nẵng Quãng Ngãi (200k) thì tăng lên hơn 700k cụ ạ.
Em sợ nhất đoạn từ đầu ĐN đi vào cao tốc, đường thì đông, nhiều cont, tải nối đuôi mà bẩn kinh hoàng. Đoạn tránh Huế thì nhiều tải, đi rất vất vả.
Nếu đoạn này xong thì chạy một mạch cao tốc từ Huế đến Quảng Ngãi luôn, rút ngắn được vài tiếng.
Cảm ơn cụ nhé !
Đường dẫn vào cao tốc La Sơn - Túy Loan đầu Đà Nẵng vẫn bẩn thiểu, gập ghềnh như thường, hi vọng nút giao thông này xong đỡ được 1 đoạn. Đoạn còn lại từ đầu đường dẫn này đến đầu cao tốc Đà Nẵng - Quãng Ngãi cũng xấu, chất lượng mặt đường kém. Đoạn tránh Tp.Huế có khá hơn nhưng em cảm giác dài lắm, chất lượng mặt đường ổn.
Vừa thấy báo đăng sẽ thông xe kỹ thuật 66km vào tháng 6/2020, 11,5km còn lại ko biết đến bao giờ.
Em chạy toàn tuyến La Sơn - Túy Loan này thấy đã ổn, chỉ còn 3km đầu đường dẫn lên phía Đà Nẵng, chỗ này kiểu cầu vượt, cốt đường đã xong, chỉ còn rải thảm và lan can. Hi vọng hoàn thiện chậm nhất vào 2/9/2020. Lạ cái là em đi toàn tuyến chưa thấy xây dựng công trình trạm thu phí ở cả 2 đầu.
Hy vọng đến tầm tháng 8 vào Quy Nhơn có thể đi đoạn đường này, tránh được Huế và Đà nẵng
Hi vọng của cụ may ra chỉ thực hiện được La Sơn - Túy Loan; chứ đoạn La Sơn - Cam Lộ thì chắc nhanh nhất là năm sau cụ ạ.
Em đang có thắc mắc là em đo map từ 2 đầu Cam Hiệu (cam lộ) đến đầu La Sơn đến 130km; đây làm có 98km thì kết nối với nhau kiểu gì giữa 2 cao tốc này nhỉ. Tìm không thấy cái sơ đồ cao tốc, cụ nào có gửi em nghía phát. Nếu xuất phát từ đầu Cam Hiệu (cam lộ) thì dễ ưu tiên đi đường mòn HCM rồi nhập làn vào cao tốc lắm.

VietHung12776

Xe buýt
Sẽ đầu tư công 8 tuyến cao tốc ???
Screenshot_20200516-081747_Samsung Internet.jpg