[Funland] CapitaLand của Singapore đàm phán mua Ocean Park 3 của Vinhomes (?)

Haiau69

Xe tải
Em thấy có thông tin như này không biết đúng không:

3 tháng nữa thôi Vin sẽ có nhà dành cho người thu nhập thấp.

THM không phải lý do đơn giản đó đâu cụ.
Sản phẩm của V là đánh vào phân khúc trung và cao cấp vì nên giá cao cũng đúng ạ, giá sẽ tương ứng với chất lượng, vị trí, hạ tầng, dịch vụ. Nhà V vẫn đắt hàng dù đắt hơn, điều đó chứng tỏ giá hợp lý ạ.

Nếu lương thấp thì mọi người có thể chọn mua nhà xa hơn giá vẫn hợp lý cụ ơi. Nhiều khu xa trên dưới 1 tỷ vẫn mua đc nhà. Cứ chọn khu trung tâm thì đương nhiên là không thể hợp lý túi tiền rồi ạ vì bản chất đất trung tâm nó đã đắt sẵn rồi ạ chứ chưa cần V hay ai vào đầu tư.

Min Autumn

Xe tải
Em thấy có thông tin như này không biết đúng không:

3 tháng nữa thôi Vin sẽ có nhà dành cho người thu nhập thấp.
Tiến độ thì em không chắc do thời thế đang hơi khó khăn nhưng hy vọng V làm được như thế này cụ nhỉ.
Bus điện của V đang được phản hồi rất tốt.

“Chúng tôi dự kiến khởi công vào tháng 8 tới để các tòa nhà đầu tiên được đưa vào sử dụng từ tháng 6 năm sau. Do các dự án nằm ở vùng ven nên chúng tôi sẽ triển khai các tuyến buýt điện VinFast kết nối các khu NOXH với các nút giao thông quan trọng nhằm đảm bảo nhu cầu đi lại của người dân”, ông Hoa tiết lộ.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em thấy lạ là người ta làm lãi quá cũng bị một số cụ chê, lỗ sấp mặt cũng bị chửi. Tóm lại từ xây nhà, xây bệnh viện, trường học, trung tâm thương mại hay sản xuất ô tô, điện thoại, … cái gì cũng bị chê, bị chửi. Em thì luôn mong các sản phẩm hàng hóa - dịch vụ càng có nhiều nhà cung cấp càng tốt để tăng tính cạnh tranh, mình có nhiều cơ hội lựa chọn sản phẩm hơn.

Việc lựa chọn sản phẩm - dịch vụ của ai hay ntn là do mình quyết định chứ không phải nhà cung cấp. Em nghĩ hãy tự trách bản thân không biết tìm kiếm và lựa chọn sản phẩm cho phù hợp với mình hay không thôi ~o)

Lah

[Tịch thu bằng lái]
chi phí phát triển dự án:
- gpmb
- tư vấn
- hạ tầng
- bán hàng
- thuế chuyển mục đích sd đất. đây là khoản lớn nhất. là nguồn thu ngân sách lớn nhất của các tỉnh.
- phát triển 100ha thì chỉ được tối đa 30% đất thương phẩm thôi. còn 70% là hạ tầng, trường học, cv...
Sao lại 30%. Chắc tp đặc biệt mới thế chứ nhẽ cũng phải 38 40%

sthd

Xe lăn
- Liên tục có những bài viết xuyên tạc chính sách, chống phá chế độ
- Vi phạm có hệ thống
Ban nick vĩnh viễn, xoá các bài vi phạm
mấy trăm ngàn tỉ mỗi năm cho quân đội ở đâu ra?
mấy trăm ngàn tỉ cho y tế, giáo dục ở đâu ra?
mấy trăm ngàn tỉ làm đường ở đâu ra?
mấy trăm ngàn tỉ xây nhà máy rác, nhà máy xử lý nước thải ở đâu ra?

alceste

Xe điện
Phân lô bán nền bị chửi. Đầu tư sản xuất cũng bị chửi. Éo hiểu các con giời thích gì nữa.
Thích sống cuộc sống như các con giời đang tưởng tượng ở bển là làm ít hoặc ko làm càng tốt, phúc lợi nhiều, nếu đc phát tiền càng tốt, đi làm thì ko áp lực, làm ít làm nhiều cũng thế, môi trường cảnh quan tự nhiên 1 sáng ngủ dậy nó đẹp như London.

wildness

Xe điện
Đất ruộng nhà e, DN lấy, NN trả 1 triệu/m, ko bõ bèn gì. (Nghe VOV, ở Thanh hóa, 40k/m).
Chỗ e mọi người làm cây, làm xưởng, thu tốt hơn nhiều so với tiền đền bù nên ko ai muốn bán ruộng.
Mà làng e đường nhựa vào tận ngõ, tối đi vài bước là có đèn đường, trẻ có trường học mới, là nhờ nông thôn mới chứ ko liên quan đến dự án.
Đất chỗ nào làm khu CN thì dân được nhờ.
Còn làm BĐS thì cơ bản là cỏ mọc hoang.
Hà nội giờ thiếu trường học cũng vì đất trường học trong dự án thành nhà.
Thanh trì nhà cụ thì e hóng đúng quả đường 1A lúc nào hết nút cổ chai 😁
Cổ chai cái gì cụ, đi thẳng từ Giải phóng xuống ql1 chả bao giờ tắc, thỉnh thoảng tắc nhẹ chỗ quay đầu bx nước ngầm thôi.
Đường làm rộng xuống tận Thường Tín rồi.

Canabis103

Xe hơi
E đánh giá cao chất lượng xây dựng, thiết kế và cảnh quan các dự án chung cư của CĐT Capitaland này. Hn tiêu biểu có Mul và Season, SG thì nhiều lắm.

FUN PLUS

Xe buýt
mấy trăm ngàn tỉ mỗi năm cho quân đội ở đâu ra?
mấy trăm ngàn tỉ cho y tế, giáo dục ở đâu ra?
mấy trăm ngàn tỉ làm đường ở đâu ra?
mấy trăm ngàn tỉ xây nhà máy rác, nhà máy xử lý nước thải ở đâu ra?
Từ dân ra hết nhé. Kể cả lỗ hàng trăm nghìn tỷ. :))

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
THM không phải lý do đơn giản đó đâu cụ.
Sản phẩm của V là đánh vào phân khúc trung và cao cấp vì nên giá cao cũng đúng ạ, giá sẽ tương ứng với chất lượng, vị trí, hạ tầng, dịch vụ. Nhà V vẫn đắt hàng dù đắt hơn, điều đó chứng tỏ giá hợp lý ạ.

Nếu lương thấp thì mọi người có thể chọn mua nhà xa hơn giá vẫn hợp lý cụ ơi. Nhiều khu xa trên dưới 1 tỷ vẫn mua đc nhà. Cứ chọn khu trung tâm thì đương nhiên là không thể hợp lý túi tiền rồi ạ vì bản chất đất trung tâm nó đã đắt sẵn rồi ạ chứ chưa cần V hay ai vào đầu tư.
Các dịch vụ của V tốt thì đi kèm với đắt ah, do mình bỏ nhiều t dung thôi! Còn nhà của V so với xq chất lượng cũng tương đương, thậm chí còn vl còn kém hơn xq nhưng lại đắt hơn nhiều: vd như Green bay xây trên bãi rác, cạnh đg trên cao và đại lộ bụi ồn thì đắt hơn cả trong vd 3 hay như oc1, Đại Mỗ, Nguyễn chí thanh.....!

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Các dịch vụ của V tốt thì đi kèm với đắt ah, do mình bỏ nhiều t dung thôi! Còn nhà của V so với xq chất lượng cũng tương đương, thậm chí còn vl còn kém hơn xq nhưng lại đắt hơn nhiều: vd như Green bay xây trên bãi rác, cạnh đg trên cao và đại lộ bụi ồn thì đắt hơn cả trong vd 3 hay như oc1, Đại Mỗ, Nguyễn chí thanh.....!
Chắc dân Vinhomes đần kém hơn ông hế

Min Autumn

Xe tải
Hạ tầng đầy đủ, phù hợp xu hướng phát triển hiện đại và cách quản lý vận hành của V tốt. Đó là điều làm nên giá trị khác biệt của V ạ. Vì thế, nhà ở của V đắt hơn cũng là 1 sự tương xứng. Để làm đc như thế, cần nhiều công sức, chất xám không phải Cđt nào cũng làm được như thế cụ a.

Tom80

Xe buýt
Cổ chai cái gì cụ, đi thẳng từ Giải phóng xuống ql1 chả bao giờ tắc, thỉnh thoảng tắc nhẹ chỗ quay đầu bx nước ngầm thôi.
Đường làm rộng xuống tận Thường Tín rồi.
Chỗ đẫy mà ngon, e nghĩ sẽ rất khác, nhiều khi muốn về đường cũ, mải chém là ... quên rẽ 😁

lanhpham

Xe điện
E đánh giá cao chất lượng xây dựng, thiết kế và cảnh quan các dự án chung cư của CĐT Capitaland này. Hn tiêu biểu có Mul và Season, SG thì nhiều lắm.
Bọn này chất lượng làm ok đấy cụ ah, chuẩn chỉ hơn so với nhà đầu tư trong nước

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Hạ tầng đầy đủ, phù hợp xu hướng phát triển hiện đại và cách quản lý vận hành của V tốt. Đó là điều làm nên giá trị khác biệt của V ạ. Vì thế, nhà ở của V đắt hơn cũng là 1 sự tương xứng. Để làm đc như thế, cần nhiều công sức, chất xám không phải Cđt nào cũng làm được như thế cụ a.
Em ko phủ nhận nó ko tốt, nhưng đi kèm giá dịch vụ cũng cao! Mỗi phân khúc nó 1 giá ah! Mỗi người 1 lựa chọn! Bây h cũng đa dạng, nhiều chủ đầu tư làm cũng rất tốt giá cũng hợp lý! Nếu thu nhập ko tốt, hoặc sa cơ nhỡ vận thất nghiệp mà ơ nhà V gồng gánh cũng mệt, nhất là học hành của trẻ con, ăn uống mua bán trong các khu của V cũng đắt hơn ( chắc thuê mb giá cao hơn)

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Nhà của VHM là tham lam, tối đa lợi nhuận thì không nói là giá hợp lý được, cụ chắc chưa đi nhiều nơi để có thể đưa ra sự so sánh công bằng
Tôi thấy giá ở nội đô là hợp lý, bằng chứng là nội đô bán hết veo, còn ngoại thành thì chưa hợp lý, nhưng sau khi các đường vành đai xong thì lại là hợp lý

Min Autumn

Xe tải
Nhà của VHM là tham lam, tối đa lợi nhuận thì không nói là giá hợp lý được, cụ chắc chưa đi nhiều nơi để có thể đưa ra sự so sánh công bằng

mà đắt hàng thật hay không chỉ có người bán mới biết thôi, có khi toàn người thuê chứ chẳng phải là mua
Bạn bè em ở Vinhomes nội thành đều cảm thấy hài lòng xứng đáng với số tiền bỏ ra. Đó mới là đều thực tế ạ. Còn so sánh rất khó. Trong cùng một phân khúc cao cấp, nhiều khu cũng rất okay ạ đâu chỉ riêng V.

ongchutran

Xe hơi
Lướt qua 1 vòng chắc toàn các bố sale của vin vào bênh chăng. Định chẳng comment vì đề tài này đã nói suốt rồi, tranh luận, chửi nhau chán chê hết rồi. Tôi cũng chẳng buồn tranh luận với đám sale cỏ nữa. Phàm con người làm gì fai có lương tâm. Đời có luật nhân quả hết. Tôi tin như thế.

Hãy cứ nhìn những sản phẩm đầu voi đuôi chuột. Hãy vào các hội cư dân của Vin, kể cả vin central park xem dân đang kêu như nào? Ko fai ngẫu nhiên mà ng ta ghét. Họ ghét vì cái thói chụp mũ, côn đồ, mafia đỏ đen, những cái trò hề bẩn thỉu đê hèn đã có trước nay thôi. Còn ông nào mở mồm bảo đất ruộng để ko ko làm, dự án về thì đất lên theo. Ok, thế các ông ko nghĩ dân đen trong vùng nếu cần mua đất xây nhà thì có mua nổi ko? Nó dẫn tới hệ lụy gì? Cả đám trẻ vất vưởng ko có niềm tin vì chúng chẳng biết khi nào mới có đủ tiền mà kiếm đc chỗ ở để mà còn cưới vợ. Các ông biện luận là đô thị hóa lên thì fai chịu, thế cái vin ocean park 1 đang còn để trống hoang hóa 2/3 dư thừa ra đó thì sao? Thôi thì bênh hay chửi thì cứ chờ xem anh tôi có qua đc kiếp này ko đã.

Còn tôi, theo con mắt dân công nghệ thì chắc chắn Vin ko thể làm đc sản phẩm công nghệ nào cả, tất cả sẽ thất bại, tôi đã dự báo từ thời vin làm vinsmart từ 5 năm trc. Đơn giản sân chơi công nghệ ko fai chỗ của mafia, nó đòi hỏi người đứng đầu fai là dân công nghệ, có kiến thức và chuyên môn kỹ thuật cao, tư duy mới chứ ko fai của 1 dân buôn từ thời bao cấp.