[Funland] Câu chuyện giáo sư pháp luân công bị em bóc phốt bỏ chạy.

TN1805

Xe điện
Pháp Luân Công ở TQ bị cấm....giờ dạt vòm sang Việt Nam.

BTW, giáo phái gì thì cũng được....miến đừng dụ dỗ, lôi kéo các cụ già về hưu đóng góp tiền là được. :D

bungbvt

Xe tăng
Bên PLC họ có tiêu chí: Chân, thiện, mỹ. Người tập mấy bà thể dục thì thể lực lên nhanh, đến giới hạn nhanh, vì vậy người tập thắc mắc " tại sao không khoẻ lên tiếp?", lúc đấy lòng tham nổi lên, họ bảo muốn tăng tiếp thì rủ người khác tập, tham+ mù quán nên đi dụ người khác thôi. 5 bài tập của họ ổn mà

Chỉnh sửa cuối:

Suri15

Xe tăng
Món này công nhận có nhiều thành viên, không phải chỉ ở 1 vài nước. Ở nhiều nước khác, nó khá công khai ở những nơi công cộng như công viên, thậm chí khu thăm quan. Đi qua lại là có mấy người ra tư vấn. Em cũng không biết nó có hại gì ko nữa

Alibama

Xe buýt
Giờ nó bảo tập plc món kia khỏe lên thì chả mấy chốc mà đầy đệ tử

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
Giờ nó bảo tập plc món kia khỏe lên thì chả mấy chốc mà đầy đệ tử
Món kia là món gì? "Giường chiếu" thì nói luôn, úp úp mở mở đọc thấy gai mắt quá :))

haiyen1012

Xe điện
Hiểu được bản chất của tôn giáo thì sẽ không bao giờ mê muội dù có bị dụ dỗ.
Mà muốn hiểu được bản chất của tôn giáo thì mời các cụ tìm phim PK-Ngây Thơ của Ấn Độ mà xem.
1 bộ phim cực kỳ hay của tài tử Aamir Khan đóng vai chính, nội dung phim về tôn giáo và tình yêu rất sâu sắc và hài hước

FUN PLUS

Xe buýt
Em thấy PLC bt mà. Em ko theo nhưng thấy mọi người kỳ thị nhiều. Em ko hiểu PLC nó gây hại ntn?

Không về nhì

Xe tăng
câu chuyện tuần trước nay em dọn nhà nhìn thấy quyển này, giờ mới kế cho các cụ.

Em đi đón cháu ở trường tiểu học B tt Văn Điển
Gặp đúng giáo sư này phát cho em xong giảng giải các kiểu.

Nói 1 hồi 3 phút em bảo: sao tôi làm ở Hội đồng GS nhà nước sao tôi không nghe tên chị và học viện của chị, bà ấy lườm em và bỏ đi, xong lại nói với các ông bà già.

Em nghĩ các cụ, mợ nên để ý rồi nói với các ông bà hay phải đi đón cháu cảnh giác.
Câu chuyện của em chia sẻ với các cụ, mợ.
Tks các cụ, mợ đã đọc.

Em thấy PLC bt mà. Em ko theo nhưng thấy mọi người kỳ thị nhiều. Em ko hiểu PLC nó gây hại ntn?
Gây hại là sau khi lấn sâu chả làm việc hết,chỉ đi tuyên truyền khắp hang cùng ngõ hẻm từ sáng đến đêm, có thuốc không uống,chỉ đọc kinh lý hồng chí và tu tập luyện là khỏi,Họ hàng tôi có ông K vòm chỉ luyện khí công PLC chêt sau 2 tháng.

3077

Xe container
Chuyện trong nhà:
Bố vợ em tham gia chiến trường Quảng trị, kết nạp Đảng trong quân đội, sau này chuyển ngành công tác dân sự và về hưu. Cách đây 6 năm Cụ phát hiện bị ung thư đại tràng nhưng phát hiện cũng sớm vì hay đi khám tổng quát, cũng điều trị theo pháp đồ chữa trị của bác sỹ nhưng sau đó khi về điều trị tại gia đình tự nhiên ông theo tập PLC và bỏ ko dùng bẩt kể thuốc gì nữa và cũng ko đi khám lại luôn, vừa rồi ông bị đi ngoài có máu nên cả nhà sợ gần như cưỡng chế đi bệnh viện, vào viện khám thì hóa ra bị trĩ, xét nghiệm lại cái đại tràng thì vẫn ngon lành. Trong thời gian vừa rồi thì ông em rể của ông cũng bị ung thư, tạm thời em ko nhớ rõ là vòm họng hay phổi, nhưng ông rủ rê thuyết phục thế nào mà chú em cũng theo tập và sức khỏe hiện nay rất tốt.
Đấy là chuyện thật trong nhà, em thì nghĩ rằng rơi vào lúc bệnh tật mà y học gần như bó tay họ tập PLC với niềm tin sắt đá là nó sẽ cứu mình, cộng với các bài tập vận động, khí công và chế độ ăn uống chừng mực nên sức khỏe cải thiện.
Người nhà em cũng có 2 ng tập plc, cũng phải 5-7 năm rồi và sức khoẻ họ rất ok, thực sự rất khoẻ, hơn cả ông già em mặc dù trước đó bác bị ốm tưởng đi rồi và hơn tuổi ông già em. Tuy nhiên chắc do bản lĩnh chính trị tốt nên em gặp thì hỏi chuyện các bác mới nói và chỉ khen nó khoẻ ng chứ k thấy qc hay lôi kéo gì. Ông già em xưa uống rượu nhiều giờ ng ốm yếu, ek động viên ông tập theo mãi mà ông k nghe

Dr Thanh Bùi

Xe container
Hàng xóm nhà em gần 80 tuổi vừa được đi Đài Loan vs hội PLC này , ko biết tiền túi hay được mời . Trước hay gạ gẫm hx lắm nhưng bọn e thẳng thắn từ chối

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
2 vợ chồng ông bác mình đều trí thức. chồng bác sĩ tiến sĩ viện 103 về hưu, vợ giáo viên tiếng anh về hưu thế nào mà hết theo pháp luân công giờ lại thêm cả món truyền năng lượng trống đồng
Bà già vk em còn truyền nhân điện chữa bệnh qua facetime . Chán chả buồn nói

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
câu chuyện tuần trước nay em dọn nhà nhìn thấy quyển này, giờ mới kế cho các cụ.

Em đi đón cháu ở trường tiểu học B tt Văn Điển
Gặp đúng giáo sư này phát cho em xong giảng giải các kiểu.

Nói 1 hồi 3 phút em bảo: sao tôi làm ở Hội đồng GS nhà nước sao tôi không nghe tên chị và học viện của chị, bà ấy lườm em và bỏ đi, xong lại nói với các ông bà già.

Em nghĩ các cụ, mợ nên để ý rồi nói với các ông bà hay phải đi đón cháu cảnh giác.
Câu chuyện của em chia sẻ với các cụ, mợ.
Tks các cụ, mợ đã đọc.

Người ta GS, TS thật mà

Còn cụ có biết tại sao TQ cấm PLC không đã?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Giờ đang nổi là môn chữa lành của cô lanh nhé

Người ta GS, TS thật mà

Còn cụ có biết tại sao TQ cấm PLC không đã?
Theo PLC thì họ bị cấm vì Chống +,nêu thế VN cấm lâu rồi.Vấn đề PLC nó phá hoại cấu trúc một xã hội,Hỏi thử cụ giờ suốt ngày đi tuyên truyền sáng đêm không làm gì, không uống thuốc khi bị bệnh,một gia đình bị như thế thì nó có tan nát không.