[Cảnh báo] Cầu Thăng Long xuống PVĐ bắt lỗi vượt đèn đỏ

ubisapro

Xe trâu
Ở luồng đường ấy chỉ có đèn xanh đỏ rẽ trái. Vì vậy sẽ có 2 tình huống:

- Đèn xanh rẽ trái, lái xe đi thẳng: lỗi Không tuân thủ biển báo vạch kẻ...
- Đèn đỏ, nhưng lái xe lại đi thẳng theo đèn xanh phía bên phải. Lúc đó ăn lỗi vượt đèn đỏ cũng khó cãi.

Đèn xanh rẽ trái, đèn đỏ đi thẳng mà đi thẳng thì mới ăn cái món vượt đèn đỏ.

Còn đèn đỏ rẽ trái, đèn xanh đi thẳng mà đi thẳng thì cụ giải thích dùm e căn vào đâu mà bảo vượt đèn đỏ? Vượt cái đèn đỏ rẽ trái để đi thẳng???

QAZ

Xe container
Đèn xanh rẽ trái, đèn đỏ đi thẳng mà đi thẳng thì mới ăn cái món vượt đèn đỏ.

Còn đèn đỏ rẽ trái, đèn xanh đi thẳng mà đi thẳng thì cụ giải thích dùm e căn vào đâu mà bảo vượt đèn đỏ? Vượt cái đèn đỏ rẽ trái để đi thẳng???
Cụ xem lại ảnh, chỗ này ngày nào tôi cũng đi qua 4 lần.

Luồng bên trái chỉ cho phép rẽ trái (cả mũi tên và đèn).

Luồng bên phải cho phép rẽ trái (1 làn) và đi thẳng (2 làn).

Câc xe đi bên luồng trái lại nhìn theo đèn xanh bên luồng phải nên sẽ dính lỗi vượt đèn đỏ. Trên nguyên tắc cứ đèn đỏ là phải dừng trước vạch sơn, ông nào đi qua vạch khi đèn đỏ mặc nhiên là vượt đèn đỏ, không cần biết đi thẳng hay rẽ.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Cụ xem lại ảnh, chỗ này ngày nào tôi cũng đi qua 4 lần.

Luồng bên trái chỉ cho phép rẽ trái (cả mũi tên và đèn).

Luồng bên phải cho phép rẽ trái (1 làn) và đi thẳng (2 làn).

Câc xe đi bên luồng trái lại nhìn theo đèn xanh bên luồng phải nên sẽ dính lỗi vượt đèn đỏ. Trên nguyên tắc cứ đèn đỏ là phải dừng trước vạch sơn, ông nào đi qua vạch khi đèn đỏ mặc nhiên là vượt đèn đỏ, không cần biết đi thẳng hay rẽ.
Cụ lại đánh đồng rồi. Đèn đỏ rẽ trái chứ cấm đi thẳng? Nếu cụ đi thẳng thì cụ sai cái vạch kẻ đường nếu có (ảnh cụ thớt hơi mờ).

Nếu ko có cái phân cách cứng kia, cụ vẫn đi thẳng thì cụ có bị vượt đèn đỏ ko? Cụ trích luật chỗ nào có phân cách cứng, làn đó chỉ rẽ trái mà cụ đi thẳng khi đèn xanh cho phép đi thẳng là lỗi vượt đèn đỏ dùm e.

Biển báo nhiều lúc cũng nhập nhằng, bị che khuất như đánh đố. Các anh ấy chỉ chờ như thế là túm thôi :D

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Ca này chỉ phạt được lỗi "không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường " thôi các cụ ạ. Không có biển chỉ dẫn đầu vào nên cũng ko phạt được lỗi sai làn Các cụ hết sức tránh bị các chú ấy đưa vào lỗi vượt đèn đỏ nhé.
Đoạn này chưa hoàn thiện hết thi công, thế mà các chú ấy cũng anh hùng núp để phạt được, đúng chỉ có tiền mới là quan trọng, liêm sỉ, tư cách... vứt đi hết. Haizzz...
Nhập nhèm... dễ kiếm ăn

cusao

Xe lăn
Em nhìn ảnh số 2 thì thấy mũi tên làn bên phải có mũi tên đi thẳng và rẽ trái. Nếu bám làn này khi đèn đỏ rẽ trái đèn xanh đi thẳng thì chả vi phạm gì sất. Nếu bám trái rẽ trái thì sẽ vi phạm lỗi vượt đèn đỏ, nếu bám trái đi thẳng thì vi phạm lỗi không tuân thủ vạch....
Em đi chỗ này mới vài lần nhưng chưa bị vẫy, cũng không hiểu là do may hay do em đi đúng.