[Funland] CCCD/CMT của mình bị dùng để đăng ký số SIM lạ

Wakeup

Xe điện
Nhân vụ đọc báo việc sẽ k.tra lại chủ thuê bao đứng tên từ 4 sim trở lên, tối qua rỗi rãi em k.tra lại thì phát hiện ra CCCD của em bị dùng để đăng ký 3 số lạ mạng Vinaphone (như hình).
Từ trước đến giờ em chỉ dùng CCCD để đăng ký đúng có 1 số của Vinaphone, còn không biết có bị dùng để đăng ký các mạng khác nữa hay không.
Còn của vợ em k.tra thì bị dùng CCCD đứng tên cho 2 số tel. khác.

Các cụ nên k.tra lại rồi báo huỷ các số lạ kẻo sau bị rắc rối, lằng nhằng với các số lạ này vì có thể được sử dụng để vi phạm pháp luật.
Nhưng báo huỷ phải mất thời gian là phải ra trung tâm giao dịch để huỷ#:-s

K.tra bằng cách soạn tin nhắn gửi 1414: TTTB_số CCCD/CMT
(Không k.tra chéo của nhà mạng khác được, SIM mạng nào k.tra thông tin thuê bao của mạng đấy thôi).

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Cụ lên nhà mạng làm lại sim cho mấy chủ kia mất luôn sim. Cho chừa cái tội không đăng ký chính chủ.

Wakeup

Xe điện
Cụ lên nhà mạng làm lại sim cho mấy chủ kia mất luôn sim. Cho chừa cái tội không đăng ký chính chủ.
Hehe, nhiều khi chủ SIM kia họ cũng không biết vì mua từ đại lý. Mình lấy sim của họ cũng chả biết để làm gì.

Opel Astra

Xe điện
Nhân vụ đọc báo việc sẽ k.tra lại chủ thuê bao đứng tên từ 4 sim trở lên, tối qua rỗi rãi em k.tra lại thì phát hiện ra CCCD của em bị dùng để đăng ký 3 số lạ mạng Vinaphone (như hình).
Từ trước đến giờ em chỉ dùng CCCD để đăng ký đúng có 1 số của Vinaphone, còn không biết có bị dùng để đăng ký các mạng khác nữa hay không.

Các cụ nên k.tra lại rồi báo huỷ các số lạ kẻo sau bị rắc rối, lằng nhằng với các số lạ này vì có thể được sử dụng để vi phạm pháp luật.

K.tra bằng cách soạn tin nhắn gửi 1414: TTTB_số CCCD/CMT.

Tôi dùng Vina và Mobi, thử thì không thấy gì lạ.

Nhưng tôi không xài Viettel, nên không thể gửi SMS cho Viettel để biết rằng, liệu có chị đẹp nào đang dùng nhờ CCCD của mình không.
Làm thế nào hả bác?

Namsilver

Xe buýt

K.tra bằng cách soạn tin nhắn gửi 1414: TTTB_số CCCD/CMT.

e dùng tin nhắn thấy mỗi 2 sim viettel, còn 1 sim mobi và 1 sim vietnammobile thì không hiện nhỉ?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Đừng ngại ngần, đừng tiếc chút công sức, cũng đừng nghĩ theo kiểu mình có làm íu gì đâu mà giờ phải mất công đi cắt.
Hãy nghĩ đơn giản là đây là cái tai bay vạ gió, giống như bị mất cắp một cái gì đó - Lỗi chả tại mình nhưng mình vẫn phải giải quyết cho xong.

Với những người họ đang dùng sim mang tên tính, dù là không cố ý thì cũng là do họ lười hoặc do lý do gì đó không không dám sử dụng thông tin của họ để đứng tên. Vậy giờ mình cắt đi, thì âu cũng là cái giá họ phải trả cho cái sự cẩu thả của họ.

Mất công sức tý, nhưng hãy vì quyền lợi của mình mà ra điểm giao dịch làm thủ tục cắt/xóa... (hoặc tên gọi là cái gì đó...) để mình không đứng tên cái sim ấy nữa. Cứ làm đúng thủ tục, viết ký vào tờ đề nghị, yêu cầu nhân viên giao dịch xác nhận rằng mình đã gửi yêu cầu. Thế mà họ vẫn không làm gì đó để mình không đứng tên cái sim ấy nữa thì hãy khiếu nại.

Đừng tặc lưỡi, lười biếng....

Xã hội nó mất dạy thì mình cũng phải chịu thôi chứ biết sao, nhưng hay bỏ công sức để bảo vệ mình.

Hehe, nhiều khi chủ SIM kia họ cũng không biết vì mua từ đại lý. Mình lấy sim của họ cũng chả biết để làm gì.

Hoàng Trang

Xe ngựa

Nhưng tôi không xài Viettel, nên không thể gửi SMS cho Viettel để biết rằng, liệu có chị đẹp nào đang dùng nhờ CCCD của mình không.
Làm thế nào hả bác?
Cụ mượn máy người dùng sim viettel nhắn tin kiểm tra.

formen

Xe lăn

Làm thế nào hả bác?
Cụ nhắn đến số 1414 theo cú pháp:
TTTB SỐCCCD

Opel Astra

Xe điện
Cụ nhắn đến số 1414 theo cú pháp:
TTTB SỐCCCD
Tôi xài Vina và Mobi, dùng Sim nào nhắn thì nó chỉ trả lời đại diện cho Nhà mạng đó thôi.

Tôi không xài Viettel, nên không biết có ai dùng nhờ tên mình bên đó không, bác ạ.

AMATAX

Xe điện
Do bên đại lý sim thẻ họ lấy thông tin đăng ký kích hoạt trước để được KM với chạy KPI đó. Cụ ra điểm giao dịch cập nhật/ hủy đii là xong.

MuathuHN252

Xe lăn
Bác đọc số e tra giúp ạ

Wakeup

Xe điện
Do bên đại lý sim thẻ họ lấy thông tin đăng ký kích hoạt trước để được KM với chạy KPI đó. Cụ ra điểm giao dịch cập nhật/ hủy đii là xong.
Em cũng vừa mất công ra điểm giao dịch huỷ cụ à. Hiện chưa cho q.lý SIM trên app máy của mình.

Wakeup

Xe điện
Dạ

Đừng ngại ngần, đừng tiếc chút công sức, cũng đừng nghĩ theo kiểu mình có làm íu gì đâu mà giờ phải mất công đi cắt.
Hãy nghĩ đơn giản là đây là cái tai bay vạ gió, giống như bị mất cắp một cái gì đó - Lỗi chả tại mình nhưng mình vẫn phải giải quyết cho xong.

Với những người họ đang dùng sim mang tên tính, dù là không cố ý thì cũng là do họ lười hoặc do lý do gì đó không không dám sử dụng thông tin của họ để đứng tên. Vậy giờ mình cắt đi, thì âu cũng là cái giá họ phải trả cho cái sự cẩu thả của họ.

Mất công sức tý, nhưng hãy vì quyền lợi của mình mà ra điểm giao dịch làm thủ tục cắt/xóa... (hoặc tên gọi là cái gì đó...) để mình không đứng tên cái sim ấy nữa. Cứ làm đúng thủ tục, viết ký vào tờ đề nghị, yêu cầu nhân viên giao dịch xác nhận rằng mình đã gửi yêu cầu. Thế mà họ vẫn không làm gì đó để mình không đứng tên cái sim ấy nữa thì hãy khiếu nại.

Đừng tặc lưỡi, lười biếng....

Xã hội nó mất dạy thì mình cũng phải chịu thôi chứ biết sao, nhưng hay bỏ công sức để bảo vệ mình.
Cụ dậy chí phải :))
Em vừa ra điểm giao dịch y.cầu cắt/huỷ dịch vụ các SIM mình không đăng ký rồi. Mất công tẹo nhưng yên tâm không phát sinh các việc khác về sau.

Tào Khang

Xe máy
Trước e cũng bị ra cửa hàng những số nào không phải của mình đề nghị họ xóa cho

Slimz

Xe buýt
E dùng vt kiểm tra ra số của mình với 1 số vina lạ hoắc

chaunhuado1

Xe tải
Các cụ bị dùng chùa thông tin cá nhân cho kẻ khác sử dụng thì cẩn thận nhé.

Bởi vì nếu có gì liên quan đến dùng bậy thì chính chủ là người chịu.

Slimz

Xe buýt
Của e đây, e dùng vt mà vẫn kt ra có đầu 08 là vina
“Ho ten: PHAM TIEN xxx, ngay sinh: 13/xx/19xx, CMT: 00108500xxxx, noi cap: Cuc truong CCS DKQL cu tru va DLQG ve dan cu, ngay cap: 26/05/20xx. Loai thue bao: tra truoc, ngay kich hoat: 12/04/20xx. CMT cua Quy khach dang ky su dung thue bao: 037754xxxx, 086958xxxx. Lien he 198 (0d) de biet them thong tin chi tiet. Tran trong!