[Thảo luận] CCCM thông thái cho em hỏi đi dư này sao lại bị bắt

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Tình hình là sáng nay bà chị cơ quan thổ lộ là mới bị XXX tóm lỗi xi nhan khi đi làn dành cho xe máy mà đi đường thẳng chân cầu vượt. Vì vậy em xin mạn phép hỏi các cụ/các mợ là đi dư này XXX bắt có sai hay không? Và giải thích giúp em ạ?

Tình huống: Xe máy di chuyển theo làn ngoài cùng (làn dành riêng cho xe máy + thô sơ), đến khu vực cầu vượt thì tiếp tục đi theo phần đường sát bên phải để rẽ phải khi đến ngã 4 dưới gầm cầu. Tuy nhiên, khi đi vào đoạn đường bên cạnh cầu vượt thì XXX nhảy ra tóm vì lỗi không bật xi nhan (chưa đến đoạn rẽ phải đâu ạ), và bị luộc mất 3 loét chả giấy tờ giề!!!! Cụ thể theo hình em mô tả.

mai.thanh10

Xe container
Khả năng cao là mợ ý đi từ làn giữa ra làn phải mà quên ko xi nhan nên mới bị còi.
Đặc sản ở HN là xe máy thì đi ngênh ngang giữa đường, còn ôtô thì dàn hàng ngang đẩy xe máy lên vỉa hè. Nhường nhịn nhau là xa xỉ phẩm.

H13

Xe tải
Nếu đúng như cụ trình bầy thì đây là "tình huống nhậy cảm"
1. Thông thường theo qui định phải bật xin nhan trước ngã rẽ khoảng 30m để báo trước cho các phương tiện khác đang tham gia gia thông. Cũng thông thường xxx để người tham gia giao thông thực rẽ rồi mới bắt như vậy sẽ không có tình huống nói ở mục 2.
2. Nếu xxx bắt thì có thể nói "tôi vẫn đi thẳng và không có ý định rẽ và trên thực tế tôi đã rẽ đâu"
3. Đấy là suy nghĩ, hiểu biết của em tuyệt đối không dám nhận "thông thái".

Bopbi_hsgs

Xe container
Tình hình là sáng nay bà chị cơ quan thổ lộ là mới bị XXX tóm lỗi xi nhan khi đi làn dành cho xe máy mà đi đường thẳng chân cầu vượt. Vì vậy em xin mạn phép hỏi các cụ/các mợ là đi dư này XXX bắt có sai hay không? Và giải thích giúp em ạ?

Tình huống: Xe máy di chuyển theo làn ngoài cùng (làn dành riêng cho xe máy + thô sơ), đến khu vực cầu vượt thì tiếp tục đi theo phần đường sát bên phải để rẽ phải khi đến ngã 4 dưới gầm cầu. Tuy nhiên, khi đi vào đoạn đường bên cạnh cầu vượt thì XXX nhảy ra tóm vì lỗi không bật xi nhan (chưa đến đoạn rẽ phải đâu ạ), và bị luộc mất 3 loét chả giấy tờ giề!!!! Cụ thể theo hình em mô tả.

Cụ ko nên đặt tiêu đề là cccm "thông thái", như vậy mọi ng sẽ ngại vào còm trong thớt của cụ!

Cụ cũng chỉ nghe kể lại, đến cả mợ lx cũng ko hiểu là xxx vịn lỗi ko xi nhan là lỗi nào? Ko xi nhan khi chuyển làn hay ko xi nhan khi chuyển hướng? Hay là ko xi nhan trong trường hợp nào khác?

Đối với 2b, ko xi nhan khi chuyển làn đg thì bị phạt 90k, ko xi nhan khi chuyển hướng thì bị phạt 350k; đấy là nộp cho nsnn nhé chứ ko phải là đưa cho xxx đút túi! Trên này ko ủng hộ việc đưa tiền cho xxx đút túi đâu, mà cũng ko có căn cứ giề để các cụ phản biện cả!

Nhiều trường hợp lx nhất định lấy bb r đưa lên Of (chấp nhận đi sai thì nộp phạt vào nsnn), cuối cùng là chả mất đồng nào đâu :)

ubisapro

Xe trâu
bắt ở vị trí đó nếu là lỗi chuyển hướng ko tín hiệu thì ko đúng rùi. Còn vđe khác thì e chịu ;))

thuyphongthanh

Xe lăn
Mấy bà chị này cứ bị bắt là xin xỏ,rồi nộp tiền để đi cho nhanh. Tốt nhất cụ tư vấn cho chị ấy lần sau lấy biên bản về đưa lên đây cho các cụ OF chém.

0914014354

Xe điện
Lúc bắt lúc ko bắt.
Thóăt ẩn thoắt hiện.
Nhan trái lên cầu.
Nhan phải đi dưới.
Đen đỏ là chính .

Thuy_CK

Xe điện

Cầu vượt nào thế cụ ?

niceshot

Xe container
1. Thông thường theo qui định phải bật xin nhan trước ngã rẽ khoảng 30m để báo trước cho các phương tiện khác đang tham gia gia thông. Cũng thông thường xxx để người tham gia giao thông thực rẽ rồi mới bắt như vậy sẽ không có tình huống nói ở mục 2.
2. Nếu xxx bắt thì có thể nói "tôi vẫn đi thẳng và không có ý định rẽ và trên thực tế tôi đã rẽ đâu"
Cụ trích dẫn giùm em cái qui định đỏ đỏ trên kia ở đâu với ạ!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ cũng chỉ nghe kể lại thôi , nên là chưa chắc đã chính xác .

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Khả năng cao là mợ ý đi từ làn giữa ra làn phải mà quên ko xi nhan nên mới bị còi.
Đặc sản ở HN là xe máy thì đi ngênh ngang giữa đường, còn ôtô thì dàn hàng ngang đẩy xe máy lên vỉa hè. Nhường nhịn nhau là xa xỉ phẩm.
Mợ í khẳng định từ đầu đến cuối chỉ đi làn dành cho xe máy, không đi ra giữa, và thấy kêu hôm đó rất rất nhiều xe máy bị vợt.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ ơi, chỗ đó là đoạn thẳng và nếu cụ đi vào đó cũng có thể rẽ trái hoặc đi thẳng hoặc rẽ phải được ạ.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Chỗ này chuyên bắt lỗi chuyển làn không xi nhan cụ nhé !
Mợ này đi xe máy và chỉ đi làn dành cho xe máy, đến chân cầu vẫn theo làn đó đi thẳng đến ngã tư gầm cầu rồi mới rẽ trái hoặc rẽ phải hoặc đi thẳng mà. Ở đây XXX bắt khi vừa đi vào đoạn đường song song với cầu, chưa đến chỗ rẽ.

Thuy_CK

Xe điện
Mợ này đi xe máy và chỉ đi làn dành cho xe máy, đến chân cầu vẫn theo làn đó đi thẳng đến ngã tư gầm cầu rồi mới rẽ trái hoặc rẽ phải hoặc đi thẳng mà. Ở đây XXX bắt khi vừa đi vào đoạn đường song song với cầu, chưa đến chỗ rẽ.
Mợ ấy mắc lỗi từ đoạn bắt đầu lên cầu nhưng ra đến gần gầm cầu xxx mới vịn !

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Mợ ấy mắc lỗi từ đoạn bắt đầu lên cầu nhưng ra đến gần gầm cầu xxx mới vịn !
Cơ mà làn đường xe máy thẳng tắp với đường cạnh cầu cụ ạ, có chuyển làn gì đâu. Chỉ có oto muốn rẽ thì chuyển vào đường đó đoạn nét đứt.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ trích dẫn giùm em cái qui định đỏ đỏ trên kia ở đâu với ạ!
Em cũng thắc mắc như cụ, trước đi 2 bánh xxx vợt em ở cầu An Đồng kêu lỗi bật xi nhan muộn, tắt xi nhan sớm, em kêu lập cho cái biên bản nên thôi.