Chẳng biết thằng này nó chạy đi đâu mà khiếp thế?

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Thấy các cụ đang kêu gọi tham gia diễn đàn VHGT, em cũng kể câu chuyện góp vui. Chiều tối hôm T2 vừa rồi (7/11), khoảng 18h em từ Hoàng Cầu, đâm ra Đặng Tiến Đông, ra ngõ 170 Thái Hà để về Láng Hạ. Bắt đầu vào từ ĐTĐ rẽ vào ngõ 170 đã thấy 1 bác Nissan SUV (trời mưa, em cũng k rõ là xe gì) đi ngược chiều từ ngõ 170 ra. Em đã lẩm bẩm "Xe đẹp mà đi.... thế" (vì ngõ 170 chỉ 1 chiều 4B từ ĐTĐ ra Thái Hà, còn 4B muốn từ Thái Hà vào ĐTĐ lại phải đi ngõ Trung Liệt). Em vào ngõ mới biết nguyên nhân tại sao bác Nissan kia đi ngược. Hóa ra cái ngõ nó tắc. Nhưng em thì không dũng cảm như bác kia, đành xếp hàng theo dãy xe. Lúc đó trời cũng mưa to dần, em cứ bò theo 1 bác Sorento. Các cụ khác cứ nối đuôi thành 1 hàng dài. Mất khoảng 25 phút trong ngõ 170 thì em nhìn thấy đường Thái Hà $-)(vẫn đứng thứ 2, sau bác Sorento, còn bác Sorento thì chưa rẽ phải ra TH được vì cái đường TH cũng đang tắc). Thế mà đánh đùng 1 phát, em thấy 1 thằng (chẳng biết già hay trẻ, em cứ gọi bằng thằng dựa theo cách đi của nó) SF biển 30P-5220 nó phá hàng tiến lên song song phía bên lái của em. Em đã nghĩ bụng "Quả này thế nào cũng có 1 cơ số bác bám theo nó và thế nào thì cũng chết tắc vì 2b đi ngược chiều không còn đường nữa".X_X Cụ nào hay đi đường này thì biết, cái ngõ nó bé tẹo thế mà 2 cái 4b xếp song song thì...). Rất may là chỉ có mình thằng SF đó đi láo. Nó vượt qua em, song song với bác Sorento, rồi trong khi bác Sorento còn chưa rẽ được thì nó đã tìm cách đè đầu bác ấy để rẽ phải. 3:-O Bác Sorento chắc cũng cú, nhất định chen vai với nó. Cuối cùng thì cà 2 cùng rẽ được. Em đi sau chỉ biết lắc đầu ngao ngán. (Trời mưa, điện thoại còi nên em chỉ chụp được thế này ;))

Nhưng chưa hết ạ!:-&
Em cũng rẽ phải, đường Thái Hà cũng tắc tị, các xe vẫn phải bò. Thế mà qua cái đoạn Ngõ rẽ sang Thái Thịnh khoảng 20m, em lại thấy thằng SF đó nó đang... quay đầu. X_X Em cũng chẳng hiểu nó vội cái gì, nhưng 1 lần nữa, giữa đoàn xe đang bò từng cm, nó lại chắn ngang đường để quay đầu (mất khoảng 10') thì nó cũng quay được. Em cũng đến bó chiếu với cái loại đó.:-? May quá, không thấy nó dán decal OF ở mông. :))

cwise

Xe container
Chắc nó đi chơi gái đấy bác ạ,:P câu chuyện của bác rất phổ biển tại Hà Nội và cần tiếp tục thường xuyên đưa lên làm cơ sở để anh em tham gia xây dựng VHGT.