chế độ gió ngoài gió trong khác nhau ntn

Ta^.pLa'i

Xe buýt
em dốt nát ..còn chưa biết ấn nút nào thì lấy gió ngoài,và ấn nút nào thì lấy gió trong..mong các bác giúp em với !
Em đoán cái hình này
nó sáng thì lấy gió trong.
Dưng em nghĩ nà gió ngoài cho bọn Tây dùng thôi ợ. Ở mình nóng, ẩm, bụi, cứ dùng trong cho tiết kiệm.

tổ lái

Xe hơi
Các bác có để ý là lấy gió trong khó thở không ạ. Nhất là ngồi hàng sau ý. Em toàn ngồi sau nên hay say xe lắm:redface:

totorauxom

Xe điện
điều hòa tự động sao nó toàn lấy gió ngoài thế các bác nhỉ, nhiều khi chả để ý cứ kệ vậy, đi vào chỗ nào ô nhiễm môi trường thấy thối mới biết:21:

xì trum già

Xe tải
điều hòa tự động sao nó toàn lấy gió ngoài thế các bác nhỉ, nhiều khi chả để ý cứ kệ vậy, đi vào chỗ nào ô nhiễm môi trường thấy thối mới biết:21:
đúng vậy , vì an toàn . ngủ trong xe mà lấy gió trong thì đêm đó theo ông bà luôn(nó lấy gió ngoài để loại trừ trường hợp này)

FeRAM

Xe điện
bác này hỏi hay thật. Gió ngoài thì lấy gió ngoài, còn gió trong thì chỉ quẩn quanh gió trong thôi. Khác biệt lớn nhất giữa hai chế độ là lấy gió trong hay gió ngoài, :21::21::21:

Nói chung, sinh ra cái xe, với cái điều hòa của nó để phục vụ mình mà các cụ cứ sợ nó hỏng điều hòa thì đi 4B làm gì. Để gió trong, nếu đi một mình thì còn đỡ, đi đông người thì cứ ông này thở ra, ông kia lại hít vào. Lỡ có thằng cha nó ăn hạt mít thì bủ mẹ.

Lexus2011

Xe tải
Em khuyên bác lúc nào bác cũng phải lấy gió trong , vì nếu bác lấy gió ngoài nhiều thì nhanh hỏng điều hòa lắm đấy bác .

Em nghĩ cái điều hòa bị hỏng thì không phải chuyện lớn mà để chế độ điều hòa không đúng làm sức khỏe bác bị hỏng mới là chuyện *-)*-)*-)*-)*-)

cclass

Xe buýt
Em thì nếu đi đường dài, qua chỗ nào ko khí mát mẻ, trong lành, ko có nhiều xe qua lại thì nên lấy tí giớ ngoài cho không khí trong xe lưu thông, người trong xe cũng đỡ mệt. Các bác cứ tưởng tượng cái xe bé tý, đóng kín của mấy tiếng đồng hồ mà ko có tý ko khí lưu thông thì thở bằng gì ạ. Trong nội thành đi ngắn thì thôi, lấy gió trong cho lành.
Nếu các bác hay lấy gió ngoài thì chịu khó vệ sinh lọc gió thường xuyên để đảm bảo chất lượng ko khí ạ.
Tiện thể bác nào biết các tháo vệ sinh lọc gió thì cho em xin tý hình ạ, em cảm ơn, em đi In ạ

lychau

[Tịch thu bằng lái]
bác ạ, ngủ trong xe mà bật ac điều hòa thì gió trong, gió ngoài gì cũng bị ngũm củ tỏi ngay. sài gòn cách đây vài tháng có 1 anh và 2 chị chết lăn quay trong xe lanos, vì buổi tối cúp điện ra xe nằm cho mát, có hạ cả kính xe xuống đấy. bác tìm trên mạng thì biết rỏ hơn