[Funland] Chết cha...em bị nấm đầu rồi làm sao đây các cụ/ mợ ơi! Cứu cháu với...jiu mìng ah!!!

vua in

Xe tải
Nguyễn Trãi Xóm, Thanh Xuân Thôn, Hà Nội Xã
Cứ 2 ngày ko gội là đầu cháu ngứa kinh khủng (gặp phải nước mưa nữa thì ôi thôi), gàu trắng xóa, sau khi gội thi nó có những miếng vảy (nhỏ) da bong ra nhìn kinh, ko có hiện tượng rụng tóc, nay đến cơ quan con em nó phán là cháu bị nấm và nó bẩu cái bệnh này xuất phát từ trong máu cơ (nghe kinh quá)! OF nhà mền có kụ/ mợ nào bị giống cháu, hoặc có kinh nghiệm về ca này tư véo giúp cháu và cho cháu lời khuyên với ah! Khổ thân cháu quá, hết đau răng rồi lại đến cái bệnh này! Huhu...cháu khóc đây!

Chỉnh sửa cuối:

whitecolar

Xe hơi
Bước 1: QUa viện da liễu trung ương khám xem là nấm gì
Bước 2: cạo trọc
Bước 3: Dùng thuốc
=))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Gọt tóc + Bôi vôi cụ chủ ui :P

Rob Tran

Xe điện
Ra hiệu thuốc, mua dầu gội đầu trị nấm. Em quên mất tên rồi, cái chai màu trắng, chữ màu đỏ, nước cũng màu đỏ luôn! (hình như là nizoral gì gì đó!)

thuocdoc

Xe máy
Dùng Nizoral như cụ Rob nói đi cụ. Thằng e trai e thời sinh viên nổi tiếng ở bẩn, 15 ngày ko gội đầu là bình thường. Gàu và nấm từng tảng trên đầu. Sau nó đến tuổi biết cưa gái, cu e dùng nizoral trị hết sạch đó cụ.

tuancb

Xe buýt
nếu là nấm thật thì cụ đi nhuộm tóc là hết xanh đỏ tím vàng màu nào cũng được loại nào càng rẻ càng tốt vì rẻ mới độc mà độc thì cây nấm sẽ chết luôn.

quangtayho

Xe container
ĐỌc hết các lời tư vấn của các cụ nhà cháu cũng thấy hoảng quá. Nhà cháu cũng bị giống cụ chủ. May nó nằm ở khu nhiều tóc nên không lộ.

duongthienly

Xe buýt
Dùng thử Nizoral để xem có hết gàu ko, loại này cụ mua ở hàng thuốc.
Nếu ko hết thì cụ phải chấp nhận húi cua rồi chỉ gội đầu bằng nước chè xanh, kiêng để dính nước lã.
He he, e dính vụ này một lần lâu rồi do đi bơi ở hồ!

Lexus 717

Xe điện
Dùng thử Nizoral để xem có hết gàu ko, loại này cụ mua ở hàng thuốc.
Nếu ko hết thì cụ phải chấp nhận húi cua rồi chỉ gội đầu bằng nước chè xanh, kiêng để dính nước lã.
He he, e dính vụ này một lần lâu rồi do đi bơi ở hồ!

Chả ăn thua đâu cụ. Gội thì có thể hết vài ngày nhưng sẽ bị lại. Nguyên nhân có lẽ là do cái mũ bào hiểm.

Bugatti.

Xe buýt
Cụ đổi dầu gội là tiến triển ngay không phải nấm đâu. em cũng kiểu như cụ cứ 2-3 ngày không gội là đầu ngứa và nếu gãi gàu đầy kẽ tay. Cái này em nghĩ là do cơ địa, em da nhờn nên tóc 2-3 ngày không gội là bết lại và ngứa.
Đành phải chăm chỉ tắm gội cụ ạ cách ngày tắm 1 lần vậy. em thấy gội head and shouder cực kỳ hợp, ít gàu hơn hẳn so với các loại khác. Nizoral cũng được nhưng hình như người ta bảo không nên gội dày quá. cụ mà dùng sunsilk, enchantuer, dove... là cực nhiều gàu

vua in

Xe tải
Cụ đổi dầu gội là tiến triển ngay không phải nấm đâu. em cũng kiểu như cụ cứ 2-3 ngày không gội là đầu ngứa và nếu gãi gàu đầy kẽ tay. Cái này em nghĩ là do cơ địa, em da nhờn nên tóc 2-3 ngày không gội là bết lại và ngứa.
Đành phải chăm chỉ tắm gội cụ ạ cách ngày tắm 1 lần vậy. em thấy gội head and shouder cực kỳ hợp, ít gàu hơn hẳn so với các loại khác. Nizoral cũng được nhưng hình như người ta bảo không nên gội dày quá. cụ mà dùng sunsilk, enchantuer, dove... là cực nhiều gàu
Đúng rồi, chắc là do cơ địa kụ ah, cháu cũng thuộc da nhờn! em vẫn trung thành với Cờ Liê lâu rồi, và qua rất nhiều loại dầu gội thì thấy thằng này là hợp nhất (chứ ko phải vì thích cài thằng Rô nan Đô đâu ah)! cảm ơn kụ, nghe kụ tư vấn cháu thấy yên tâm hơn rồi!

vua in

Xe tải
qua đây cũng chân thành cảm ơn tất cả các kụ/ mợ đã nhiệt tình tư véo! cháu sẽ nghiên cứu và hỏi thêm cách trị hiệu quả nhất ah! 1 lần nữa đa tạ các kụ!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Kụ chủ thớt lấy dao cắt cái đầu. Tay cầm đầu nhúng vào chậu H2SO4 xong đem phơi cho khô. Tối về lắp lại vào cổ là NGONlun. Sạch nấm 100% :D