[Funland] Chị hàng xóm đánh vợ em

Bin24

Xe buýt
Chấm hết cho con mụ hàng xóm chưa cụ
Xong rồi cụ mà nó về tới nhà là nó xỉa bảo đau quá thế này thế kia. Nhưng kệ nó, nó vẫn còn cười này kia nhà em chả quan tâm cứ cho nó cười. Cười trong sự đau khổ vì mất tiền ngu.

Bin24

Xe buýt
Vậy là áp dụng Nghị định mới về XPVPHC năm 2021, hành vi cố ý gây thương tích nhưng chưa đến mức hình sự
Chúc mừng Cụ chủ đã xong được 1 việc

Cụ cứ để thớt này ở đây. Mai mốt có vấn đề gì với hàng xóm lại update lên đây nhé
Phạm 3 tội: lăng mạ người khác, gây rối trật tự, hành hung đánh người. Mỗi tội phạt vi phạm hành chính 2tr5. Tổng là hết 7tr5 tiền phạt đó cụ. Anh công an bảo nó giỏi đạp rào một phát là bay mất chục triệu. Vi phạm nhiều là chỉ có đi bán nhà thôi. Anh bảo còn lần nữa là hình sự nha.

Bin24

Xe buýt
Cụ này luật sư mà ngây thơ vãi.
Ông thớt này cũng dễ mà là Phục lắm, hehe
Em chả phải phục nào cả. Đây là sự việc thật của nhà em nha bác. Tối qua em lên đồn xong về báo cáo cho các bác đó.

Bin24

Xe buýt
Lên đấy bọn em cứ như xem phim hài chị ấy diễn á. anh áo đỏ hỏi c đã đền mắt kính cho chị mà chị đánh chưa. tôi bảo về chị đền bù mà. chị ấy bảo em kêu: em ơi ra chị gửi tiền mắt kính cho em nè, mà em không chịu ra. =)) =)) =)) . Hai vợ chồng em nghe mà mắc cười. Vợ em bảo nói xạo. Chị ấy lôi con đi xong cứ conơi cho mấy anh áo đỏ thương. Diễn sâu lắm.Nhà em mà ăn vạ thì nó chết.

Bin24

Xe buýt
Phục có Phục this Phục that mà cụ
Fun mà!
Em kể thật đó bác ạ. Chị chỗ nhà em lên diễn sâu mệt mỏi. kiểu chí phèo. Nhà em mà ăn vạ thì chị chỉ có mà quỳ xin thôi. Chục củ hai tháng lương rồi.

Thắng Formosa

Xe tăng
Vợ cụ chủ cũng ra đứng cãi tay đôi với bà ấy thì cũng ko phải dạng vừa rồi.
Hai bên ai cũng sai, dĩ hòa vi quý, nếu ko hòa giải dc thì im lặng ko đi lại, ko cãi lại, ko nói 1 câu gì với hàng xóm là dc rồi. Lâu dần tình cảm lại lành. Chứ lôi nhau ra công an rồi còn nhờ người quen để xử thắng thì cụ chủ cũng nên xem lại bản thân mình.

Bin24

Xe buýt
Vợ cụ chủ cũng ra đứng cãi tay đôi với bà ấy thì cũng ko phải dạng vừa rồi.
Hai bên ai cũng sai, dĩ hòa vi quý, nếu ko hòa giải dc thì im lặng ko đi lại, ko cãi lại, ko nói 1 câu gì với hàng xóm là dc rồi. Lâu dần tình cảm lại lành. Chứ lôi nhau ra công an rồi còn nhờ người quen để xử thắng thì cụ chủ cũng nên xem lại bản thân mình.
Vợ em không cãi bác. Nó chửi cha mẹ các kiểu, em không cho vợ nói lại kệ nó. Nó hay ganh với vợ em nên hay chọt, vợ em toàn nhịn thôi bác. Nó ganh ghét kiếm cớ để đánh thôi bác. Nó thấy vợ em đi du lịch hay đi chơi đâu hay mặc đồ đẹp là nó sôi máu đứng chửi thôi. Vợ em nhịn nó lâu lắm rồi. Tại biết nó ganh nên kệ nó không muốn hơn thua với nó làm gì. Nó tới nhà bấm còi bắt mình ra chửi với nó luôn. Chứ không phải mình im là được đâu bác.

sonchu

Xe tải
chị hàng xóm đánh vk em mà e cũng lên đây xin ý kiến! cha ông có câu: chuyện gia đình nên đóng cửa bảo nhau, không nên show ra cho thiên hạ bàn luận :D

Bin24

Xe buýt
chị hàng xóm đánh vk em mà e cũng lên đây xin ý kiến! cha ông có câu: chuyện gia đình nên đóng cửa bảo nhau, không nên show ra cho thiên hạ bàn luận :D
Em xin ý kiến để hỏi về luật á bác. Em sợ ra công an họ không giải quyết hoặc là xử lí không tới họ không sợ và làm ảnh hưởng nhà em tiếp. Hai vợ chồng em mới về đây ở mua đất, mua xe là bị họ kèn cựa gây chuyện nên chưa có kinh nghiệm.

Bin24

Xe buýt
Vợ đi tập boxing ở phòng tập gặp toàn zai 6 múi, săn chắc, mạnh như hổ, body chất lừ. Khéo lúc ấy chưa lo chuyện hàng xóm xong đã tới chuyện phòng tập thì còn mệt nữa:P
=)) =)) =)) Gio giải quyết xong là khỏe rồi bác. Chị đó vẫn còn hống hách nhưng được cái sợ bị phạt tiền với bị dính án hình sự nên chắc cũng hết dám manh động.

Bin24

Xe buýt
B hàng xóm đó vẫn nói kháy nói chọt nhà em nhưng vợ em cứ kệ. Nó đóng tiền nên bị ức rồi nói bảo cầm tiền đó mà uống thuốc suốt đời đi em. Nói kháy chứ không dám chửi.

Thietbiloc.com

Xe tải
Website
www.thietbiloc.com
Giờ muốn hàng xóm tâm phục khẩu phục, bỏ hết ấm ức để sống hoà thuận về sau, thì bác chủ nên đưa tiền cho họ đóng phạt.

Dân nghèo khó, bọ mất 7,5 triệu, họ sẽ oán cả phần đời còn lại, họ sẽ nghĩ là bị tiền quyền áp bức. Rất nguy hiểm.

Bin24

Xe buýt
Giờ muốn hàng xóm tâm phục khẩu phục, bỏ hết ấm ức để sống hoà thuận về sau, thì bác chủ nên đưa tiền cho họ đóng phạt.

Dân nghèo khó, bọ mất 7,5 triệu, họ sẽ oán cả phần đời còn lại, họ sẽ nghĩ là bị tiền quyền áp bức. Rất nguy hiểm.
Cái này họ đứng xin các anh giảm cho. Các anh lấy sao em không quan tâm. 2tr là tiền em yêu cầu để đi khám. Nó tức lôi 2tr ra khịa. Còn mấy khoản khác nó không nói gì. Thái độ vẫn như vậy nên em mới quyết lấy để cho họ sợ. Chứ em ép nữa thì còn phải bồi thường nữa.

linhsusu

Xe buýt
Nên lắp thêm nhiều camera nữa. Ở với loại hàng xóm ntn đề phòng vẫn hơn

Bin24

Xe buýt
Nên lắp thêm nhiều camera nữa. Ở với loại hàng xóm ntn đề phòng vẫn hơn
Đúng rồi bác. Qua lễ nhà em lắp thêm camera. Thực ra mấy anh ấy cũng bớt tiền không lấy 7tr5 đâu vì nó dắt con theo để xin. Có thể mấy anh lấy một nửa thôi. Bà đó làm công nhân lâu năm lương cũng gần 10tr. Chồng làn thợ xây với lâu lâu nhận thầu xây nhà. Nên e nghĩ cũng không đến nỗi. Khoản tiền phạt họ phải chịu may ra em không lấy bồi thường nhưng thái độ họ vẫn còn kiểu lấc cấc nên em vẫn lấy. Em nghĩ cần răn đe họ.

linhsusu

Xe buýt
Nhà nó kiểu cũng có tiền nên nghĩ đơn giản. Dính.phát khởi tố thì lúc đấy mới gọi là thấy quan tài.

Xì_Chùm

Xe máy
17 Ngõ 575 Kim Mã, Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội
Website
www.xuonginanviet.com
Chúc mừng bác đã giải quyết xong 1 vụ, và bác cứ xử lý thẳng tay, ăn vào bản tính rồi thì khó thay đổi lắm, bác nhân nhượng với họ 1 lần thì lần sau họ lại càng lấn tới, và càng coi thường bác

Bin24

Xe buýt
Nhà nó kiểu cũng có tiền nên nghĩ đơn giản. Dính.phát khởi tố thì lúc đấy mới gọi là thấy quan tài.
Em thấy vợ đi làm công nhân, chồng đi xây hai đứa con thì cũng đâu đến nỗi nhưng trong xóm được cho là hộ khó khăn. Mà dân trí thấp thích đẻ nhiều. Đi xe không bao giờ đội mũ bảo hiểm, hay nẹt xe như trẻ con. Xóm em họ cũng hay nói lắm. Họ còn không biết sẽ bị phạt hành chính, nghe còn ngạc nhiên bảo tưởng bồi thường thôi. Em chán chả muốn dây. Giờ nó khịa kệ nó. Nếu tiếp tục vi phạm sẽ bị khởi tố hình sự, ăn cơm tù, đền bù, ăn phạt và nhiều vấn đề lắm.