chi phí để nhờ gara xem kiểm tra khi mua Bim 2nd là bao nhiêu ạ?

TommyH

Xe hơi
kính các cụ,

em hỏi câu này hơi ngu nhưng mà cần thiết cho anh em muốn mua BIM 2nd ợ.
em không biết khi em mang xe vào gara để kiểm tra thì chi phí là bao tiền, vì mình ko biết gì về xe cả. đắt quá thì cũng ko dám sài. như ở Tây, mấy vụ kiểm tra là miễn phí hoặc rất ít. không biết ở mình có thế ko ợ.

thanks các cụ rất nhiều.

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
kính các cụ,

em hỏi câu này hơi ngu nhưng mà cần thiết cho anh em muốn mua BIM 2nd ợ.
em không biết khi em mang xe vào gara để kiểm tra thì chi phí là bao tiền, vì mình ko biết gì về xe cả. đắt quá thì cũng ko dám sài. như ở Tây, mấy vụ kiểm tra là miễn phí hoặc rất ít. không biết ở mình có thế ko ợ.

thanks các cụ rất nhiều.
Cụ cẩn thận quá... ở Việt Nam chắc chắn ko thể đắt hơn bên Tây rồi. Bác có nhu cầu tư vấn hoặc kiểm tra xe thì cứ qua em, em tính công = 1 ly cafe

kiendudu

Xe tải
chả kiểm tra được đâu, Chỉ ví dụ là cái da của ghế ngồi, rồi xe bị đâm nát đầu móp nhiều chỗ, gương gin còn không...

Chỉ kiểm tra hộp đen về thông số xe cho chuẩn xác: năm sản xuất, công tơ mét đi, nồng độ khí tiêu chuẩn, khi nào cần thay dầu, thay má phanh ....
Và một cách nữa đảm bảo là bác có thể gắn thiết bị OBD gắn vào xe, đi 1 tuần, sau đó lấy cái ODB đấy lên đưa máy tính phân tích để xem chi tiết xe cũ này mắc những lỗi gì, đi còn ngon không, lỗi cơ bản là gì. Nhưng gara chuyên nghiệp phải có phần mềm Vehicle Diagnostic, phải gara chuyên nghiệp mới làm được

TommyH

Xe hơi
không phải em cẩn thận đâu ạ. em từng một lần mang xe vào TOY service kiểm tra. mà là xe em chứ ko mua bán gì nhé. vào cái nó bảo anh muốn kiểm tra xe là phải thay dầu (dầu em vừa thay đc 1 tháng), vì xe em có tiếng kêu lạ nên mang vào kiểm tra thôi. lúc đâu họ bảo ko có dịch vụ kiểm tra xe, sau đó em hỏi nhiều quá hay sao, họ cho em cái dịch vụ bảo dưỡng nhỏ ( vì xe em ko mua tại hãng mà là xe nhập) chi phí 80K VND chả đang kể gì. kết quả báo là xe em ko bị sao hết. em hỏi lại thợ côn có mòn ko, sao xe em lại có tiếng kêu đấy. vẫn bảo ko sao. đến lúc em mang ra gara khác nhờ kiểm tra lại thì lại bảo côn mòn rồi, bi khô dầu mỡ....
tức là chi phí nhỏ họ chả kiểm tra gì đâu. tốt nhất là có 1 cái giá nào đấy để họ làm đúng nhiệm vụ tốt cho những người mua ko có nhiều kiến thức như em.

em rất cảm ơn bác Btek. nếu em ngắm đc 1 em BIM em sẽ nhờ bác nhé. em cảm ơn bác bằng lẩu gà chứ cafe thấm gì ạ.

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
chả kiểm tra được đâu, Chỉ ví dụ là cái da của ghế ngồi, rồi xe bị đâm nát đầu móp nhiều chỗ, gương gin còn không...

Chỉ kiểm tra hộp đen về thông số xe cho chuẩn xác: năm sản xuất, công tơ mét đi, nồng độ khí tiêu chuẩn, khi nào cần thay dầu, thay má phanh ....
Và một cách nữa đảm bảo là bác có thể gắn thiết bị OBD gắn vào xe, đi 1 tuần, sau đó lấy cái ODB đấy lên đưa máy tính phân tích để xem chi tiết xe cũ này mắc những lỗi gì, đi còn ngon không, lỗi cơ bản là gì. Nhưng gara chuyên nghiệp phải có phần mềm Vehicle Diagnostic, phải gara chuyên nghiệp mới làm được
Chỗ em ko có thiết bị OBD gắn trên xe đi 1 tuần rồi phân tích ... em chỉ có máy chẩn đoán OPPS chuyên dụng cho Bim thôi bác

Kiều Chiến

Xe tải
Xe hãng nào cụ mang vào hãng đó kiểm tra là tốt nhất. Tất cả mọi chi tiết luôn.

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Xe hãng nào cụ mang vào hãng đó kiểm tra là tốt nhất. Tất cả mọi chi tiết luôn.
Xe e BMW thì hãng là ở đâu hở bác? EA phải không, hay AG? ^:)^ Em nói luôn là cực vô trách nhiệm. Nhiều thằng éo biết cái gì.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Chỗ em ko có thiết bị OBD gắn trên xe đi 1 tuần rồi phân tích ... em chỉ có máy chẩn đoán OPPS chuyên dụng cho Bim thôi bác
Nghe nói chỗ cụ làm BIM khá ổn, mấy bữa nữa e ghé cụ nhé, thay dầu nhớt thôi. E hay làm AG mà dạo này nhiều cụ chê bên đó quá.
Sơn vỏ thì e có làm 1 lần anh Tuấn ở Đại Từ, thấy khá.

xedithue

Xe tăng
Tiện có cụ B-tek ở đây, em nói lời cảm ơn cụ luôn. Lần trước em đưa xe vào (528i đó cụ), cụ kiểm tra nhiệt tình quá, nhưng may cho em là có cái gì đó rơi vào khoang máy, em chạy về nó rớt ra rồi từ đó lại không kêu nữa cụ ạ. Công nhận thợ bên cụ và cả cụ nữa, cực nhiệt tình ! Vốt cho cụ nhé !

pachooc

Xe máy
E thì chưa qua chỗ Bác B-Tek lần nào cả, nhưng E thấy qua chỗ 91 Lĩnh Nam cũng tàm tạm, Gara chuyên Bim, mới mở nên giá cả và độ nhiệt tình đang rất cạnh tranh