Chia sẻ 1 chút về lễ hội Tà Phủ lớn nhất của Lạng Sơn quê E (có video ạ)

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
E đang xem kênh Du lịch, thấy có nói về hội này, và đang giới thiệu món vịt quay, lợn quay LS, e lại đang đói nữa chứ
Ở Lạng Sơn có rất nhiều món ngon và lạ chứ không riêng vịt quay và lợn quay đâu cụ. Em là người Lạng Sơn, sống từ bé mà còn không nhớ hết.

Tuanrau13

Xe buýt
Vị quan này Là quan lớn tuần tranh. Quê ở Ninh giang, Hải Dương. Thường gọi là quan lớn đệ ngũ, quan tuần, đền chính ở quê ninh giang. Có dòng sông tranh chảy qua. Vị quan này bị hàm oan nên bị triều đình đày lên lạng Sơn, trấn thủ và hóa tại đây.

canbo

Xe tăng
Những lễ hội truyền thống như này rất hay. Mang đậm màu sắc dân tộc và giúp các thế hệ sau ko quên dc. Voted cụ

vietnamarc

Xe điện
Dân trên E nó thế cụ ạ ,sống tình cảm với phong cách nhậu nhẹt rất vui :D
Chiều hôm đó em được nhậu tiếp món lẩu thập cẩm đậm chất xứ Lạng, trong đó có món lá cây Sau Sau, vị rất lạ! Chưa về đã nhận tiếp nhời mời năm tới lên chén tiếp!:P

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chiều hôm đó em được nhậu tiếp món lẩu thập cẩm đậm chất xứ Lạng, trong đó có món lá cây Sau Sau, vị rất lạ! Chưa về đã nhận tiếp nhời mời năm tới lên chén tiếp!:P
Hôm tết vừa rồi về em còn được ăn lẩu với lá cây anh túc, cũng lạ lạ nhưng em không khoái bằng ngọn sau sau chấm thịt băm sốt cà chua :)