[CCCĐ] Chia sẻ 1 chút về Phú quốc

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Vầng,buổi tối cụ mà ở trung tâm thì ra khu cầu cảng quốc tế nhậu quán Bích Bình,quán thường dân bản địa mới biết,e có thời gian nên vào hẳn nhóm cộng đồng phú quốc xem trc chứ xem ở mấy nhóm review du lịch thì loanh quanh toàn mấy chỗ lm dịch vụ,e thì khoái gần gũi cộng đồng cụ ạ,định tìm cho cụ ảnh cái card của 1 ô taxi người bản địa,tận hôm gần về e vô tình vớ đc ô ấy,nhiệt tình điềm đạm với lại dân thổ ở đấy nên b’ nhiều ch để kể chứ mấy hôm đi taxi trc toàn vớ phải mấy ô bắc,trong đấy dân bắc vào nhiều lắm cụ ạ,đi dl tận cuối tổ quốc gặp toàn dân ta thì chả khoái lắm,mà cũng ko thân thiện như dân bản xứ trong đó,còn mà cụ đi 2 ng thì cứ thuê xe máy mà đi nó mới thú,đường thì gg map,trên đg đi rạch vẹm cụ nhớ rẽ vào bãi ông Lang,bãi trc phục vụ tây là chính vì xquanh nhiều resort cho tây nhưng giờ tây ít nên bãi vắng,tha hồ cho cụ chụp,nhá hàng cho cụ thêm động lực đi,chúc cụ đi vv
Em chào cụ. Tháng 4 tới bên em cũng tổ chức đi Phú Quốc. Cụ còn nhớ thông tin nhóm dân bản địa phú quốc không cho em xin. Em đang muốn tìm những quán ăn ngon ho khoảng hơn 12 người. Chỗ ăn ngon và giá cả vừa phải đó cụ. Em cám ơn cụ nhiều.

ngaivacham

Xe tải
Em chào cụ. Tháng 4 tới bên em cũng tổ chức đi Phú Quốc. Cụ còn nhớ thông tin nhóm dân bản địa phú quốc không cho em xin. Em đang muốn tìm những quán ăn ngon ho khoảng hơn 12 người. Chỗ ăn ngon và giá cả vừa phải đó cụ. Em cám ơn cụ nhiều.
Cụ vào 2 nhóm này kết hợp với tra gg map các địa chỉ mà mình ở và đến là coi như đi gần hết PQ rồi 🙂🙂🙂🙂🙂,e gợi ý cho cụ đi đông mà muốn vui ăn lại rẻ + tươm + đc trải nghiệm nhiều thì cụ thuê homstay,cụ xem các ở hội review ấy,nhớ ưu tiên gần trung tâm,chủ nhà nhiệt tình,phòng ốc sạch sẽ và hỗ trợ nấu ăn,trong ấy cứ gọi là homstay nhưng cũng toàn riêng biệt hoặc mô hình như nhà nghi có các phòng rộng và khép kín chứ kp như lên rừng ở homstay kiểu nhà sàn hay chung với chủ nhà gì đâu cụ,cụ ở như này thì riêng khoản ăn chơi là có chủ ngta tư vấn cho,khác gì thuê đc thêm ô hướng dẫn viên đâu,về khoản ăn uống thì cụ tự đi chợ nên sẽ đc ăn những loại hải sản mà trong quán chắc chắn ko bgio có 🙂🙂🙂🙂

sauxanh

Xe hơi
Nhà e có 4 NL và 2 TE thuê 1 xe tự lái nhận và trả ở sân bay và chủ động thích đi đâu thì đi ạ
Đúng rồi cụ nhà em ở An Thới thuê xe đi khắp phú quốc từ nam đảo lên bắc đảo (cho cháu vào safari) rẻ hơn đi taxi mà chủ động. Đường PQ to rộng chỗ nào cũng đỗ xe đc.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vào 2 nhóm này kết hợp với tra gg map các địa chỉ mà mình ở và đến là coi như đi gần hết PQ rồi 🙂🙂🙂🙂🙂,e gợi ý cho cụ đi đông mà muốn vui ăn lại rẻ + tươm + đc trải nghiệm nhiều thì cụ thuê homstay,cụ xem các ở hội review ấy,nhớ ưu tiên gần trung tâm,chủ nhà nhiệt tình,phòng ốc sạch sẽ và hỗ trợ nấu ăn,trong ấy cứ gọi là homstay nhưng cũng toàn riêng biệt hoặc mô hình như nhà nghi có các phòng rộng và khép kín chứ kp như lên rừng ở homstay kiểu nhà sàn hay chung với chủ nhà gì đâu cụ,cụ ở như này thì riêng khoản ăn chơi là có chủ ngta tư vấn cho,khác gì thuê đc thêm ô hướng dẫn viên đâu,về khoản ăn uống thì cụ tự đi chợ nên sẽ đc ăn những loại hải sản mà trong quán chắc chắn ko bgio có 🙂🙂🙂🙂
Dạ em cám ơn cụ nhiều. Để em la liếm trong đấy xem ntn. Em đi cả họi đoàn rủ nhau đi suốt.

Wakeup

Xe điện
Em vừa đi P.Quốc về tuần trước xong.
Đi 5 ngày vẫn thấy không đủ, muốn bỏ hết mọi thứ đằng sau để đi tháng cho đã :))

vblack

Xe hơi
Phú Quốc đẹp nhưng đang trong giai đoạn xây dựng để chuyển mình, Ngoài Bãi Sao, Bãi khem, Đi cáp treo ra đảo Hòn Thơm chơi công viên nước và tắm biển cũng rất ấn tượng

Hoàng Hải Anh

Xe tải
Cuối tuần có cụ nào offline ở PQ không?, em chuẩn bị rượu chuối hột roài,