[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm du học Mỹ (vui lòng miễn thảo luận chính trị và nước khác)

katrionok

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ top về những thông tin bổ ích. Nhân đây các cụ cho em hỏi về sách vật lý nâng cao của chương trình IGCSE và IB(DP) với ạ. Cháu nhà em cũng muốn thử thách chút trong môn vật lý( hiện cháu học year 10- lớp 9 vn), trường của cháu cũng nói sẽ dạy theo cá nhân hóa và đánh giá tốt khả năng của cháu, nhưng năm nay em e là chưa triển khai được nên muốn tự chuẩn bị chút. Cảm ơn các cụ, mợ!

ruby_eagle

Xe điện
Thớt hay, cơ mà bác chủ thớt bị cho ra đảo hơn năm rùi, tiếc quá!

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Con em giờ lại muốn thử sức những ngành liên quan đến vẽ vời nên em lại đang đau đầu. Không biết cụ chủ thớt có thông tin gì không thì share cho em với, em không quen ai có con cái du học mấy ngành này nên hoàn toàn mù tịt về: cơ hội xin trường tốt, nên học trường nghệ thuật hay là LACs có nghệ thuật, khả năng của sinh viên Việt nam khi theo học các ngành này và cơ hội việc làm ra sao?
Cảm ơn cụ chủ.
Ps: con em có chút năng khiếu nhưng em thấy ko nổi trội lắm. Vậy có nên học 2 ngành rồi chọn sau ko? Ví dụ học về Digital Marketing và Digital Art?
Cụ ơi bạn ấy đã học 1 trong 2 ngành này chưa? Con nhà em học lớp 11 đang tìm hiểu để học thêm ạ