[Funland] Chia sẻ nghề Sale…..

Dacsan3mien.vn

[Tịch thu bằng lái]
Mình học chuyên ngành không liên quan gì đến sale, công việc chính theo chuyên ngành học cũng không liên quan gì đến sale.
Nhưng mình thích làm sale, công việc này mang đến cho mình nhiều trải nghiệm thú vị, tiếp xúc với nhiều thành phần xã hội mà mình sẽ kể dần sau.
Mình tập tành sale từ ngày ngày còn là học sinh, kiếm thêm tiền tiêu vặt.
Có những ngày thấy nhàm chán, có khách hỏi hàng rồi chốt deal, mình lại cảm thấy vui và yêu đời trở lại.
Trong này, chắc hẳn có nhiều anh làm sale. Hóng chia sẻ từ các anh.

Hôm qua, đọc được cái này. Có thể là status vui nhưng mình thấy đúng đấy chứ :D

Mũi tên bạc

Xe container
THực chất nghề nào càng tiếp xúc với nhiều người họ càng có kỹ năng giao tiếp thôi. Nghề bán hàng là một trong những nghề khó!

vkthang

Xe container
Cái khó là không trường lớp nào dậy làm sales cả cụ à. Giờ tuyển sales và đào tạo được người đủ tốt để làm việc độc lập quá khó, có đào tạo được thì họ cũng sớm nghỉ ra làm riêng vì khôn quá :))

MuathuHN252

Xe lăn
Sale dược vào hóng ạ. Ai cũng nghĩ dược giàu, rồi sale thì bia rượu tốt. Thực tế là e chưa bh uống 1 cốc bia rượu nào cùng khách hàng của e ạ. Và tửu lượng rất kém, suốt ngày bầu bí con nhỏ nên nhiều năm ko hề đụng rượu bia chất kích thích.
Các cụ mợ nhậu nhiều quá cũng chán cũng sợ, như em lắm lúc h con lớn xíu rồi, ít nhậu quá cũng chán

wave-tau

Xe container
"Không biết xấu hổ" chỉ khi mình làm việc gì đúng pháp luật nhưng có thể bị nguời khác "coi thuờng", "đánh giá vẻ bề ngoài" , chứ nói dối kiểu không biết xấu hổ chỉ bán hàng vặt cho dân nghèo thoai. :))

Kinh nghiệm của mình làm việc với những thằng nào mồm cứ ok ok, chắc chắc, cứ yên tâm... thế đếk nào cũng có vấn đề, còn nguời chắc chắn, hơi kiệm lời chỉ cần nói tôi sẽ cố gắng hết sức thuờng lại cực chuẩn. :D

peo_hoclai

Xe tải
Sale dược vào hóng ạ. Ai cũng nghĩ dược giàu, rồi sale thì bia rượu tốt. Thực tế là e chưa bh uống 1 cốc bia rượu nào cùng khách hàng của e ạ. Và tửu lượng rất kém, suốt ngày bầu bí con nhỏ nên nhiều năm ko hề đụng rượu bia chất kích thích.
Các cụ mợ nhậu nhiều quá cũng chán cũng sợ, như em lắm lúc h con lớn xíu rồi, ít nhậu quá cũng chán
Mợ sale dược có nguồn hàng Ringer latac và đường 0,5 với muối 0,9 giá tốt ko cho nhà cháu mua ít với !

MuathuHN252

Xe lăn

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em dạo này yếu, có món thần dược nào cải thiện được tình hình không mợ ? ây dà!

MuathuHN252

Xe lăn

MuathuHN252

Xe lăn

Ishilt

Xe máy
"Không biết xấu hổ" chỉ khi mình làm việc gì đúng pháp luật nhưng có thể bị nguời khác "coi thuờng", "đánh giá vẻ bề ngoài" , chứ nói dối kiểu không biết xấu hổ chỉ bán hàng vặt cho dân nghèo thoai. :))

Kinh nghiệm của mình làm việc với những thằng nào mồm cứ ok ok, chắc chắc, cứ yên tâm... thế đếk nào cũng có vấn đề, còn nguời chắc chắn, hơi kiệm lời chỉ cần nói tôi sẽ cố gắng hết sức thuờng lại cực chuẩn. :D
Vấn đề ông sale khác nhảy vào chiếm trọn con tim của khách đấy :D

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Em đã từng làm sale cho công ty từ sau thập niên 90 được gần 5 năm thì thôi - ngay từ khi đó % lại quả cho KH luôn luôn là điều em thấy khó, sau vài năm thì em out, cho đến giờ thấy có chút ân hận vì không vượt qua được cản trở đó - tuy nhiên lại thấy may; Vì biết đâu đi đêm lâu như vậy chắc chắn sẽ gặp phải ma; còn nếu không có cái % ấy thì làm sale hơi bị khó vì đối thủ cạnh tranh quá nhiều, và họ luôn dùng % làm đòn bẩy Không biết sale bây giờ có còn thế nữa không?

MuathuHN252

Xe lăn
Em đã từng làm sale cho công ty từ sau thập niên 90 được gần 5 năm thì thôi - ngay từ khi đó % lại quả cho KH luôn luôn là điều em thấy khó, sau vài năm thì em out, cho đến giờ thấy có chút ân hận vì không vượt qua được cản trở đó - tuy nhiên lại thấy may; Vì biết đâu đi đêm lâu như vậy chắc chắn sẽ gặp phải ma; còn nếu không có cái % ấy thì làm sale hơi bị khó vì đối thủ cạnh tranh quá nhiều, và họ luôn dùng % làm đòn bẩy Không biết sale bây giờ có còn thế nữa không?
Tùy cty ạ. Như ngành dược bọn e có cty cắt thẳng % cho KH, có cty thì ko. Cty em là ko ạ, bọn e fai làm bật dc ưu điểm của sp của mình so với competitor, bác sĩ dùng sp này sẽ mang lại lợi ích ntn cho bệnh nhân...tức là fai chứng minh dc sp mình tốt, bs thấy tốt và fai kê. Cũng khó khăn lắm ạ. Vì ai cũng thấy h cứ chi tiền trực tiếp là dễ nc nhất, nhưng cứ chạy theo tiền mãi lsao dc cụ. Cty cụ ck 5%, thằng khác nó lên 6%, khác nữa 10% thì cứ đua nhau đến bh. Bản chất mình vẫn phái phát triển giá trị cốt lõi của sp thôi ạ

NamCuong.Group

Xe máy
E cũng dân khoa học mà ra trường làm Sêu 14 năm ròi đây, chốt deal như nghiện thuốc phiện ấy, khó bỏ thú ấy lắm ạ.

Dacsan3mien.vn

[Tịch thu bằng lái]
E cũng dân khoa học mà ra trường làm Sêu 14 năm ròi đây, chốt deal như nghiện thuốc phiện ấy, khó bỏ thú ấy lắm ạ.
Công nhận ạ. Cảm giác chốt sale thật là phê, phê hơn nhiều cảm giác được cho một cục tiền mà không cần làm gì.
Đôi khi làm sale, tám chuyện với khách em cũng khoái. Chém gió trên trời dưới bể… hã hã

dongnat123

Xe container
Cụ thớt đến đoạn chốt nhà nghỉ thì ới em nhá :D

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Mình học chuyên ngành không liên quan gì đến sale, công việc chính theo chuyên ngành học cũng không liên quan gì đến sale.
Nhưng mình thích làm sale, công việc này mang đến cho mình nhiều trải nghiệm thú vị, tiếp xúc với nhiều thành phần xã hội mà mình sẽ kể dần sau.
Mình tập tành sale từ ngày ngày còn là học sinh, kiếm thêm tiền tiêu vặt.
Có những ngày thấy nhàm chán, có khách hỏi hàng rồi chốt deal, mình lại cảm thấy vui và yêu đời trở lại.
Trong này, chắc hẳn có nhiều anh làm sale. Hóng chia sẻ từ các anh.

Hôm qua, đọc được cái này. Có thể là status vui nhưng mình thấy đúng đấy chứ :D
Sale đặc sản ba miền vào OF hành nghề
Cái cơ bản là thói quen, văn hóa thì đek tìm hiểu kỹ

Mình mình với anh anh

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng mấy cụ bảo có thuốc mấy chữ L sao đó.
Tùy
Giờ yếu hẳn rồi đâm ra kén, lại cần không phải hàng công nghiệp, mà phải là hàng thủ công trực tiếp gia công, nghệ nhân yêu nghề chứ không phải nhân viên công nghiệp Mợ êy

MuathuHN252

Xe lăn
Tùy
Giờ yếu hẳn rồi đâm ra kén, lại cần không phải hàng công nghiệp, mà phải là hàng thủ công trực tiếp gia công, nghệ nhân yêu nghề chứ không phải nhân viên công nghiệp Mợ êy
Yếu hẳn rồi thì nghỉ thôi cụ. Cs có bao nhiêu là niềm vui mà