Chỉnh cao thấp đèn pha

pocket

Xe buýt
Em gu gờ rồi nhưng chưa rõ lắm. Em muốn chỉnh pha cao lên chút cho nó chiếu xa. Mở nắp ra thấy mỗi đèn có 1 con ốc như cái nắp chai nước ngọt nhưng bé hơn và bên trong lõi có 1 con ốc nữa, chắc ốc công. Cái nắp chai thì vặn tay được. Chưa biết vặn thế nào vì nghe nói con ốc đó còn chỉnh luôn cả phải/trái.

Các cụ bẩu em cái là có phải con ốc đó không và vặn chiều nào để pha ngóc lên. Con ốc công bên trong có tác dụng gì?

Hôm qua em mới thay bóng đập gì gì bóng đêm H1 của bác Năm dzú vào thấy sáng hơn nhưng pha cứ bị tòe tòe chớ ko gọn như đèn thường.

Chỉnh sửa cuối:

_MBBG_

Xe điện
Em gu gờ rồi nhưng chưa rõ lắm. Em muốn chỉnh pha cao lên chút cho nó chiếu xa. Mở nắp ra thấy mỗi đèn có 1 con ốc như cái nắp chai nước ngọt nhưng bé hơn và bên trong lõi có 1 con ốc nữa, chắc ốc công. Cái nắp chai thì vặn tay được. Chưa biết vặn thế nào vì nghe nói con ốc đó còn chỉnh luôn cả phải/trái.

Các cụ bẩu em cái là có phải con ốc đó không và vặn chiều nào để pha ngóc lên. Con ốc công bên trong có tác dụng gì?

Hôm qua em mới thay bóng đập gì gì bóng đêm H1 của bác Năm dzú vào thấy sáng hơn nhưng pha cứ bị tòe tòe chớ ko gọn như đèn thường.
xe bác là xe jì,nếu bác muốn chỉnh cao thấp hoặc trái phải của đèn thì bác lật nắp cabo lên nhìn phần nhựa trên nóc cụm đèn pha sẽ thấy kí hiệu mũi tên chỉ hướng vặn các chiều lên xuống hoặc trái phải,bác để xe cách từong khoảng 5m rồi chỉnh,nếu xe bác là KF thì chỉnh cốt lên xuống thì pha sẽ ăn theo ko chỉnh riêng dc đâu,chúc bác vui

pocket

Xe buýt
Cụ ơi em căng mắt, bấm đèn pin soi rồi ko thấy cái kí hiệu nào headlight, Up Down ra sao, có mỗi 4 cái nút chai thế mới bực! Em mới phải lên đây hỏi các cụ chứ ợ!

Binto

Xe máy
Xe em Picanto còn có phím điều chỉnh mà Cerato lại ko có nhỉ ?

mushroom

Xe hơi
Vấn đề này liên quan đến an toàn khi đi đường. Em nghĩ kô nên chỉnh nếu kô thực sự cần thiết.

nouvo9

Xe hơi
Em thấy đèn Cerato hơi yếu đi đường xa buổi đêm hơi nguy hiểm, chắc cũng phải mở ra chỉnh xem sao

duongtennis

Đi bộ
Con vợ em toàn chiếu vào giải phân cách!