Chó ăn phải bả thì làm thế nào hả các cụ, mợ ? :((

sidecardesigner

Xe điện
Cháu nuôi mấy em chó cưng rất xinh , ngoan và khôn..
Nhưng mấy hôm nay chó của cả xóm bị đánh bả chết rất nhiều.
Cháu đã giữ mấy em nhà cháu ở nhà rồi nhưng có vẻ ko hiệu quả nên em Mít chắc bọn nó ném bả vào nhà nên ăn phải. Hôm nay nôn và không ăn uống gì nằm bẹp 1 chỗ.
Cháu đã cho em í uống nước đường và sữa để nôn ra.
Nấu thịt bò ko ăn, Gan ko ăn, trứng vịt lộn ko ăn..:(
Cháu thấy em nó đang yếu quá :( mà giờ cho đi bs thú y thì hơi muộn mà lại xa nên ko biết ntn. Cháu thương em í quá. Cháu nuôi em í từ lúc bé xíu đến giờ.
Đi đâu cũng cho đi... huhu
Cho em í ăn hay uống gì bây h được hả các cụ mợ?

TÔN

Xe container
alo ngay số này nhé 0904370880.bảo là em anh Tôn ở kim mã là ông ý đến ngay.bảo là chó của anh tôn đến lại càng nhanh

lambogi79

Xe điện
định đùa cụ tí nhưng thấy cụ iu động vật quá nên thôi, Chúc cún yêu của cụ khỏi bệnh

TÔN

Xe container
con jin của anh thế nào rồi em? bao giờ nó đẻ thì để lại cho anh 1 con nhá.nhà cửa giờ vắng tiếng chó mèo buồn quá :(
Chú Tôn quan hệ rộng thế!
rộng giề ạ.ông này là chuyên gia thú y cho đàn chó của em và các bạn em.năm ngoái con Lu của em sau mấy ngày lâm bệnh nặng,mặc dù đã đc bác sỹ và gia đình tận tình cứu chữa,nhưng do bệnh nặng,bác sĩ đến muộn nên nó đã ra đi về nơi cực lạc.hưởng dương gần 2 tuổi :(( lúc nó mất ông này còn khâm niệm cho con Lu của em như người,cũng thắp hương nghi ngút.sau em cho nó về an táng ở giữa sông Hồng

USYD

Xe tăng
Người OF
Website
nthscc.com.vn
Khổ nhỉ, cứ chia buồn với mợ SID trước:(

RR1

Xe buýt
Chắc bị ốm thôi chứ không phải ăn bả. Em thấy chó khoảng hơn 1 tuổi là dễ hay ốm, đau bụng, bỏ ăn. Nếu ko cứu nhanh thì dễ tèo.
Chúc bé cẩu nhà cụ chóng khỏi bệnh.

Tien_TCFC

Xe điện
Anh thấy Em nuôi nó cũng lâu rồi đấy chứ. Xem gọi BS đi Em, tự làm kô ổn đâu :)

HieuPV

Xe hơi
Website
www.google.com.vn
Tội lỗi tội lỗi quá, hnay cuối tháng nên cháu vừa đi ăn món " Mộc tồn" về ạ, xin lỗi các cụ/mợ yêu chó nhé!!!
Mong Mít của mợ nhanh bình phục.

sidecardesigner

Xe điện
:(( em í số khổ thân quá. Hôm trước mới bị xe đụng bsi bảo chết em đã khóc hết nước mắt. May giời thương nên lại bình phục được.
Thì đến hôm nay. Em đang bế em ấy đây :(( em đang alo theo số anh Tôn bảo. Nhưng nhà em xa :(( bên GL cơ.:((

Nhạc

Xe container
:(( em í số khổ thân quá. Hôm trước mới bị xe đụng bsi bảo chết em đã khóc hết nước mắt. May giời thương nên lại bình phục được.
Thì đến hôm nay. Em đang bế em ấy đây :(( em đang alo theo số anh Tôn bảo. Nhưng nhà em xa :(( bên GL cơ.:((
Chắc nó bị đường ruột thôi, bả thì chả ngỏm, à quên, ngưng thở rồi :">
Trước mimi của iêm cũng kiểu vậy, iêm trích cho 2 mũi khỏi biến :P

khonghighe

Xe tải
ngày trước,em lu nhà em cũng bỏ ăn mấy ngày,không thèm chơi với ai,em đưa đến nhà cụ Sinh ở Trương Định chích 3 ngày 3 mũi thuốc,uống kèm thuốc nữa,thế là em ý lại khỏe như vâm ngay,mợ thử đưa em cún dến đấy xem sao.

RedAnt

Xe tải
Trước con Vàng nhà em cũng bỏ ăn. Gọi BS thú y đến. Sau 1 hồi xem xét thì sai em đi mua thuốc. Mới đi được nửa đường nhận đc điện khẩn: Không cần thuốc nữa, mua giềng mẻ mắm tôm về nhà gấp!!!

HONDARIDGELINE

Xe hơi
Bác cho chó uống 1 thìa hydrogen peroxide, nếu không có thì giã lá khoai lang.

filmonline

Xe điện
Đi mua ngay mắm tôm mấy lị chai vodka chứ còn lăn tăn j nữa. Sori mợ , chửa say sóng là chửa có vướn đề j đâu. :D Sáng mai e qua Lò Đúc đc ko mợ ??

phamthiethung

Xe tải
mợ chủ cứ cho uống nc đường thôi, đừng cho ăn gì khác cả. Cứ qua đc đêm nay cái đã rồi mai mang đưa đi bác sỹ. Cháu cũng nuôi 2 con chó nên cũng quý chó lắm. Cứ qua đc đêm nay sẽ ôn thôi ợ

kinhlupden

Xe hơi
Nhà cháu trước cũng bị, hồi đó chả biết bs thú y ntn. Chỉ lấy 1 lọ nước dịch chuyền, pha đường hơi ngọt ngọt rồi cho chó uống.
Cứ như thế sau gần tuần thì nó bt.

Rolland

Xe điện
Cháu nuôi mấy em chó cưng rất xinh , ngoan và khôn..
Nhưng mấy hôm nay chó của cả xóm bị đánh bả chết rất nhiều.
Cháu đã giữ mấy em nhà cháu ở nhà rồi nhưng có vẻ ko hiệu quả nên em Mít chắc bọn nó ném bả vào nhà nên ăn phải. Hôm nay nôn và không ăn uống gì nằm bẹp 1 chỗ.
Cháu đã cho em í uống nước đường và sữa để nôn ra.
Nấu thịt bò ko ăn, Gan ko ăn, trứng vịt lộn ko ăn..:(
Cháu thấy em nó đang yếu quá :( mà giờ cho đi bs thú y thì hơi muộn mà lại xa nên ko biết ntn. Cháu thương em í quá. Cháu nuôi em í từ lúc bé xíu đến giờ.
Đi đâu cũng cho đi... huhu
Cho em í ăn hay uống gì bây h được hả các cụ mợ?
Khộ chân!

Sid mua một cái xi-lanh 5 hay 10 ml về, một lọ berberin. Mang hòa với nước đun sôi để nguội xong thì dùng cái "bơm tiêm" (nhớ nhổ kim ra), vành mồm Mít ra rồi bơm vào. Nhớ cho Mít uống thêm nước sạch sau khi "bơm" xong. Nếu "số" Em nó chưa "đi" thì chỉ cần từ sáng đến chiều nó sẽ lại kiếm cái gì ăn ngay nhưng đừng cho nó ăn nhiều mà phải theo dõi xem phờ-ân và nước tiểu có bình thường không? Còn nôn không... Cách đây hai tháng con Nỡm nhà Anh cụng bỏ ăn đến bốn ngày, anh làm thế giờ nó khỏe như vâm, ăn mạnh, ngủ tốt sắp bằng con trâu mộng rồi! :-|

Chúc Mít chóng lành!

Rolland

Nhạc

Xe container
iờ nó khỏe như vâm, ăn mạnh, ngủ tốt sắp bằng con trâu mộng rồi! :-|
Chúc Mít chóng lành!

Rolland
Ton tó mà to như này thì nên đối xử mới nó thế nào hả thầy :P
@: Mít nhà Sid hôm nay :D có đỡ chưa