Cho e hỏi bác pro 1 chút về cái đèn pha xenon e mới lắp cho dream

A Thoòng

Đi bộ
E mới lắp con dream của e cái bóng xenon ...nhưng thế nào bóng nó cứ hắt sáng lên vào mặt người ngược chiều với mình ....trong khi đó cũng có 1 chiếc dream đi cùng được mà họ lại chỉnh được nó ánh sáng rọi hết suống đất ....e lắp xenon ko phải là đú đởn hay gì cả ....mà mắt e kém ...hay phải đi vào trong hầm dưới đường Cầu Thanh Trì ...dưới đó ko có đèn đường mà cái đen của dream thì các bác biết rồi đó ko thể nào nhìn thấy gì ...Nay e muốn hỏi có bác nào biết cho ánh sáng của bóng rọi hết suống đường ko ạ ....E xin cảm ơn trước ....và các bác cho hỏi cái luôn là bây h muốn trở về pha thường thì có cần phải chạy lại điện quấn lại mâm lửa ko ạ ...Mong các bác Giúp e
E xin cảm ơn :x

halogelcar

Xe buýt
E mới lắp con dream của e cái bóng xenon ...nhưng thế nào bóng nó cứ hắt sáng lên vào mặt người ngược chiều với mình ....trong khi đó cũng có 1 chiếc dream đi cùng được mà họ lại chỉnh được nó ánh sáng rọi hết suống đất ....e lắp xenon ko phải là đú đởn hay gì cả ....mà mắt e kém ...hay phải đi vào trong hầm dưới đường Cầu Thanh Trì ...dưới đó ko có đèn đường mà cái đen của dream thì các bác biết rồi đó ko thể nào nhìn thấy gì ...Nay e muốn hỏi có bác nào biết cho ánh sáng của bóng rọi hết suống đường ko ạ ....E xin cảm ơn trước ....và các bác cho hỏi cái luôn là bây h muốn trở về pha thường thì có cần phải chạy lại điện quấn lại mâm lửa ko ạ ...Mong các bác Giúp e
Chỉnh cho fa đèn chiếu lên cao hay xuống thấp thì đơn giản thôi bác ạ! bác ra dằng trước xe, nhìn thẳng vào fa đèn sẽ thấy nó có 1 cái ốc vít nhỏ bên dưới của fa đèn, bác vặn nó về bên phải( cùng chiều kim đòng hồ) thì nó chiếu ánh sáng lên cao; còn bán vặn nó về bên trái( ngược chiều kim đồng hồ) thì nó sẽ chiếu ánh sáng xuống dưới!

KMN2010

Xe tăng

Em đi rất sợ gặp mấy bác xe máy lắp bóng xenon này ah.

A Thoòng

Đi bộ
Em đi rất sợ gặp mấy bác xe máy lắp bóng xenon này ah.
Thực Sự là e cũng không muốn lắp đâu e cũng đã lắp ic kich đèn ...mà cũng vẫn ko ăn thua với dream được ...loại dream đầu to thì đèn rất sáng nhưng e lại ko thích loại xe đó ...mà mắt e rất kém về ban đêm lên ko còn lựa chọn nào khác cả ....e đi đường rất ngại nó làm ảnh hưởng đến mọi người ...lên rất muốn nó rọi hết suống đất là tốt nhất

Dream lắp xenon làm gì.ĐỂ nguyên cho nó lành.

boom_boom

Xe tải
chỉnh pha xuống thấp là xong mà. Chỉnh như bác trên bảo là ổn. Hoặc bạn dùng loại xịn hơn có pha cos (gật gù) thì nó có cho chỉnh lên xuống.

hanoictech

Xe tải
Website
www.e-shop.vn
Xenon Tàu chỉnh kiểu gì vẫn có 1 quầng nhỏ nhỏ phi vào mặt người đối diện nhìn phản cảm lắm

toanvinh_forever

Xe điện
em ủng hộ việc lắp đèn xenon, vì đèn có sáng thì mới đi an toàn được, nhưng phản đối bật pha, bác chỉnh lại là đúng rồi. em chỉ ghét nhất cái loại xe máy lắp còi hơi ô tô đến gần xe khác toét 1 cái làm nhiều người giật mình thôi

unknown.king

Xe tăng
bác có thể lắp xenon thay cho bóng cos cũng đc mà. cho nó chúi xuống đường chút chút là đc thôi. pama e cũng có con zim, đèn đóm đến h thì như chả có j rồi. nên việc lắp xenon đối vs những ai k tự tin vào mắt mình là nên. đừng lắp xenon màu mè r đem đi loè nhau là đc

last.g00dbye

Xe đạp
Website
www.facebook.com
bác mua đèn gật gù đi. e cũng lắp đèn đấy, toàn để cos. ng đi đường k bị chói.

AirbladeFi5865

Xe tải
Theo e biết nếu là Dream Việt thì đèn cũng tương đối sáng mà. Cái này e đã sử dụng và check rùi. Còn nếu là Dream Thái e khuyên bác nên về Zin đi cho lành..... Dream Thái để nguyên là chất nhất. Nếu bác muốn sáng thì xem lại chóa đèn hay bóng đèn thôi. Đó là ý kiến của riêng e..... Mong các bác đừng chém^:)^

ducanh91

Xe điện
Bác nào đi xe số lắp xenon thì phải chế lại mâm lửa(cuộn điện) thay sạc ,thay bình 7a(tùy tưg xe) nên khi bác về zin cũng phải làm lại ngần ấy thứ .còn fa bác chiếu cao wa thì có ốc chỉnh đăg trc mà bác ,chỉnh cho xuôg hết là ok .E thấy đi xenon thk mà nhất là đi đươg nào tối pha zin chăg thấy sag tí nào còn xenon sag hơn hẳn nhưg khuyên bác nào lắp xenon thì nên chỉnh pha xuog đỡ chiếu vòa mặt ng khak nguy hiểm ^^