Cho em hỏi tí về thiết bị cảnh báo bắn tốc độ Cobra XRS-9570

Mut Duong

Đi bộ
Em chào các cụ,

Chả là do yêu cầu công việc nên em phải di chuyển khá nhiều,
Mà dạo này X bắn tốc độ kinh quá nên em đặt hàng trên ebay làm quả chuột bạch về cái này. Em hỏi bác Gúc Gồ thì các thiết bị dạng này sử dụng rất phổ biến ở Mỹ & Châu âu

Cobra XRS-9570 Digital Radar Laser Detector with DigiView Text Display and Voice

Gắn lên xe nó như này ạ:

Em có vài cái thắc mắc nhờ các cụ nào có kinh nghiệm về cái này thì giúp em thông não phát ạ:

Thứ nhất: Sử dụng thiết bị này trên xe có bị xem là phạm luật không.

Thứ hai: Thiết bị này bắt được các dải sóng (bands) như sau:

1. VG-2
  2. Spectre I
  3. Spectre IV
  4. X, K, Ku, Ka, VG-2
  5. Pop Mode Radar Gun

Em đọc trong hướng dẫn sử dụng thì factory setting chỉ mở cho thiết bị bắt hai dải sóng là X & K. Còn các dải sóng còn lại thì cần phải set bằng cơm ạ.

Các cụ cho em hỏi: thiết bị bắn tốc độ của X xứ mình đang dùng có phát ra các tia nào trên đây không ạ, để em biết đường mà cài, còn nếu không nằm trong các dải sóng trên thì…. Đành đem về làm đồ chơi cho F1 vậy. Hic hic…

Cảm ơn các cụ ạ.

King Cat

Xe buýt
Cái này cũng hay và cũng lợi hại.! Em mấy lần cũng định rinh về dùng vì cứ đi ct ở tỉnh là dính trưởng.! Mà theo em hiểu dùng loại này là vi phạm ở VN, quy cho tội ''phá hoại'' hay gì đó.!*-)

Hoamoclan1980

Xe tải
Em cũng đặt gạch ngồi hóng.Món này mới nên cần có cụ đi trước chuột bạch.

AlexAltis

Xe hơi
Thấy xxx thì giấu đi cụ ạ, họ thấy họ thu đấy

IamDragon

Xe buýt
Cụ cố lên cho anh em học hỏi

minhmo

Xe cút kít
Các cụ đi ô tô, mà cứ như chuẩn bị đi oánh trận ấy nhỉ. Đau hết cả đầu, hết cam hành trình, phần mềm nọ kia để quay phim xxx không xóa được, đến cảnh báo bắn tốc độ rồi giá xăng lên xuống, chỗ gửi xe....:((
Em về bán bố nó 4b đi có khi tóc đỡ bạc các cụ nhể.:))

lenguyen_1983

Xe điện
Cái này em dùng rồi gặp xxx không sao,em toàn vất lăn lóc trên taplo suốt.
Em này của cụ chắc 15 band. 12 band chính và 3 band an toàn. Lúc cụ set thì các band cụ on hết lên là xong. Nó có 2 nấc chọn là City và highway cụ ợ

taducanh

Xe buýt
Theo em biết thì VN chơi laser, nên loại model của cụ vẫn không phát hiện được. Tất nhiên một số tỉnh do không có kinh phí nên xài loại radar cũ, lúc đó cái này phát hiện được.

thằng cuội

Xe máy
Cái này cụ chỉ bắt đc mấy dải sóng di động thôi !
Theo ngu kiến của em loại này lắp vào tốn điện, tốn xăng . Sở dĩ em nói vậy là vì giờ xxx ở VN đc trang bị súng laze gần hết rồi ! Còn mấy nơi bắn bằng sóng rada nữa đâu !
Mà cái này ngoài mười mấy kênh Rada ra nó còn 3 loại laze 360độ thì phải ! Em cũng ko rõ cho lắm !
Nhưng đối với súng laze các cụ chỉ thoát khi nó bắn tầm trên 80km/h với đoạn đường cho chạy max 80km/h vì nó phải rà tốc độ xe chạy . Nói đơn giản nó dí chùm laze vào xe mình xong nó xem xe mình chạy với tốc độ bao nhiêu ... rồi nó căng mắt căn camera cho nét biển số mới xiết cò ! Như vậy total time mất khoảng 10s, trong 10s đó các cụ dư sức giảm từ 90km ->> 80km/h
Còn với bắn nội đô 50km/h thì ko tránh đc vì nó dí chùm laze ở khoảng cách gần nó chỉ bằng cái cốc uống nước thôi và nó ko cần phải rà tốc độ xe nó bóp cò rất nhanh vì vậy ko thoát đc
Các cụ muốn triệt để vấn đề này thì phải dùng tới Laze Jumer thì phải ! cái này em ko nhớ rõ nhưng đại loại là anti laze ko cho nó phản xạ ngược lại súng bắn =>> ko có tốc độ.

alex_pagulayan

Xe điện
Trước e dùng rồi. Lúc phát hiện ra bị bắn thường là đã muộn

maxspeed_90

Xe máy
Cụ alex nói chuẩn, phát hiện ra thì cũng bị bán roi

tungnt1983

Xe đạp
cái đồ này dùng k ăn thua.đi xe m chủ động thôi

taducanh

Xe buýt
Cái này cụ chỉ bắt đc mấy dải sóng di động thôi !
Theo ngu kiến của em loại này lắp vào tốn điện, tốn xăng . Sở dĩ em nói vậy là vì giờ xxx ở VN đc trang bị súng laze gần hết rồi ! Còn mấy nơi bắn bằng sóng rada nữa đâu !
Mà cái này ngoài mười mấy kênh Rada ra nó còn 3 loại laze 360độ thì phải ! Em cũng ko rõ cho lắm !
Nhưng đối với súng laze các cụ chỉ thoát khi nó bắn tầm trên 80km/h với đoạn đường cho chạy max 80km/h vì nó phải rà tốc độ xe chạy . Nói đơn giản nó dí chùm laze vào xe mình xong nó xem xe mình chạy với tốc độ bao nhiêu ... rồi nó căng mắt căn camera cho nét biển số mới xiết cò ! Như vậy total time mất khoảng 10s, trong 10s đó các cụ dư sức giảm từ 90km ->> 80km/h
Còn với bắn nội đô 50km/h thì ko tránh đc vì nó dí chùm laze ở khoảng cách gần nó chỉ bằng cái cốc uống nước thôi và nó ko cần phải rà tốc độ xe nó bóp cò rất nhanh vì vậy ko thoát đc
Các cụ muốn triệt để vấn đề này thì phải dùng tới Laze Jumer thì phải ! cái này em ko nhớ rõ nhưng đại loại là anti laze ko cho nó phản xạ ngược lại súng bắn =>> ko có tốc độ.
Đúng là với những model cũ nó thế, model mới nó phát hiện súng bắn tốc độ từ khoảng cách trên 800m khi mà súng laser vừa mở máy , loại tiên tiến nó sét up tốc độ để khi chụp ảnh không báo tốc độ được. Như vậy là các lái xe có thể giảm tốc từ xa

tuqua

Xe tải
Em có cái này vất lăn lóc mãi bây giờ có thớt cụ chỉ em cách dùng với . Trước lắp lên xe lúc cần thì nó chả kêu lúc không cần thì nó cứ kêu ầm ỹ

xengon

Xe tải
Vỏ quýt dày có móng tay nhọn các cụ nhở. Các cụ cứ thi nhau lắp đi, mai lại có cái Chỉ thị của ông Cục nào đó là bắt được tịch thu, bỏ tù thì nhà cháu lại bị vạ lây.

SmallRiver

Xe điện
Em cũng có 1 cái, thấy bảo bắt được cả sóng L (lase) nhưng chưa thấy báo Rada L wave lần nào mà toàn báo K với Ka của viễn thông thôi!

tuanquang105

Xe tải
Theo e nghĩ thì laser chỉ có cảm biến thôi chứ hấp thụ là ko có chùm phản hồi thì thật khó

OmXe

Xe đạp
Cụ chủ chuẩn bị làm đồ chơi cho F1 là vừa, chả có tác dụng gì đâu, e từng ỷ vào nó mà lụm cái bb muốn nhức đầu về tháo ra cất luôn, cái laser của nó chỉ phát hiện được ở trạm thu phí...:((