[Thảo luận] Cho em hỏi về vạch sơn trắng ở đường Kim Liên Mới

MinPrince

Xe buýt
Cho em hỏi là em thấy ở đường Kim Liên Mới có kẻ vạch sơn trắng sát vỉa hè , các xe ô tô, xe máy đều để dọc đấy thành một hàng dài. Hôm trước ngồi trà chanh em bị XXX bắt vì tội để xe vỉa hè > như vậy có đúng không ?

Nếu XXX hỏi giấy tờ, em không mang nhưng 5 phút sau người nhà về lấy có luôn có được không . Các cụ giải đáp giùm em với

phongboy

Xe tăng
Vạch trắng này cho xe vào là mất tiền gửi hay sao ý. Em đoán vậy.

MinPrince

Xe buýt
Cái vạch dưới lòng đường ấy cụ ạ...tối em thấy hàng dài ô tô đỗ bình thường

My Mò

Xe điện
Nếu cụ cũng đỗ chỗ đấy thì e dự là cụ đỗ cách vỉa hè quá 25cm. Vụ giấy tờ cụ xẽ bị phạt vì tội tham gia gt mà k mang giấy tờ theo

Chỉnh sửa cuối:

sylilave

Xe buýt
Cho em hỏi là em thấy ở đường Kim Liên Mới có kẻ vạch sơn trắng sát vỉa hè , các xe ô tô, xe máy đều để dọc đấy thành một hàng dài. Hôm trước ngồi trà chanh em bị XXX bắt vì tội để xe vỉa hè > như vậy có đúng không ?

Nếu XXX hỏi giấy tờ, em không mang nhưng 5 phút sau người nhà về lấy có luôn có được không . Các cụ giải đáp giùm em với
Cụ sẽ bị quy cho lỗi: Xe và cụ không đủ thủ tục lưu hành. Trách nhiệm của người lái xe là phải có đủ giấy tờ liên quan đến xe và người lái theo quy định của Pháp luật.

quang74

Xe buýt

Làn xe đạp hoặc nơi đỗ xe. Nơi đỗ xe thì cũng kẻ vạch dọc theo chiều dài của đường nhưng có vạch kẻ ngang vuông góc với nó và có cắm biển P. Khi tham gia giao thông thì phải mang theo giấy tờ cụ nhé.

MinPrince

Xe buýt
Nếu cụ cũng đỗ chỗ đấy thì e dự là cụ đỗ cách vỉa hè quá 25cm. Vụ giấy tờ cụ xẽ bị phạt vì tội tham gia gt mà k mang giấy tờ theo
dạ không phải ạ, xe em dựng sát vỉa hè luôn nhưng dân phòng bắt trà chanh ngồi lên xe em. Sau đấy em thấy trà chanh bị bắt nên em xuống lấy xe đi về. Dân phòng ẩy em ra không cho em lấy xe rồi hỏi giấy tờ. Em bảo từ từ giải quyết . Thế là XXX vu cho em tội để xe vỉa hè, hôm đấy loạn quá em không nhìn thấy đường kẻ viền trắng. Hôm nay ra uống lại thấy nên hỏi các cụ trên này. Mà thái độ rất hung hăng, ẩy người. Em ức quá cứ bảo để đấy giải quyết xem như nào. Em chỉ nói vài câu thôi mà có một ông XXX trẻ phán ngay câu tát vỡ mồm mày bây h. Thế là em làm câu tát thử xem. Dân ở đấy cũng bảo đánh đi. Mãi sau xe em bị bắt lên phường nhưng XXX gây khó dễ , thái độ trịnh thượng mà đấy là những XXX trẻ mới ra trường. Thực sự thì nếu bị bắt bình thường thì chẳng sao nhưng thái độ như ăn cướp. Xô đẩy để cố tống cái xe em lên xe thùng thì không thể chấp nhận.

Lần sau để xe đấy thì em sẽ biết luật để đối đáp vs XXX. Hôm đấy mát trời mang có vài chục đi trà chanh. Chứ bt khi lưu hành xe lúc nào em cũng mang đầy đủ giấy tờ các cụ ạ.

slow_nhung_trau

Xe máy
bây giờ ra đường sợ lắm, thanh niên thì manh động còn dân phòng thì đông mạnh.
cứ cẩn thận là hơn ạ

Duong_Anh

Xe buýt
4. Xử phạt người điều khiển xe môtô, xe gắn máy không mang theo giấy đăng ký xe, không mang theo giấy phép lái xe theo điểm b, c khoản 2, điều 24, Nghị định số 146/2007/NĐ-CP; người điều khiển xe ôtô không có giấy đăng ký xe, giấy phép lái xe, giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường theo điểm b, khoản 3 điều 24 Nghị định số 146/2007/NĐ-CP. - Cụ thể: Người điều khiển xe môtô, xe gắn máy không mang theo giấy đăng ký xe, không có giấy chứng nhận bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới còn hiệu lực hoặc điều khiển xe môtô không mang theo giấy phép lái xe sẽ bị phạt tiền từ 40.000 đồng đến 60.000 đồng. - Người điều khiển xe ôtô không có giấy đăng ký xe, giấy phép lái xe, giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường sẽ bị phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng. - Thông tư 23/BCA hướng dẫn: Tại thời điểm kiểm tra người điều khiển phương tiện mà người đó trình bày là có giấy đăng ký xe, giấy phép lái xe, giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường (viết gọn là giấy tờ) nhưng không mang theo giấy tờ đó, thì giải quyết như sau: Trường hợp xử phạt theo thủ tục đơn giản thì ra quyết định xử phạt về hành vi không có giấy tờ; nếu người vi phạm chưa chấp hành quyết định xử phạt mà xuất trình được giấy tờ, thì người đã ra quyết định xử phạt phải hủy bỏ quyết định xử phạt đó và ra quyết định xử phạt về hành vi không mang theo giấy tờ. Trường hợp xử phạt theo thủ tục có lập biên bản vi phạm hành chính và tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính thì giải quyết như sau: Nếu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính đã bị tạm giữ, nhưng chưa bàn giao cho người có trách nhiệm quản lý mà người vi phạm xuất trình được giấy tờ thì hủy bỏ biên bản vi phạm hành chính đã lập; đồng thời, lập biên bản về hành vi không mang theo giấy tờ và trả lại tang vật, phương tiện bị tạm giữ cho người vi phạm; ra quyết định xử phạt về hành vi không mang theo giấy tờ. Nếu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính đã bàn giao cho người có trách nhiệm quản lý và chưa ra quyết định xử phạt nhưng người vi phạm xuất trình được giấy tờ thì cán bộ xử lý vi phạm phải báo cáo bằng văn bản với người có thẩm quyền xử phạt về việc người vi phạm đã xuất trình được giấy tờ đó. Căn cứ hồ sơ vụ vi phạm hành chính, người có thẩm quyền xử phạt ra quyết định xử phạt về hành vi không mang theo giấy tờ. Nếu đã ra quyết định xử phạt mà sau đó người vi phạm mới xuất trình được giấy tờ thì người có thẩm quyền xử phạt không thay đổi quyết định xử phạt đó.

chilli

Xe tải
chia buồn cùng cụ

Audi A6

Xe tải
Những chỗ kẻ vạch liền màu trắng dưới lòng đường như cụ nói là chỗ được phép đỗ xe, thường thì có GTCC hoặc đơn vị đấu thầu đứng ra thu tiền. Cụ đỗ xe ở đó mà cũng bị hỏi kể cũng lạ nhỉ?
Còn trường hợp đỗ xe như cụ mà bị ktra giấy tờ thì cụ cứ nói là thằng em vừa cầm ví trong có giấy tờ xe đi mua đồ cụ alo gọi nói mang lại là ok. Nếu em cụ mà có bằng lái thì đến nhận luôn là lái xe vừa đõ xe đó chạy đi tý, xxx sao mà bắt lỗi cụ được.

Accent2012

Xe tải
Đọc 2 trang rồi vẫn không hiểu chủ thớt đi 4b hay 2b nhỉ ~X(