Cho em xin kinh nghiệm làm việc với nhân viên bảo hiểm khi đưa V2 đi làm BH thân vỏ

boban.mc

Xe buýt
Kính thưa các cụ!
Em mua bảo hiểm thân vỏ của BH bưu điện cho V2, trong thời gian sử dụng có bị xướt sát một số chỗ, đặc biệt là bộ vành do em trình kém thường xuyên táng vào vỉa hè nên trông nó te tua quá. Do đến tháng 4 này là BH hết hạn và e cũng muốn tút lại V2 cho nó mới, vì là lần đầu tiên đi làm xe xin các cụ cho ý kiến chỉ giáo:
1. Kinh nghiệm làm việc với nhân viên BH, những tình huống thường gặp, nhất là xe em tuy bị xướt sát không nặng nhưng lại nằm ở nhiều chỗ, bộ vành nó có BH không (kể cả vành của lốp sơ cua)?
2. Khi NVBH giới thiệu đến gara làm liệu có phải bồi dưỡng cho thợ để họ làm cho tử tế không? Bởi vì em thấy nhiều cụ kêu ca xe BH mang đến thợ nó làm không chuẩn, nhiều khi sơn còn không cùng màu.

tiger

Xe tăng
vụ làm hồ sơ theo em nên như sau
1. việc va chạm gây xước nên nhận sai về mình, xước do lái kém...nếu xước là do va quệt vào tường thì nên dí vào đâu đó rồi lôi điện thoại ra chụp lại để nếu nhân viên giám định hỏi cái cho xem luôn.
2. Việc chọn nơi tút tát nên yêu cầu đưa về nơi mình yên tâm, nếu cần có thể trả siền trước đòi BH sau nếu có thời gian.

....
Cần gì tư vấn típ thì PM, em tư véo cho

10kg

Xe tải
vụ làm hồ sơ theo em nên như sau
1. việc va chạm gây xước nên nhận sai về mình, xước do lái kém...nếu xước là do va quệt vào tường thì nên dí vào đâu đó rồi lôi điện thoại ra chụp lại để nếu nhân viên giám định hỏi cái cho xem luôn.
2. Việc chọn nơi tút tát nên yêu cầu đưa về nơi mình yên tâm, nếu cần có thể trả siền trước đòi BH sau nếu có thời gian.

....
Cần gì tư vấn típ thì PM, em tư véo cho
Sai do đâu thì BH cũng phải thanh toán. Quan trọng là TT bao nhiêu % mà thôi.

boban.mc

Xe buýt
E cảm ơn cu tiger và cụ 10kg nhiều nhé! Xin các cụ cho em xin ý kiến thánh chỉ về việc này tiếp đi ạ?!

autocare24/7

Xe tăng
E cảm ơn cu tiger và cụ 10kg nhiều nhé! Xin các cụ cho em xin ý kiến thánh chỉ về việc này tiếp đi ạ?!
Nếu kụ gần Big C thì ra e giúp nhé, nếu ok kụ nhớ vodka e đới. Cụ mua BH Bưu điện HN hay Bưu điện Thăng Long đới???

cdv

Xe buýt
e chưa biết mặt mũi thằng bán bảo hiểm AAA cho em là thằng nào nữa. cứ vứt xe vào gara là chúng nó tự động làm việc với nhau mình chỉ việc ra yêu cầu và ngày nhận xe

boban.mc

Xe buýt
Nếu kụ gần Big C thì ra e giúp nhé, nếu ok kụ nhớ vodka e đới. Cụ mua BH Bưu điện HN hay Bưu điện Thăng Long đới???
- E mua BH bưu điện a!