Chỗ học lái xe B2 tại HCM

tieuantuan

Đi bộ
Em đang tính đăng ký học và thi bằng B2 tại HCM p nhưng không biết chỗ nào uy tín chất lượng.
Em đang phân vân giữa Thành Công và Hải Nam.
Bác nào kinh nghiệm chuyện học lái xe ở HCM chỉ giúp em với.
Em xin cảm ơn ạh.

atoxet

Xe buýt
Em học ở Hoàng Gia (đăng kí và học tại Nguyễn Thiện Thuật; dợt và thi sa hình ở Bình Chánh, cách trung tâm tầm 30km), đăng kí từ T2/2020, theo lịch thì T7 thi nhưng em dính dịch bị kẹt ko về HCM được nên mới thi hôm 27/11.
Hồi đó đăng kí hết 16tr (15tr + 1tr học cuối tuần), thêm 2h sa hình (họ có 2h, em dki thêm 2h, tổng cộng là 4h sa hình), tốn thêm 800k.
Em đánh giá HG cũng ổn, nhân viên lịch sự, thoải mái. Do giờ giấc em linh tinh (về HCM ngày nào thì hẹn học ngày đó), nên học nhiều thầy, có thầy Hiển dậy khá cẩn thận, chi tiết, thầy Giang dậy cũng ok (trẻ hơn, "máu" hơn), còn 3 thầy khác mà em có học qua thì em ko thích lắm; sa hình thì thầy Thành, nói chung phải tự mở mồm ra hỏi thì các thầy mới chỉ, nếu ko thì cũng chỉ nói chung chung thôi (nhất là phần sa hình).
Lí thuyết thì em ko đi học buổi nào, họ đưa cho quyển sách nhưng em cũng ko động đến, download mấy cái app về cày hơn 1 ngày là đủ (em học nguyên 1 ngày trc khi thi của trung tâm, và làm lại 18 đề, mất thêm tầm 3 tiếng trc ngày thi của sở)
Ko rõ ở các trung tâm khác thế nào, nhưng ở Hoàng Gia thì có thể đăng kí học liền 6h, bỏ thêm 100k để đi về dợt hình ở chỗ sân tập (sân tập ngay cạnh chỗ thi, ko có chip, đi + về mất hơn 3h, còn lại hơn 2h tập trong hình), em thấy kiểu đó hay (nhưng em ko biết, lúc gần thi ngồi nói chuyện với mấy em lễ tân mới biết).
Chúc cụ học tốt thi tốt.

tieuantuan

Đi bộ
Mình nghe nói bên Thành Công là có sa hình của thành công luôn. Ở bên nhà bè. Chỉ lăn tăn mỗi chuyện mình ở bình thạnh mà xuống nhà bè học xa quá.

atoxet

Xe buýt
Mình nghe nói bên Thành Công là có sa hình của thành công luôn. Ở bên nhà bè. Chỉ lăn tăn mỗi chuyện mình ở bình thạnh mà xuống nhà bè học xa quá.
Bình thường học ko xuống đó đâu, chỉ xuống 1 lần thi lí thuyết của trung tâm, 1 lần tập sa hình, 1 lần thi của sở. Lần thi lí thuyết và tập sa hình có thể gộp lại 1 lần nếu đặt được chỗ.
Chỗ bãi thi của Hoàng Gia cũng xa lắm, nếu đi từ Bình Thạnh thì xa hơn cả Thành Công.

tieuantuan

Đi bộ
Oh. Thôi vậy chốt thành công. Cám ơn các bạn đã tư vấn.