Thảo luận Cho hỏi về việc nâng cấp dàn loa cho Ford Everest và Chế độ bảo hành đại lý

khiemds

Xe tải
Em thấy có nơi bán cái loa trung tâm của Everest, lắp vào ko biết âm thanh có tốt hơn ko, có vấn đề gì về bảo hành không? Có cụ nào lắp rồi cho em xin thông tin.

vietran101

Xe hơi
Bác ấy bỏ công nghiên cứu là đáng quý, tuy nhiên bác ấy đang đi con đường vòng xa thật là xa. Muốn nghe nhạc chất lượng cao như dsd, wav, flac,… bác cứ copy vào usb hoặc hdd là hệ thống sẽ nhận và chạy tốt.
Độ chế âm thanh với đời xe có chống ồn chủ động là không nên nhé.
EV bản 2023 lắp cái này phải trích dây lấy tín hiệu từ loa cánh do amply không hỗ trợ đầu ra loa trung tâm.

EV bản 2023 lắp cái này phải trích dây lấy tín hiệu từ loa cánh do amply không hỗ trợ đầu ra loa trung tâm.
Em đang trả lời bài của cụ mất công chạy thiết bị ngoại vi để đưa âm thanh vào xe thông qua đường aux, chứ quote của em có nói gì tới việc cắt trích dây rợ gì đâu.
Còn với cmt của cụ thì việc lấy nguồn âm từ loa cánh cũng không phải cách khả thi, nếu ampli cho sub không có 2 ngõ tín hiệu cường độ cao (lấy tín hiệu từ loa), và thợ phải lấy đủ của 2 cánh thìâm trầm mới đủ, nếu chỉ lấy từ 1 cánh thì khả năng cao sẽ mất 1 số đoạn trong bản nhạc, vì stereo có phải lúc nào 2 cánh cũng ''kêu'' giống nhau đâu.

vietran101

Xe hơi
Sr cụ, em "trích dẫn" nhầm nội dung loa trung tâm của cụ khiemds sang của cụ.

tienbamboo

Xe container
Em thấy có nơi bán cái loa trung tâm của Everest, lắp vào ko biết âm thanh có tốt hơn ko, có vấn đề gì về bảo hành không? Có cụ nào lắp rồi cho em xin thông tin.
Âm thanh chắc chắn tốt hơn ah. Còn BH thì gần như ko ảnh hưởng ah. Cụ cần thêm thông tin có thể ib e hỗ trợ ạ