Cho người nước ngoài thuê nhà ngắn hạn. Nhờ các cụ cho chút kinh nghiệm.

KunMinh

Xe tải
Cụ nào có kinh nghiệm share cho em vụ thuê nhà ngắn hạn. Em có căn hộ vị trí cũng đẹp gần mấy phố tây. Phòng ốc biệt lập nên cũng định cho mấy bạn Tây du lịch thuê. Hiềm nỗi em không muốn cho thuê lâu dài mà chỉ đánh quả tắc bụp thôi. Lúc nào rảnh muốn hay đổi cuộc sống, giao lưu tiếng anh thì cho thuê thôi. Đại loại em chỉ muốn ở dạng bán chuyên Upcom thôi không muốn lên chuyên nghiệp HNX.
Tuy nhiên có chút phân vân nhờ các cụ cho chút kinh nghiệm.
1 - Làm vụ này thì thuế má thế nào các cụ nhỉ. Tất nhiên theo luật thì cho thuê là đóng thuế rồi nhưng em chỉ làm kiểu tắc bụp thôi thích thì làm không là nghỉ thì không biết thuế má thế nào?

2 - Sử lý mấy anh phường xã thế nào các cụ nhỉ, các anh ấy thính lắm có mùi tiền là đến ngay, em cũng muốn khai báo tạm chú tạm vắng cho đàng hoàng nhưng mấy thằng bạn em nói các anh ấy chém 500k lần. Thực ra nếu cho thuê dài hạn vài tháng như nhà thằng bạn em thì việc này không thành vấn đề vì nó kiểm gần ngàn ôbama / tháng, nhưng em thì cò con thì và khách ra vào liên tục thì thế này không chịu được. Không biết có vụ nộp thuế chọn gói theo tháng cho các anh có được không hả các cụ. và thuế phí khoảng bao nhiêu?

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khoản này em chịu nhường chỗ cho cụ ở dưới ạ:-bd:-bd

be bư

Xe ngựa
em toàn cho ở nhờ nên không rõ ;))

Fabulous

Xe tăng
Nếu theo đúng quy định thì cụ cứ hỏi a Gúc thôi. Còn làm luật thì tùy từng địa bàn và mối quan hệ của cụ. Không ai có câu trả lời chính xác đâu.

KunMinh

Xe tải
em toàn cho ở nhờ nên không rõ ;))
Ý cụ cho ở nhờ là bạn bè đến free à? hay cụ cứ nhận đây là bạn bè. Em cũng tính bải chuối vậy nhưng thấy cũng hơi ngại. Trước bạn em ở bển về ở nhà em cả tuần em cũng chẳng thèm báo, Đôi ba lần thì OK nhưng thường xuyên thì đội phường xã chắc không để yên cho mình đâu. Nó cứ vào kiểm tra đăng ký tạm trú tạm vắng thì khách của mình cũng kinh. Đội Tây thường không muốn dính đến luật pháp, nên mình cũng phải lường trước cụ ạ. Em tính cứ đôi bên có lợi với anh phường xã thì vẫn hơn, Em muốn nhờ bác nào có kinh nghiệm cho em khoảng giá để em quyết định đầu tư sửa lại phòng cho đẹp để cho thuê. Nêu tiện thì bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi tiền cúng hàng tháng cho hostel, hay hotel nho nhỏ khoảng 4-5 phòng khoảng bao nhiêu, để các anh đỡ quấy. Em xin mời rượu các cụ.

khan2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có kinh nghiệm share cho em vụ thuê nhà ngắn hạn. Em có căn hộ vị trí cũng đẹp gần mấy phố tây. Phòng ốc biệt lập nên cũng định cho mấy bạn Tây du lịch thuê. Hiềm nỗi em không muốn cho thuê lâu dài mà chỉ đánh quả tắc bụp thôi. Lúc nào rảnh muốn hay đổi cuộc sống, giao lưu tiếng anh thì cho thuê thôi. Đại loại em chỉ muốn ở dạng bán chuyên Upcom thôi không muốn lên chuyên nghiệp HNX.
Tuy nhiên có chút phân vân nhờ các cụ cho chút kinh nghiệm.
1 - Làm vụ này thì thuế má thế nào các cụ nhỉ. Tất nhiên theo luật thì cho thuê là đóng thuế rồi nhưng em chỉ làm kiểu tắc bụp thôi thích thì làm không là nghỉ thì không biết thuế má thế nào?

2 - Sử lý mấy anh phường xã thế nào các cụ nhỉ, các anh ấy thính lắm có mùi tiền là đến ngay, em cũng muốn khai báo tạm chú tạm vắng cho đàng hoàng nhưng mấy thằng bạn em nói các anh ấy chém 500k lần. Thực ra nếu cho thuê dài hạn vài tháng như nhà thằng bạn em thì việc này không thành vấn đề vì nó kiểm gần ngàn ôbama / tháng, nhưng em thì cò con thì và khách ra vào liên tục thì thế này không chịu được. Không biết có vụ nộp thuế chọn gói theo tháng cho các anh có được không hả các cụ. và thuế phí khoảng bao nhiêu?
Khỏi thuế đi bác, ra công an mới nó uống cafe vài lần là được ah, .. :D

one

Xe điện
Vấn đề 1. Cụ cầm theo sổ đỏ ra quận xin mẫu đơn đăng ký kinh doanh theo diện hộ cá thể, bảo họ là em sắp cho thuê nhà (đừng nói là cho người nước ngoài thuê, vì cho người nước ngoài thuê là cần giấy phép lằng nhằng dây điện hơn), muốn nộp thuế. Theo em biết thì nhà cho thuê dưới 100tr/năm chỉ cần đóng thuế khoán 1tr, cụ google lại nhỡ đâu nó mới tăng.

Vấn đề 2 thì cụ cứ làm, khi nào bị sờ thì đặt vấn đề nộp tiền trà nước định kỳ.

Nếu cụ muốn làm chuẩn chỉ hơn nữa thì google tham khảo quy định về kinh doanh dịch vụ lưu trú rồi làm theo. Cụ ở khu trung tâm thì dễ thôi, vì chính quyền cũng quen với loại hình dịch vụ này rồi nên sẽ không gây khó dễ kiểu ngớ ngẩn mà sẽ "hướng dẫn" đầy đủ.

vanpercy

Xe hơi
Em ủn giúp cụ. Lót dép hóng các cao nhân.