[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

xherox

Xe điện
Bên Úc chó nhiều khi được coi ngang người, có khu vực công cộng riêng cho chó chơi đùa, chạy nhảy, có công viên riêng được phân khu vực cho từng giống chó, nhưng chó ko bao giờ được bước chân vào quán ăn, vào siêu thị hay trung tâm thương mại.

cadillacsixteen

Xe tăng
Thật ra em cũ g rất yêu chó. Hồi nhỏ nuôi 1 con chó ta, sau bị mất, đến h e vẫn không nuôi lại!!!

Theo tgian, TY với con chó cũ vẫn còn. Nhưng đan xen lại là cảm xúc của vị giác, khứu giác, thị giác. Trời mưa em mời các cụ và anh xukthal.

Ảnh của cụ đẹp quá. Mấy hôm giời mưa. Nhìn mâm của cụ nước giãi cứ dòng dòng:D :)) :D

cadillacsixteen

Xe tăng
Búa đinh mà giã vào đầu chắc đi.
Xưa em chứng kiến làm thịt trâu. Buộc con trâu vào cột điện, 1 ông lừa lừa táng búa đinh vào sọ não. Trâu nằm lăn quay ra, sùi bọt mép, giật giật.
Con pitpull này nó nhanh lắm cụ, nó đang điên mà mình lại gần nó đâu dễ, chưa kể khi mình giơ "hàng lạnh" lên, nó sẽ tấn công ngay. Lúc đó, ko biết thế nào đâu cụ ạ.

cadillacsixteen

Xe tăng
Kể ra để mà: tốt đời đẹp đạo, sống phúc âm trong lòng dân tộc là rất khó khăn!!!

Nên Quan điểm em là:
- ai nuôi chó cứ nuôi.
- ai mê thịt chó cứ mê.

Đó là tự do cá nhân, nc sông hok phạm nc giếng.
Cháu bổ sung, cấm nuôi các loại chó có nguy cơ lớn cho xã hội: pitbull..

Đào Xuân hán

Xe tải
Chiều hôm 10/10 trên đường Nguyễn Xiển em thấy có một bà già đi xe đạp điện kéo xe cải tiến trên xe cũng có con Pitbull tầm khoảng 40kg không rọ mõm, em nhìn thấy mà sợ các cụ ạ.

Các nhà súc vật học, chó quyền hung hãn lắm.
Các anh chị ấy gọi chó là con, nguyện làm con sen để chó là ông chủ (boss) thì quá kinh luôn.

cantona

Xe container
Ở ta nuôi chó tự phát, kiểu thích là nuôi chứ ko tìm hiểu về loài, nên những loại hung tợn hầu như ko đc dạy dỗ và áp dụng quy tắc an toàn. Chứ chó cứ nuôi ngập phố dòng husky alaska thì ko ai ý kiến gì được, vì loại này nó còn cảnh hơn chó cảnh. Cần khẩn thiết cấm nuôi chó pitbull hoặc tăng an-phí cho các vụ cắn người.

vihali

Xe container
Nhà em nuôi 1 con chó nhưng chỉ được chạy trong nhà và vườn, có muốn ra cũng không được vì tường rào kín. Ấy thế mà đi qua đầu ngõ có mấy nhà để chó chạy rông mà em sợ. Thật may là các anh bắt trộm chó đã quan tâm đến khuc vực này dù xung quanh là tập thể CA, QĐ nên một dạo vắng bóng chó ngoài ngõ. Nay mấy tháng giãn cách covid, em lại thấy mấy con đi dạo. Không biết các anh bắt trộm chó có đọc báo biết tin hết giãn cách không.

changbietgi

Xe tải
Thịt chó PitBull chắc là nạc và ngon các cụ nhỉ. Nó nhiều cơ bắp mà.

cadan

Xe container
Xem phim này mới thấy, luật lệ quan trọng thế nào

chó pit là phải nuôi ở ngoại ô
Nơi có không gian phù hợp

muốn nuôi thì chủ chó có hai lựa chọn

một là, ngày đẹp trời đội bắt chó sẽ mang nó đi trại

hai là: chuyển nhà!

cái kết trong phim là muốn đoàn viên Thì chủ và chó cùngra ngoại ô

Cũng liên quan tới chó

Cũng liên quan tới luật

Khổ, hôm qua đọc tin người tiêu hủy chó bị nhiều ng khac đe doạ

Ko biết nói thế nào nữa

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Pítbull này cứ phải thui rơm, nó là thú dữ rồi chứ chó cảnh gì? x-(x-(

Chó thui.jpg

Chó chặt.jpg
Thế nào mấy năm nay em lại rất ủng hộ bọn trộm chó thả rông. Em đã hạn chế đến tối đa việc ăn thịt chó, nhưng giờ em đã nghĩ lại là mỗi tháng mình nên ăn một bữa để ủng hộ bọn trộm chó thả rông. Khu nhà em có mấy nhà bán hàng, thi thoảng rảnh em qua ăn sáng và ngồi uống trà chém gió. Có hôm thấy suýt xoa để câu mất con chó, em cứ tủm tỉm cười.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Cũng liên quan tới chó

Cũng liên quan tới luật

Khổ, hôm qua đọc tin người tiêu hủy chó bị nhiều ng khac đe doạ

Ko biết nói thế nào nữa

Đi tiêu hủy phải lập biên bản, căn cứ để phải tiêu hủy, tiêu hủy như thế nào, có sự chứng kiến ban ngành, người dân.
Làm gì cũng phải theo hiến pháp và pháp luật! Chó đây là tài sản có giá trị và tinh thân với người dân.
VD mà tiêu hủy con chó có giá vài trăm triệu thì em dự người mang đi tiêu hủy kia án chẳng lành.

kimthanlahan

Xe tăng
Nhà gì mà cửa để mở tự do thế, nhà em như con này chỉ vào được nhưng chắc ko ra được; pitbul chứ con gì thì dao chặt xương trên bếp bổ thẳng trán chắc cũng giãy. Nhà em tường góc nhà lúc nào cũng có dao chặt xương, dao mổ cá vì vòi nước để ngoài sân tiện làm đồ tươi sống và thỉnh thoảng rửa xe máy. Giống này nên dùng dao chặt xương nhằm thẳng trán bổ xuống, đừng chém lung tung làm nó chảy máu nó càng hăng tiết, cứ dao chặt xương nhằm trán nó hoặc nếu ko trực diện thì nhằm cổ gần tai bổ xuống cho em. Như thế sẽ an toàn cho cả nhà. Em khuyên các nhà mặt đất nên để dao chặt xương góc tường nhà để khi cần dùng đến. Mà tốt nhất quanh nhà có ai nuôi giống này thì các cụ mua bát sốt vang rồi bẻ dao lam rắc vào bát để cổng cho loại bỏ mối nguy khu phố. Bài này cực hiệu quả, chó mèo đi hết.
Hi hi.. vote bác về tinh thần. Dưng mờ dao chặt xương nặng và ngắn, cụ có nhanh bằng nó không? Có chém trúng không? Công phá thì dao chặt xương thua xa búa đinh, rìu, dao bầu, gậy dài. Diệt bọn, an toàn, nhanh gọn thì chỉ có giáo, đinh ba, lưới và rìu.

changbietgi

Xe tải
Hi hi.. vote bác về tinh thần. Dưng mờ dao chặt xương nặng và ngắn, cụ có nhanh bằng nó không? Có chém trúng không? Công phá thì dao chặt xương thua xa búa đinh, rìu, dao bầu, gậy dài. Diệt bọn, an toàn, nhanh gọn thì chỉ có giáo, đinh ba, lưới và rìu.
Gì chứ mấy cu trộm chó nó có cách tóm nhanh gọn lắm.

VoCan

Xe điện
Đi tiêu hủy phải lập biên bản, căn cứ để phải tiêu hủy, tiêu hủy như thế nào, có sự chứng kiến ban ngành, người dân.
Làm gì cũng phải theo hiến pháp và pháp luật! Chó đây là tài sản có giá trị và tinh thân với người dân.
VD mà tiêu hủy con chó có giá vài trăm triệu thì em dự người mang đi tiêu hủy kia án chẳng lành.
Em là em ra quyết định phạt cho chó ra đường không rọ mõm trước , sau đó bắt nhốt , không nộp phạt ra quyết định tiêu hủy .Xong

cadillacsixteen

Xe tăng
Con chó con được chiều quen đâm ra quen thói lấc cấc nhí nhố rồi.
Đọc cmt của cụ vừa buồn cười, nhưng lại sờ sợ.. chó con có quyền, và chó to cũng có quyền...nhưng cái quyền của con pitpull thì kinh quá cụ ạ...nếu đó ko phải chó con, mà là con của chủ nhà thì sao....hic....ko dám nghĩ luôn... 😰 🥵