[Funland] Chọn giày đá bóng!

vneseman

Xe lăn
Em khoe giày của em: 1 đôi khoảng 6 năm sắp thải loại rồi, một đôi 3 năm, 1 đôi được hơn 1 năm. Kinh nghiệm đi Das 15 năm của em thì dòng Middle đi bền hơn dòng Topend.
P/s: tuần em chơi 2 trận cố định, thỉnh thoảng có trận 3.

Nghiant96

Xe buýt
Cháu thấy mua đôi hunter đi cũng đc đó. Khá ôm chân đế thì cũng đc

Bobbo

Xe điện
Em khoe giày của em: 1 đôi khoảng 6 năm sắp thải loại rồi, một đôi 3 năm, 1 đôi được hơn 1 năm. Kinh nghiệm đi Das 15 năm của em thì dòng Middle đi bền hơn dòng Topend.
P/s: tuần em chơi 2 trận cố định, thỉnh thoảng có trận 3.
Nát thế này mà chưa thải à cụ?

Bobbo

Xe điện
Chân em ngắn, hơi bè nên khó chọn giày phết. Đi 39 thì hơi chật ngang vừa chiều dài, đi 40 vừa ngang thì thừa mũi kha khá do giày toàn làm kiểu thon dài. Nên mua giày gì vừa ngang mà ko hay ít thừa mũi các cụ nhỉ

Ryan848

Xe container
Chân em ngắn, hơi bè nên khó chọn giày phết. Đi 39 thì hơi chật ngang vừa chiều dài, đi 40 vừa ngang thì thừa mũi kha khá do giày toàn làm kiểu thon dài. Nên mua giày gì vừa ngang mà ko hay ít thừa mũi các cụ nhỉ
Em tìm hiểu thì form của Wika QH19 là dành cho chân bè, cụ qua thử trực tiếp xem size 39 vừa ko? Giá mua online chỉ 350k thôi cụ nhé.

Bobbo

Xe điện
Em tìm hiểu thì form của Wika QH19 là dành cho chân bè, cụ qua thử trực tiếp xem size 39 vừa ko? Giá mua online chỉ 350k thôi cụ nhé.
Em đang lăn tăn đôi đấy với mấy đôi Mizuno fake giá ngang tầm. Thấy bảo Mizino cũng chuyên cho chân bè

vubaotrung

Xe hơi
Đầy đủ quá ạ em cảm ơn cụ nhiều, trước em cũng order đôi Das này bên Anh đợt sale có hơn 1tr nhưng mà cái gót nó cao nên cứ bị chọc vào sau chân rất khó chịu, cả cảm giác giày khá mỏng (em lấy ví dụ ảnh đôi này trước em mua giống hệt khác mỗi đế dành cho sân nhân tạo thôi ạ).
Đôi này đá rất ok, hợp với người chân bè. Có điều cụ chọn sai loại đế (đế này cụ chỉ đi được ở sân chuẩn 11, tức là cỏ dày), chứ đi sân cỏ nhân tạo ở VN thì ngang đi guốc.
Cụ chọn dòng TF là ok.
Nhưng dòng này das ra mấy năm giờ nó bỏ mẫu rồi, giờ e thấy ko còn dòng nào hợp chân bè nữa.
Tương đương đôi đó cụ có thể mua sang dòng Puma Future Z 1.x pro cage đế thấp như ảnh này. Dòng này da bằng vải co giãn rất ổn với người chân bè.
Screenshot_20230429_145905_Cc Cc.jpg

dpl

Xe lăn
Ns 1 củ đổ xuống nên chọn giày nào đá ổn và bền các cụ nhỉ?
Em nay ngoài 3x, sau Tết tìm đc 1 nhóm các ae trình gà đá với nhau vui lắm. Toàn trình gà thực sự nên ko ngại kém, ko xấu hổ, mặc cảm. Đá đấm hòa nhã, tấu hài chủ yếu nên thành ra hầu như trận nào đi đá cũng trên 30 mạng. Nên khả năng em sẽ đi đá đều đặn ở nhóm này.
Em đang xài đôi bata Warrior và Kamito TA11 đế futsal IC. Đá thì vẫn đá đc nhưng trơn, cứ chạy lỡ đà hoặc đuối bóng, đeo bám liên tục là lại ngã oạch ra. Nói là đá gà với nhau thôi nhưng thi thoảng các ae vẫn lập đc siêu phẩm nên lâu dần cũng muốn đầu tư đôi giày đinh TF đá cho tử tế.
Em thì lại chỉ rành về giày running, chứ về football thì mù tịt, nhìn đôi nào cũng hao hao đôi nào. Bữa trc ra Decathlon thấy nó bán đôi Viralto này 800k có đệm giữa mà nhìn cũng đẹp phết. Chả biết giá vậy với chất lượng có ổn ko.

Mấy đôi Das, Mizuno rẻ nhất ko có đệm giữa thì bèo nhất cũng hơn 1 củ rồi. Chả biết có nên mua đôi ở Decathlon ko các cụ nhỉ? Ah, mấy đôi của thương hiệu VN thì em ko mua nữa đâu, dính phải đôi Kamito đc các seeder nâng bi hết lời là biết rồi. Đá đc có chục trận mà form giày cảm giác đã bai dão, xô lệch hết cả.

Em mua đc giày banh rồi, rất may là vừa ý các cụ ah. Giày Kelme instintc của TBN nhưng em đặt trên Lazada 1 shop bên Tàu, giá 570k.
Tụi trong group bóng ai cũng chê xấu, cơ mà xỏ chân đá thì lại ngon lành. Em vốn sút ko căng mà hq xỏ đôi này vào cảm giác lực sút phải tăng gấp rưỡi.
Trc giờ chỉ biết sút thẳng duỗi ngón cho lực nó đỡ yếu và bổng đc lên (vì sút mu hay lòng thì vừa nhức mà bóng nó toàn chúi xuống). Thế mà hq em cứa lòng đc mấy quả vừa bổng mà nó còn xoáy lượn vòng vòng đc. Cảm giác phấn khích đến hn vẫn còn vì trc giờ chưa bao giờ em sút đc 1 quả nào "ra dáng" như thế.
Phải nói là đôi giày khá chất lượng so với giá của nó. Trc giờ em xem YT thì thấy reviewer nào cũng nói giày ko làm tăng đáng kể lực sút. Nhưng em xỏ đôi này vào thì thấy sút tốt hơn rõ rệt. Ko rõ là vậy thật hay là do xỏ đôi này vào giúp chân tạo điểm tiếp xúc bóng tốt hơn nên sút đúng kỹ thuật và tâm bóng hơn thì ko biết.
Em đã đặt thêm đôi nữa màu đỏ, cụ nào chưa biết mua giày j thì cứ thử mua đôi này xem. Giá nó cũng rẻ nên mua ko tiếc mấy.

Cụ sịn quá
E tuần nào cũng đá nhg chơi đôi 400 500k thôi
Bọn e cũng siêu yếu , đá ra mồ hôi vui vẻ thôi ạ

Bobbo

Xe điện
Cụ sịn quá
E tuần nào cũng đá nhg chơi đôi 400 500k thôi
Bọn e cũng siêu yếu , đá ra mồ hôi vui vẻ thôi ạ
Chú đang đá đôi gì, hay đá sân nào nhỉ? Tưởng chỉ xem hóa ra cũng chơi à

dpl

Xe lăn
Chú đang đá đôi gì, hay đá sân nào nhỉ? Tưởng chỉ xem hóa ra cũng chơi à
E đá sân đầm hồng 2 ạ
2 năm nay bận công trình nên bỏ 1 đội chứ trước 1 tuần e đá 3 trận
E đá đôi nike fake mua ở xã đàn 480k :D
Tháng sau giao lưu ko ạ?
Đam mê bóng đá thì fai cả chơi lẫn xem chứ ạ

Bobbo

Xe điện
E đá sân đầm hồng 2 ạ
2 năm nay bận công trình nên bỏ 1 đội chứ trước 1 tuần e đá 3 trận
E đá đôi nike fake mua ở xã đàn 480k :D
Tháng sau giao lưu ko ạ?
Đam mê bóng đá thì fai cả chơi lẫn xem chứ ạ
Khỏe phết, tuần 3 trận thì ghê rồi. Anh bị đứt dây chằng rén lắm, tuần 1 trận là may. Đợt này cty mất sân do họ gpmb nên toàn đi bắt khách chán lắm, bữa đực bữa cái

dpl

Xe lăn
Khỏe phết, tuần 3 trận thì ghê rồi. Anh bị đứt dây chằng rén lắm, tuần 1 trận là may. Đợt này cty mất sân do họ gpmb nên toàn đi bắt khách chán lắm, bữa đực bữa cái
E đá 5p là ra sân
Ra uống bia thôi :)))

Ryan848

Xe container
Em đang lăn tăn đôi đấy với mấy đôi Mizuno fake giá ngang tầm. Thấy bảo Mizino cũng chuyên cho chân bè
Theo e cụ cứ thử Wika xem vì shop phổ thông nào hầu như đều sẵn, ok thì cụ đặt Shopee free ship là xong. Giày hay quần áo theo em cứ phải thử trực tiếp, nhất lại chân bè như em vs cụ.

BMW X10

Xe điện
Em mua đc giày banh rồi, rất may là vừa ý các cụ ah. Giày Kelme instintc của TBN nhưng em đặt trên Lazada 1 shop bên Tàu, giá 570k.
Tụi trong group bóng ai cũng chê xấu, cơ mà xỏ chân đá thì lại ngon lành. Em vốn sút ko căng mà hq xỏ đôi này vào cảm giác lực sút phải tăng gấp rưỡi.
Trc giờ chỉ biết sút thẳng duỗi ngón cho lực nó đỡ yếu và bổng đc lên (vì sút mu hay lòng thì vừa nhức mà bóng nó toàn chúi xuống). Thế mà hq em cứa lòng đc mấy quả vừa bổng mà nó còn xoáy lượn vòng vòng đc. Cảm giác phấn khích đến hn vẫn còn vì trc giờ chưa bao giờ em sút đc 1 quả nào "ra dáng" như thế.
Phải nói là đôi giày khá chất lượng so với giá của nó. Trc giờ em xem YT thì thấy reviewer nào cũng nói giày ko làm tăng đáng kể lực sút. Nhưng em xỏ đôi này vào thì thấy sút tốt hơn rõ rệt. Ko rõ là vậy thật hay là do xỏ đôi này vào giúp chân tạo điểm tiếp xúc bóng tốt hơn nên sút đúng kỹ thuật và tâm bóng hơn thì ko biết.
Em đã đặt thêm đôi nữa màu đỏ, cụ nào chưa biết mua giày j thì cứ thử mua đôi này xem. Giá nó cũng rẻ nên mua ko tiếc mấy.

Bác cho xin cái Link ấy với.

Tôi không mua giày đá bóng đâu, nhưng xem có giày nào running hay hay thì nhặt.
Thank you bác.
Chúc bác đạt giải Quả bóng chì của VFF nhá!!!

SShomehanoi

Xe máy
em đá thượng đình quen rồi đi giày khác không chạy được các cụ ạ =))

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
Zocker inspire pro
Mai cụ thử săn xem có được giá ngon không :D.
Hôm trước em mua hộ cu em trên shopee có 530K.
em thấy zocker khá đắt toàn 6-700
ngắm con bitis mà toàn có size cực nhỏ hoặc cực to ko hiểu sao

ductien.su

Xe tăng
Bác cho xin cái Link ấy với.

Tôi không mua giày đá bóng đâu, nhưng xem có giày nào running hay hay thì nhặt.
Thank you bác.
Chúc bác đạt giải Quả bóng chì của VFF nhá!!!
Đây cụ, nay 9/9 Laz nó sale còn có 410k, t/toán = Viettel money còn có 390k:-B

Mà cụ lưu ý là riêng đôi này nên đi hụt 2 size nha. Như chân em dài 26cm, đi giày running size 42 thì đôi Kelme này đi xuống 40 mới vừa. Vì đá 1 t.gian nó còn giãn thêm chút đỉnh nữa.