[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

anhemvietnam

Xe tải
attk nói:
Bác chuyên gia cho em hỏi luôn là em mệnh mộc, thấy các thày dịch là gỗ cây dâu.
Theo như ở trên thì chỉ được chọn màu xanh lá cây hoặc màu đen, mà em thì không thực sự khoái 2 màu đó. Vậy có thể chọn màu gì khác đỡ hơn không?
Bác có thể chọn màu xanh Dương (thuỷ) đậm hay nhạt tuỳ thích nhưng vẫn không hay bằng xanh lá cây, vì gỗ thân cây dâu yếu nên cần có thêm gỗ ( xanh lá cây) hỗ trợ. Tuy nhiên bác dùng nước(thuỷ) tưới cây đầy đủ thì cây Dâu vẫn phát triển tốt. Em khuyên bác nên dùng màu cho vừa với ý mình (nhưng tránh những màu tương khắc) chứ đừng có cố ý là phải chọn màu tốt mà mình lại không thích.
Chúc bác may mắn!!!
:D :D :D
giangtroc nói:
chắc bác 72-73, mệnh này kinh lắm, bác mà là nữ thì oánh chửi chồng suốt ngày (giống vợ em, hehehe)
:)) :)) :))

attk

Xe tải
giangtroc nói:
chắc bác 72-73, mệnh này kinh lắm, bác mà là nữ thì oánh chửi chồng suốt ngày (giống vợ em, hehehe)
he he he, mệnh này nếu là phụ nữ thì bắt nạt chồng nhưng nếu là nam giới thì lại bị vợ bắt nạt bác ạ.

thanhnn

Xe đạp
kính thầy anhemvietnam, em sinh năm 1968, em nên chọn xe màu nào ạ?, em đã tham khảo tất cả các posted, nhưng.... không hiểu mình nên mua xe màu gì cả !

PS: sao chữ ký của bác là TVMT - bác có quê ở đó à?

Chỉnh sửa cuối:

anhemvietnam

Xe tải
thanhnn nói:
kính thầy anhemvietnam, em sinh năm 1968, em nên chọn xe màu nào ạ?, em đã tham khảo tất cả các posted, nhưng.... không hiểu mình nên mua xe màu gì cả !

PS: sao chữ ký của bác là TVMT - bác có quê ở đó à?
Bác mạng Đại Dịch (Trạch) Thổ , màu vàng và nâu là 2 màu tốt nhất giành cho bác trên mọi lĩnh vực, ngoài ra 3 màu trắng, xám bạc và ghi vàng cũng hợp với bác lắm. Bác không nên chọn xe màu đen (Thủy), nhưng có thể chọn màu xanh lá cây (Mộc) mặc dù Thổ kỵ Mộc, do kết hợp lại có đăng-khoa.
Quê em ở đấy thưa bác. (l)

Chỉnh sửa cuối:

thanhnn

Xe đạp
anhemvietnam nói:
Bác cho em hỏi bác là nam hay nữ ạ? :P
Quê em ở đấy thưa bác. (l)
nam ạ,
nghe câu TVMT em cũng thấy nao nao, em sinh ra ở NB (nay là BD), nay sống ở SG.

Tran Thanh

Xe đạp
Chào bác anhemvietnam, em sinh năm 1970, mạng Kim, nhờ bác mách hộ màu gì là tốt nhất, em rất thích màu xanh lá cây, có hạp không hả bác?
Cám ơn nhiệu

anhemvietnam

Xe tải
Tran Thanh nói:
Chào bác anhemvietnam, em sinh năm 1970, mạng Kim, nhờ bác mách hộ màu gì là tốt nhất, em rất thích màu xanh lá cây, có hạp không hả bác?
Cám ơn nhiệu
bác cho em biết bác sinh vào tháng mấy thì em mới nói được! nếu rơi vào tháng 1,2,3 thì cho em xin thêm ngày nữa thì em mới xác định được bác tuổi gì để xem được.

sigma

Xe buýt
anhemvietnam nói:
Bác có thể chọn màu xanh Dương (thuỷ) đậm hay nhạt tuỳ thích nhưng vẫn không hay bằng xanh lá cây, vì gỗ thân cây dâu yếu nên cần có thêm gỗ ( xanh lá cây) hỗ trợ. Tuy nhiên bác dùng nước(thuỷ) tưới cây đầy đủ thì cây Dâu vẫn phát triển tốt. Em khuyên bác nên dùng màu cho vừa với ý mình (nhưng tránh những màu tương khắc) chứ đừng có cố ý là phải chọn màu tốt mà mình lại không thích.
Chúc bác may mắn!!!
:D :D :D

:)) :)) :))
May quá, em cũng mệnh mộc và đang đi xe màu đen. Quá OK phải không bác anhemvietnam (y) (y)

Tran Thanh

Xe đạp
anhemvietnam nói:
bác cho em biết bác sinh vào tháng mấy thì em mới nói được! nếu rơi vào tháng 1,2,3 thì cho em xin thêm ngày nữa thì em mới xác định được bác tuổi gì để xem được.
Em sinh ngày 7 tháng 7 năm 1970 bác a.

anhemvietnam

Xe tải
Tran Thanh nói:
Em sinh ngày 7 tháng 7 năm 1970 bác a.
Bác mệnh Xoa (Thoa) Xuyến Kim ,hợp với màu xanh da trời, đen va xanh lá cây. Ngoài ra 1 số dụng cụ hay đồ vật nhỏ nhỏ trên bàn làm việc của bác nên chọn màu đỏ, cam hoặc hồng như bút, viết, đèn bàn, lịch bàn .... , nhưng chỉ 1 số đồ trên bàn làm việc thôi , còn lại bác không nên sử dụng 3 màu này cho những đồ vật khác.

Chỉnh sửa cuối:

Tran Thanh

Xe đạp
anhemvietnam nói:
Bác mệnh Xoa (Thoa) Xuyến Kim ,hợp với màu xanh da trời, đen va xanh lá cây. Ngoài ra 1 số dụng cụ hay đồ vật nhỏ nhỏ trên bàn làm việc của bác nên chọn màu đỏ, cam hoặc hòng như bút, viết, đèn bàn, lịch bàn .... , nhưng chỉ 1 số đồ trên bàn làm việc thôi , còn lại bác không nên sử dụng 3 màu này cho những đồ vật khác.
Cám ơn bác nhiều! em ở Sài Gòn, bác ở đâu, nếu có dịp anh em gặp nhau cà phê nhé :D

anhemvietnam

Xe tải
em qua Thái rồi bác ơi, hôm nào có dịp sang Bangkok ới em 1 tiếng là được rồi.(b)

Tran Thanh

Xe đạp
hề hề, em mà qua Thái thì chắc chắn là hú bác rồi, bên đó vui lắm bác nhỉ ;) (b)

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
e ko biết cái vụ này thế nào , nhưng từ ngày e đi ' luộc " xe đến giờ e ko " kiêng " màu nào cả , nhưng thấy con nào cũng có tiền đút túi

hình như e THỔ mà nó hợp đủ màu XANH , ĐỎ , VÀNG , BẠC , ĐEN , SỮA , TRẮNG...

mr_mad

Xe máy
Thầy Dê phán hộ em 1 tiếng, em sinh 2 tháng 4 năm 1979. Tính về số trên ngày sinh tháng đẻ thì toàn Hỏa với Kim. Em khoái xe màu đen & đỏ, quần áo cũng hay đen & đỏ. Ngày trước 2 bánh cũng đa số màu đen thì trụ lâu, màu xanh rêu hay xanh biển thì sớm muộn cũng chia tay. Theo thầy em đang đi xe đen (dùng cho gia đình, cá nhân) có được ko ạ?

anhemvietnam

Xe tải
mr_mad nói:
Thầy Dê phán hộ em 1 tiếng, em sinh 2 tháng 4 năm 1979. Tính về số trên ngày sinh tháng đẻ thì toàn Hỏa với Kim. Em khoái xe màu đen & đỏ, quần áo cũng hay đen & đỏ. Ngày trước 2 bánh cũng đa số màu đen thì trụ lâu, màu xanh rêu hay xanh biển thì sớm muộn cũng chia tay. Theo thầy em đang đi xe đen (dùng cho gia đình, cá nhân) có được ko ạ?
Thiên Thượng Hỏa (Lửa trên trời), bác hợp màu xanh da trời, xanh lá cây , đen, ngòai ra bác còn hợp với màu đỏ, màu cam và màu hồng nữa.
Riêng màu xanh lá cây thì lợt dành cho các họat động ngòai xã hội, màu đậm giành cho những vật dùng trong gia đình.
Bác đi xe màu đen thì tốt rồi. (y) (y) (y)

xdaiis

Xe đạp
thầy Dê phán hộ em : nam, tháng 8-74 nên chọn xe màu gì thì tốt nhất ạ?

Ali G

Xe đạp
xin thầy Dê bốc cho em một quẻ với:

em mệnh Đại Hải Thủy ( bà xã bảo thế :))). Từ trước đến nay em toàn sài xe màu đen hoặc xanh đen, cả 2b lẫn 4b đều thế. Để ăn chắc em cũng toàn chơi nội thất đen hết luôn. Nhưng khó hiểu là chưa có chiếc nào em chung sống được quá 2 năm, thường cứ trong vòng 1 năm là chia tay rồi:'(
Thầy xem cho em hỏi thế có gì ko ổn ko thầy? Em có dùng màu gì sáng một chút được ko? Bây giờ em đang máu màu đỏ Ferrrari hoặc màu vàng Lambồ :D
Đa tạ (b)