Chống Pop-up khi lướt web cho các Offers

carmy

Xe buýt
Gần đây em lượn OF hay bị Pop-up rất khó chịu. Sợt anh Gu gồ ra một loạt phương pháp giải quyết vấn đề. Em thấy bảo có 2 nguyên nhân: 1/Máy tính bị Adware gì đấy; 2/Do các trang thương mại có lượng truy cập cao đặt pop-up thương mại (không biết có phải OF nhà ta cho đặt Pop-up hay không?:|). Em phọt lên chia sẻ cho cụ nào muốn chặn Pop-up.

Nguyên nhân Pop-up
Đó có thể là những Popup quảng cáo hữu hiệu hoặc nếu nặng hơn thì máy tính của bạn đã bị nhiễm Adware (phần mềm tung quảng cáo bất hợp pháp), thậm chí Spyware (phần mềm gián điệp). Nếu máy tính của bạn chỉ đơn thuần bị tung quảng cáo hơi nhiều vì bạn hay ghé thăm các trang web thương mại, thì cách ngăn chặn các Popup quảng cáo này cũng khá đơn giản, không phức tạp như diệt Adware hoặc Spyware.
Cách chống
Ngay trong các trình duyệt mà bạn sử dụng cũng đã có sẵn cơ chế ngăn chặn Popup. Để chặn Popup ở trình duyệt Internet Explorer 6.0, bạn làm như sau: Vào menu Tool -> chọn Internet Options -> Nhấp vào thẻ Privacy -> đánh dấu vào ô Block Popup. Để chặn Popup hiệu quả hơn, bạn nên nhấn tiếp vào Settings… -> nhấn vào mũi tên trỏ xuống để chọn High: Block all Pop-ups -> sau đó nhấn CloseOK để hoàn tất. Các trình duyệt khác như Firefox, Opera, Netscape.. đều được cài sẵn cơ chế mặc định ngăn chặn Popup rất hữu hiệu, tốt hơn nhiều so với Internet Explorer…