[Thảo luận] Chú ý : Bắt đi sai làn đường tại ngã tư Khuất Duy Tiến và Phạm Hùng

namthanh1974

Xe hơi
Dạo này, tại ngã tư Khuất Duy Tiến và đường Phạm Hùng. xxx đang ra sức bắt sai làn đường, các bác đi xe nên chú ý nhé. Nhất là hướng đi từ Trung tâm Hội nghị Quốc gia qua ngã ******* cuối đường Trần Duy Hưng ( đoạn đối diện BigC Thắng Long).
Khi đi đoạn này theo thói quen các bác hay đi vào làn ngoài cùng bên trái để đi. Như vậy qua ngã tư sẽ bị xxx bắt ngay. Các bác phải đi vào làn giữa từ khi đứng chờ đèn đỏ.

kriss

Xe buýt
cái này vẫn bắt suốt mà cụ, bắt cũng đúng thui, cũng phải tập dần thói quen lái xe có trật tự cụ ah, chỉ tức là giao thông nhà mình hỗn độn quá, không nhìn được biển báo hay vạch kẻ

IamDragon

Xe buýt
Cái này bắt là đúng rồi, Ofun đang có khẩu hiệu gì một người sai làn cả ngàn người khổ mà.

laonongtridien

Xe buýt
Dạo này, tại ngã tư Khuất Duy Tiến và đường Phạm Hùng. xxx đang ra sức bắt sai làn đường, các bác đi xe nên chú ý nhé. Nhất là hướng đi từ Trung tâm Hội nghị Quốc gia qua ngã ******* cuối đường Trần Duy Hưng ( đoạn đối diện BigC Thắng Long).
Khi đi đoạn này theo thói quen các bác hay đi vào làn ngoài cùng bên trái để đi. Như vậy qua ngã tư sẽ bị xxx bắt ngay. Các bác phải đi vào làn giữa từ khi đứng chờ đèn đỏ.
Anh này chú ý kịp thời, nhưng lại quên không comment rõ là: Cả 2 chiều từ cầu Thanh Trì xuống Phạm Hùng và ngược lại, ngày trước(hình như) xxx chỉ bắt nếu đi thẳng mà đi từ 1 làn sát mép trái, còn giờ thì dành cả 2 làn mép trái để rẽ trái, muốn đi thẳng phải đi từ làn thứ 3(tính từ mép sát trái)

TVPL

Xe container
Cái em tô đậm kia không đúng.
Chiều từ TT Hội Nghị sang Trần Duy Hưng, làn ngoài cùng bên trái là đèn đi thẳng, cùng nhịp với đèn bên phải. Trong ngã tư mới có biển phân làn trên cao. Như vậy thì khi đi sang TDH từ TT HNQG vẫn dừng chờ ở làn trái vô tư, chỉ cần khi vào ngã tư chuyển (dần) sang làn giữa để đi sang TDH là OK, đi làn trái trong ngã ******* TDH thì mới bị vịn.

học lái

Xe điện
Mọi thắc mắc sẽ được giải quyết khi chú ý trước khi qua nhìn lại cái biển báo phân làn.
Hoặc cụ nào ở gần đấy, hay hay đi qua chụp cho cái ảnh post lên là chuẩn ạ.
Vote cụ.

namthanh1974

Xe hơi
Cảm ơn anh Laonongtridien đã nhắc nhở. hề hề, em lính mới.

nducle

Xe máy
Các cụ đi không nhìn biển báo phân làn thì bị vịn là chuẩn rồi

NVK2011

Xe buýt
Đóng học phí cho lần sau nhớ nhìn biển khi đến ngã tư.

binhcan

Xe buýt
Báo cáo các cụ là đường 5 cũng hay bắt lỗi này lắm, nhất là đoạn trong HN, mà bực cái chỉ bắt ô tô, còn xe máy bọn nó phớt lờ (chắc bắt cũng chả thu được bao nhiêu nên các anh ý bỏ qua). Lắm lúc bực cả mình, mình đi vào làn rẽ, rõ ràng là đèn xanh mà có thằng xe máy đi thẳng nó nằm chình ình đấy làm mình ko rẽ được, thế là phải chờ lần đèn xanh sau (chênh gần 100s), đúng là chán cho cái kiểu thực thi pháp luật kiểu Việt Nam

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Em ngày nào cũng đi qua lối ấy

Cty em nằm ngay ngã tư ấy

Nếu đi từ TTHNQG ra ĐL Thăng Long ra NCT, thì các bác vẫn phải đỗ đúng làn, ở đó có đèn giao thông cho các làn, nếu đi thẳng mà đỗ làn trái hoặc ngược lại thì cớm bem ngay, cụ nào chưa bị vịn thì chắc đi "tuần lộc" thôi ạ. Chứ bọn nó đang rách việc đứng đấy thì ăn là cái chắc

Còn hướng Khuất Duy Tiến đi Phạm Hùng ở đèn đỏ đầu thì vô tư, đỗ đâu cũng được. Nhưng đến đèn đỏ kế tiếp, thì dù ở đèn đỏ cũng được rẽ trái, nên cụ nào dừng lại mà dừng bên lề trái là ăn đòn, từ lề rẽ trái đi thẳng lên cũng dính trấu nốt

Đoạn Nguyễn Xiển ra Khuất Duy Tiến cũng tương tự.

Nhưng vớ vẩn là ở chỗ, vạch trên đường không có, dừng lại chẳng biết đâu là chuẩn, nên em toàn dừng xa xa tí cho lành. Lái xe của em nhiều lần cũng cãi được lỗi này (thách mấy chú cớm con ra xem có cái vạch nào không ;)))

roamingsun

Xe máy
Website
www.xemnha.net
Em bị tóm một lần rồi...

SUV only

Xe buýt
Iem xin bổ sung: Bắt sai làn ở Giảng võ + Đê La Thành nữa ạ. *** bắt làn cấm rẽ trái với 4b

ba_haneco

Xe máy
Vào sáng hôm nay ngày 19/03/2012 Đội quân thanh tra giao thông không đi xe chuyên dụng đã sử dụng xe biển tư nhân đi bắt ơ phố Hàm Long
Các cụ chú ý nhé

namthanh1974

Xe hơi
Các cụ chạy Đại Lộ Thăng Long đi Hòa Lạc chú ý nhé, CSGT đường này làm cực láo và ăn cực bẩn. Tốt nhất là 70 - 75 km/h. nếu đi dưới 60km/h phải chạy làn trong cùng. Nó bắt cả tốc độ tối thiểu đấy. Em không dính tối đa mà lại dính tối thiểu mới đau chứ.

banker

Xe hơi
Các cụ chạy Đại Lộ Thăng Long đi Hòa Lạc chú ý nhé, CSGT đường này làm cực láo và ăn cực bẩn. Tốt nhất là 70 - 75 km/h. nếu đi dưới 60km/h phải chạy làn trong cùng. Nó bắt cả tốc độ tối thiểu đấy. Em không dính tối đa mà lại dính tối thiểu mới đau chứ.
Bác này chuẩn, em làm ở đầu TDH, thường xuyên công tác trên đại lộ Thăng Long, mấy thằng CSGT ở đây cực ăn bẩn luôn. Toàn bắn tốc độ chặn trên dưới như bác nói. Bọn này liên tục thay đổi vị trí. Các bác đi hết sức cẩn thận vì e có lần chạy sát sát 80km/h vẫn bị tóm và cho lên hẳn 85km/h. E bị dính 3 lần rồi đấy. Rất vớ vẩn. Hiện còn đang bị giữ bằng đây nè

Freightliner

Xe đạp
Bắn tốc độ tại cầu vượt Phạm Hùng. Vừa len lỏi ở Phạm văn Đồng, đến chân cầu thì đường thoáng, tiện thể phải lên dốc và cũng để xả stress, rít tí ga lên, qua cầu vượt, 1 đàn chó vàng chờ sẵn, 60/50km, đưa 200k => "giờ ai tiêu tiền này hả anh?" => đổi tờ 500k => vẫy đuôi tíu tít cả đàn :((

Freightliner

Xe đạp
1 cái bẫy phân làn nữa là đường Minh Khai, đoạn từ minh khai ra ngã 4 chợ mơ. Cụ nào 4 bánh đi làn bên trái là vô phương cứu chữa.
- đi thẳng: đây là làn rẽ trái, ai cho đi thẳng?
- rẽ sang Trương Định hoặc quay đầu: có biển cấm
- rẽ phải: 1 nữ cảnh sát có vòng 3 của kim kardashian trong bộ cảnh phục xanh của công an phường chờ sẵn, dịu dàng dìu xe vào hè bàn giao cho chú chó vàng. => 500k, nếu khéo miệng thì 300k vì "anh cũng rất thông cảm với chú, giao thông công chính nó cắm biển, chứ có phải anh rình bẫy chú đâu?"